Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. kstking

kstking Youtube Master Race

có ai bít cách dùng moon để áp dụng cách đánh phalanax để đánh chặn fleetsave của người ta hông zậy>? bit thì chỉ zới nghen. mới có cái mun, mà hổng bít sài thành thạo, mới xây cái phalanax để đi soi overview láng giềng chơi thôi.

2. M00N

M00N Youtube Master Race

cho mình hỏi, mình gửi tàu đánh nó, chỉ có 1 chiếc small carge. sau may tiếng đồng hồ chờ đợi mìnhnhận được thông báo sau:
    như thế mình thắng, mà sau res không lên tí nào?

3. beenbtx

beenbtx Donkey Kong

Ặc, chờ tàu về đến nhà mới có res chứ.

4. M00N

M00N Youtube Master Race

cảm ơn nhiều, đã nhận được res "cướp" được. blind đại thế mà cũng thắng. làm tiếp 3 vụ đều thành công. nhưng nếu mình tấn công thằng đó lần 2 thì res nhận được ít hơn. hic... chắc nó chẳng còn gì để mình... cướp.

5. lenguyenvo

lenguyenvo Donkey Kong

Small Cargo bắn yếu xìu. Tăng thì có tăng nhưng không đáng kể.
    Với lượng resource như thế build Rocket Launcher hay Light Laser lợi hơn nhiều (nếu để phòng thủ)

6. kstking

kstking Youtube Master Race

co ai biết cách sử dụng kỷ thuật Intergalactic Research Network ko?! neu biết thỉ chỉ mình chi tiết với nhé.
    Ví dụ mình main mình lab 10, ky thuat Intergalactic Research Network lv 1: minh mún ứng dụng Intergalactic Research Network để nghiên cứu kỷ thuật Graviton Technology đòi hỏi lab 12 thì lam sao?

7. ExGirl

ExGirl Mario & Luigi

Làm gì đến mức gọi là kỹ thuật, IRN (Intergalactic Research Network) chỉ là 1 công nghệ giúp kết nối năng lực làm việc của những R.Lab có lvl cao nhất lại với nhau thôi.
    Ví dụ: Main colony có Lab lvl 10 và IRN lvl 1 có nghĩa là tốc độ research của bạn sẽ = Lab lvl 10 + lvl của 01 Lab có lvl cao nhất còn lại của 1 colony khác.
    Tương tự: IRN lvl 2 = Lab lvl 10 + 02 Lab có lvl cao nhất ở 02 colonies khác của bạn.
    Như vậy, tối đa cũng chỉ cần lên IRN lvl 8 là hết tác dụng.
    Còn cái Graviton Technology yêu cần bạn phải thực hiện nó tại 1 colony có R.Lab lvl 12. Cho dù IRN của bạn có cao đến mức nào đi chăng nữa cũng không thể khác đi đc. Thêm nữa, để có thể nghiên cứu Graviton Technology, còn 1 điều kiện nữa là Energy tại Colony đó phải có đủ 300.000 đơn vị.

8. BaoDragoon

BaoDragoon Fire in the hole!

muốn lên graviton thì kiếm khu vực nào ít sóng gió, hiếm ng` wa lại mà build nanite + lab lvl 12 đủ sẵn sàng rùi build sol.s cho đủ 300k energy rùi research

9. chimsuntit

chimsuntit The Warrior of Light

Muốn build SS thì
    1. Phải có bảo kê ngon ngon vào
    2. Tự xây def thật trâu để nó có đánh cũng ko đc hoặc ko có profit.

Mà cái vụ xây def trâu thì hơi khó vì muốn energy cao thì phải setup colony ở slot 1, mà ở cái slot1 thì từ hồi chơi ogame đến giờ chưa thấy cái nào đc > 100 fields cả.

10. heritage

heritage Youtube Master Race

Tại sao 2 hôm nay kô vào đuợc ogame, hoặc nếu có vào được thì rất lag, ko hiển thị được hết các nội dung.

11. lenguyenvo

lenguyenvo Donkey Kong

Tui vẫn vào được. Ko lag, nhưng có cái point không update? Chắc Ogame sau khi update đang bị lỗi.

12. BaoDragoon

Nhìu ng` phàn nàn với tui ko log vào ogame đc hoặc lâu lâu vào đc lại rất lag, tui lại ko bị thía nên cũng ko rõ, chỉ bít cái pts nó ko update thui

13. Zhihu

Zhihu Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Expedition Technology
    Ships can be equipped with a research module which allows a data back up of information collected during an expedition.
    Requirements: Metal: 4.000 Crystal: 8.000 Deuterium: 4.000
    Construction Time: 40m
    Công nghệ mới nâng cấp này, chưa rõ tác dụng lắm............

14. BaoDragoon

Cái này research xong mới cho tàu đi thám hiểm đc, lúc đó khi send tàu đi slot 16 của mỗi solar system sẽ có lệnh exped nhằm thám hiểm tìm kím, lvl 1 thì có khả năng lưu lại đó thám hiểm trong 1h, cứ mỗi lvl típ theo tăng thêm 1h ở lại, ở càng lâu khả năng ra đồ xịn càng cao như dark matter, res, ship (cái này ko chắc mấy, do có khi lưu lại lâu ra đồ cùi trong khi lưu lại ít lại ra đồ xịn), có khả năng ko đc gì, mất ship hoặc bị tấn công bởi pirate hoặc alien và các sự cố khc'

15. Squall282

Squall282 Legend of Zelda

cho mình hỏi, khi bỏ 1 thuộc địa, chiếm lại vùng đất đó 1 lần nữa thì số đất có thay đổi ko?

16. BaoDragoon

có, do số field là random, nen tạo lại sẽ ra field khc' :))

17. Squall282

Squall282 Legend of Zelda

Cho hỏi cái: khi chiếm được 1 thuộc địa, thấy ít đất quá, hủy thuộc đia lần sau đến chiếm lại có thay đổi gì về số đất ko nhỉ?

18. Chopinbaokhanh

Chopinbaokhanh Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi ..Sau khi phá xong 1 cái colony thì bao lâu sau đó có thể tạo lại 1 cái khác ngay đó ..Cho tui xin thời gian chính xác ..

19. beenbtx

beenbtx Donkey Kong

Hình như là 24h, không biết có chính xác không nữa :-/

20. kiepphandoi

kiepphandoi Youtube Master Race

CHo mình hỏi, làm sao nghiên cứu Graviton Technology nhỉ, 300.000 energy lun. Choáng!!!!!