Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Xem technology requirement, xây moon base rồi phalanx sensor, cứ có đã rồi hãy nói đến dùng :D

2. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

vào galaxy chỉ chuột vào tên hành tinh của nó, nó hiện ra cái bảng trong đó có chữ phalanx thì ấn vào, 5k deut 1 shot :))

3. ngockimlinh

ngockimlinh Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi làm sao để thành miner pro
    mình muốn theo đường miner mà thấy chậm wa'

4. kiepphandoi

kiepphandoi Youtube Master Race

phalanx lv 3 rùi, mà mỗi lần phalanx nó chỉ bảo là " chờ chút, fleet đang được gửi đi, cảnh báo là đừng có reload trang này". Để sẵn 20 thăng esp ở moon, mà chờ khờ me lun chẳng thấy gì :o

5. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Nói chung làm minner thì có bao nhiêu res thì up mine hết lên :D

Tuy nhiên cũng phải dành một lượng để nâng cấp research, xây defence và một ít ship để vận chuyển resources.

Các bác minner pro vào đây chỉ bảo cái ::)

6. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Miner: nhiều cargo, nhiều solar sattelite, nanite-esp-combustion-impulse càng cao càng tốt :D

7. ExGirl

ExGirl Mario & Luigi

Kinh nghiệm của mình nhé. Toàn kiến thức cơ bản thôi, bạn có thể biết nhiều hơn thế này nếu chịu khó lục lọi các Topic xưa cũ hơn một chút.
    - Chọn thời gian đăng ký:
    Khi mới mở một Uni mới, bạn nên tránh xa vùng chiến sự căng thẳng ra, thường là G1,G2, với người mới chơi, thì G3 có khi vẫn còn bị coi là vùng căng thẳng. Với lựa chọn như vậy, bạn sẽ có đc những lợi thế như sau:
    1) Khả năng bị tấn công sớm gần như không còn, do mức độ active kém của các player xung quanh.
    2) Tiết kiệm chi phí cho việc xây dựng hệ thống phòng thủ. (Cũng do đặc điểm như trên).
    3) Tiết kiệm chi phí cho việc nâng cấp Nhà máy năng lượng - Solar Plant bằng việc sử dụng nguồn cung cấp năng lượng thay thế là Solar Satellite. (Cũng do đặc điểm như trên).
    - Đầu tư thời gian:
    Với Ogame, cho dù bạn chơi Mining hay Crasher, thì thời gian khởi động của một Uni mới luôn là khoảng thời gian đòi hỏi nhiều thời gian nhất. Bạn cũng vậy, nếu có thể, bạn nên online liên tục (trừ thời gian ăn, ngủ, nghỉ và các công việc cần thiết khác) trong ít nhất 15 ngày đầu vì đây là giai đoạn rất cần đến sự điều khiển liên tục của người chơi. Nếu bạn có thể dùng thêm một vài chức năng đặc biệt của Commander thì sẽ đỡ vất vả đi một chút.
    - Đầu tư tài nguyên:
    Tài nguyên (Metal, Crystal, Deutterium và cả Energy) của bạn cần phải được đầu tư hợp lý nhất có thể, ví dụ:
    + Khi bắt đầu, tập trung vào Metal, Crystal, 2 loại tài nguyên chủ yếu để bạn nâng cấp các công trình trong Ogame. Bắt đầu nâng cấp Robotic khi thời gian Upgrade của Metal mine và Crystal mine bắt đầu lâu hơn tốc độ sản xuất của Mine, tức là thừa tài nguyên để Upgrade. Chỉ nâng cấp mỏ Deuterium khi bắt đầu nâng cấp Robotic, Solar Satellite và một vài công nghệ cần thiết. Lưu ý: Vừa đủ để làm các việc trên và dành cho việc mua Colony Ship.
    - Thiết lập hệ thống Colony:
    Nên, đặt ít nhất 03 Colonies liền kề nhau hoặc có khoảng cách không quá xa trên cùng 1 gala. Làm như vậy bạn sẽ có đc rất nhiều thuận lợi trong việc vận chuyển và xây dưng sau này, khi mà bạn phải sử dụng nhiều, rất nhiều tài nguyên để xây dựng 1 công trình.
    Khi đăng ký, bạn nên chọn G2 hoặc G3, nhưng khi đặt colony, bạn nên trải đều Colony từ G1 đến G4. Đặt Colony như vậy, bạn sẽ có

(Hết giờ nghỉ trưa rồi.... :;))

8. NHOCCONSOS

NHOCCONSOS Youtube Master Race

Khi mình đăng nhập ở nhà vào thì nó báo như vậy
    This may have a variety of reasons:
    - You have logged in to the same account more than once.
    - Your IP address has changed since you logged in.
    - You are surfing with AOL or a proxy. Please deactivate the IP check in your account in the Options menu.

Error-ID: 1333029286
    Nhưng ta tiệm chơi thì ko bị gì hết
    Ai biết cách nào chỉnh lại dùm ko chỉ mình với
    Thx mọi người

9. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Lỗi này bị ở VN khi moderm nó reset ấy mà,chỉ cần vào lại ogame.org đăng nhập lại là dc

10. NHOCCONSOS

Thx bạn nhưng mà mình cũng đã rết moderm luôn rồi cũng ko được
    Bạn coi có cách nào chỉ mình với

11. Neverwon

Neverwon Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Vào option: nó nằm ở chỗ này:

Sau đó Disable IP Check bằng cách đánh dấu như thế này:

Sau đó save changes là OK.

Các file đính kèm:

12. ExGirl

ExGirl Mario & Luigi

Bác phải lưu ý nhá. Cái Options đó muốn sử dụng phải báo cho bọn GO nó đồng ý mới đc nhé.

13. NHOCCONSOS

Mình cũng ra tiệm làm y như vậy nhưng về nhà cũng ko log được
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mà báo cho bọn GO thì báo sao nữa bạn có gì bạn chỉ mình chi tiết dùm với

14. NHOCCONSOS

ai biết chỉ mình cách chỉnh với

15. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Bạn có dùng chương trình anonymous IP hoặc addon stealther cho firefox ko? Nếu có thì tắt mấy cái đó đi, enable cookie cho trình duyệt là ổn :D ADSL dù có lởm cũng ko đến mức disconnect liên tục thế ;))

16. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

cẩn thận khi ấn vào deative, ko báo cho GO là bị ban đấy

17. codelyoko14

codelyoko14 Youtube Master Race

có ai biết cái công nghệ Intergalactic Research Network là cái gì không? cho em hỏi với:D

18. ExGirl

ExGirl Mario & Luigi

Nó có tác dụng kết nối các R.Labs với nhau để tăng tốc độ Research. Mỗi level của Intergalactic Research Network giúp kết nối thêm 01 R.Lab có level cao nhất (của mình) vào hệ thống Research.
    Ví dụ: bạn có 03 R.Labs với lvl là 7,8 và 9, nếu IRN của bạn lvl 2 thì khả năng Research của bạn = (9 + 8). Dĩ nhiên là bạn phải ấn lệnh Research ở 1 trong 2 Planet có R.Lab lvl như trên ngoặc đơn.

19. codelyoko14

codelyoko14 Youtube Master Race

và xin hỏi luôn, Small Shield Dome và Large Shield Dome là gì mà sao chỉ xây được một cái trong hai loại. Và hai cái đó giúp mình như thế nào khi bị kẻ thù tấn công
    dù khi xem lời giải thích :
    ::(::(::(

20. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Nó dùng để absorb 1 lượng dam nhất định thôi mà :),maximum là 1 small và 1 large