Trung Tâm giải đáp những thắc mắc về Kiếm Tiên

Thảo luận trong 'Kiếm Tiên' bắt đầu bởi vutung1102, 2/6/10.

1. chuongminhtrang

chuongminhtrang Youtube Master Race

Đi kiếm tinh văn ở đâu vậy các bác? Có phải đi hoạt động bữa tiệc chòm sao k zậy? E thấy muốn chế tụ năng thể cần mua tinh văn ở cửa hàng mà không bít kiếm nó ở đâu

2. mtien

mtien Donkey Kong

Giếng năng lượng thẳng tiến. Còn cách đi thì tự timg hiểu ở các diễn đàn nhé.

3. huyenanhdao

huyenanhdao Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi skill 105 của CS: Kiếm nhẫn phong bạo(online 240h) là tấn công mục tiêu 6 lần 6 mục tiêu hay tấn công 6 mục tiêu mỗi mục tiêu 1 lần

4. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

Ai cho mình hỏi pet Anh em Nhà Henga nhận được tại bảo tàng nhà thám hiểm như thế nào .Có mạnh không .Nếu có hình có thể showlen cang hay

5. huyenanhdao

^ pet free trong kt có bao h mạnh ko bạn :))
    nhìn con cupid thì biết :))

6. huyenanhdao

cho hỏi cái nghĩa là sao ?
    cho đồ có ngọc cấp 3 hm vào+4 viên ngọc cấp 3 nữa sẽ thành ngọc 4 hm à ?

7. WOWFAN

WOWFAN Youtube Master Race

Cho e hỏi 1 tí là e mới chơi kiếm tiên nhưng khi đăng nhập ID và password thì nó cứ báo lỗi mật mã nhưng e đã đăng kí ID trên trang kiemtien.zing.vn rồi:((. Ai biết xin chỉ dùm e cái

8. GreatSe7en

GreatSe7en Donkey Kong Lão Làng GVN

ai cho e hỏi chút là e mới chơi thích khách lên đc lv 4x , bây h e cần mua pet gì để train lv cho nhanh ạ và giá cả thế nào ạ ( sv DC ) e cám ơn :D

9. GreatSe7en

hix ko có ai ạ :(............................................

10. SKay

SKay Audio Lover

pet thì xài pet Dex í tiếng việt là gì quên rồi ._.

11. Giz

Giz Donkey Kong

Pet Mẫn :))

này thì 30 char

12. GreatSe7en

dạ e thấy bọn nó hay rao mấy con pet sư tử , hổ hay thiên sứ các kiểu mạnh phết mà toàn lv 10x , nhưng e đọc thấy có dòng là cấp triệu hồi 35 , vậy e lv 4x có gọi ra đc ko ạ vì e đang tính mua 1 con nhưng sợ toàn pet lv 10x thế mình ko gọi ra đc thì tiêu :-s

13. SKay

SKay Audio Lover

mấy pet đó dùng để train thôi, pvp thì dùng pet Mẫn, pet thấp hơn lvl chủ thì call bình thường, nhưng nếu pet hơn chủ quá 10 level thì ko call được

14. trovedivang

trovedivang Youtube Master Race

bác hùng nói chưa 9 xác roài tuỳ vào cấp triệu hồi của con PET nữa giống như con đại thiên sứ của e nè mới mua về nó đã lvl 75 e lúc đó mới tè tè 61 =]] mà vẫn gọi ra được đấy thây,cái đó tuỳ vào cấp độ triệu hồi của con PET nữa, như con Đại Thiên Sứ cấp trịu hồi là 20 thì nó là PET loại thấp sẽ iu cầu là chủ nhân k được thấp hơn nó wá 20-25 lvl còn PET cấp trịu hồi càng cao thì nó càng khó chịu, đòi hỏi lvl chủ nhân ^^, còn bác GreatSe7en ui bác đang 4x thì nếu tính mua con sư tử thì nên kiếm con nào lvl tầm 80 đổ lại thì bác sẽ call được vì cấp trịu hồi của PET hoàng đạo là lvl 10 vì thế bác 4x cũng có thể call dc con 75 á, còn mấy con 10x thì mua về để zành 6x 7x xài cho khoẻ :D

15. GreatSe7en

mình thấy pet hoàng đạo cấp triệu hồi toàn là 35 mà , vậy bạn có thể nói chính xác mình nên mua pet lv bao nhiêu thì gọi đc vậy , mình cám ơn:D

16. trovedivang

trovedivang Youtube Master Race

TK thì bạo kick mạnh né tránh cao nhưng def nó íu xìu, nếu để train mà AFK thì nên chọn loại hộ chủ như Bảo Bình chẳng hạn, còn níu k AFK mà để train zành zựt ks với ngta khuyên bác quất thẳng con sư tử dame to khủng wánh cho nó khỏi ks lại còn về vụ máu miếng thì tự bơm tay chả chít đâu =]] góp ý vậy thui bác có thể wa bên diễn đàn kiếm tiên mục của TK để tham khảo, bên đó cũng nhìu ý kiến hay lắm, chúc may mắn ^^

---------- Post added at 02:14 ---------- Previous post was at 02:09 ----------

bi h bạn mới 4x thì chưa cần PET ngon đâu bạn níu thích có PET xài tàm tạm thì Đại Thiên Sứ, Vua xa Mạc or lãnh chúa người sói là thích hợp nhưng mà hoàn mỹ mới ngon nhar, mấy con đó tầm 5m 6m đổ lại à. rùi khi bạn bước wa lvl 6x thì mới chính thức cần PET ngon để train từng chút để cày EXP,lúc đó PET k ngon đồ k tạm thì nó k pt thì có nước mà đói trong event hàng ngày :D, vì thế từ 6x đổ đi thì bạn có thể mua PET hoàng đạo hay mấy con trung bình như mèo tai dài, Ấu long, Vua người tuyết, và từ 75 đổ đi giàu giàu thì sắm atula con trai long đế gọi là để train ^^

17. SKay

SKay Audio Lover

vậy à ? chưa xài con thiên sứ đó bao giờ nên chưa biết, trước giờ xài toàn zodiac ko nên biết như thế :-w

18. dasakuraii

dasakuraii Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi nếu chơi Boi ở Global mà nhà nghèo thì nên chơi main nào không cần đô la thần chưởng vẫn có thể tồn tại được ở level cao.Ý mình mún nói ở đây là PVE chứ PK ko dám ham hố.Nếu được thì cho mình xin bảng cổng điểm skill của main đó luôn.Lâu rồi ko chơi qên sạch rồi.Cảm ơn nhiều nhiều

19. SKay

SKay Audio Lover

làm gì có class nào nhà giàu hay nhà nghèo, nhưng magus la dễ chơi nhát vì đồ của nó rẻ thúi ._.
    skill thì cứ tăng thoải mái vì exp và tiền học skill hình như thấp hơn khoảng chục lần sv việt

20. mtien

mtien Donkey Kong

Đúng rồi, tiền học skill bên đó đã giảm 90% tiền học skill khi nó update bản 1.8. Hồi đó tui up 85 đã max sạch hết skill :)