Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. moon hee jun

moon hee jun Youtube Master Race

Uni 43 mới thử làm 2 colony lần đầu tiên, 1 cái slot 6 1 cái slot 5 đều 319 field :-S Đến mình cũng vãi 8-}

2. fan

fan Youtube Master Race

Vấn đề là bác có lấp đầy được nó không, nếu không thì 319 cũng chẳng khác gì 200 cả, nhưng số bác cũng hên đấy :)

3. miner

miner T.E.T.Я.I.S

319 dùng cũng sướng mà :D
    chứ uni mới bây giờ loanh quanh 200 field, buồn chán lắm, làm gì cũng phải đắn đo,

4. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi khi mà một player nào đó hiện lên chữ " I " thì sau bao lâu sẽ bị del acc vậy?đang chờ thằng đó bị del acc mà nhào vào chiếm slot của nó :P .mà sau khi nó bị del acc thì mình có phải đợi 1 thời gian để slot đó trở lại bình thường như chưa colonize không?hay là mình vào colonize trực tiếp được luôn?

5. tuanvn

tuanvn Youtube Master Race

Chiếm luôn, số đẹp hay sao mà phải canh kỹ thế, giống mình ngày trước loay hoay kiếm miếng đất 1:234:5 cả 1:1:11 à ;))

6. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

ah,chỉ là slot này là 1 trong 3 slot có khả năng ra hành tinh lớn nhất.với lại cùng system với hành tinh của mình nên đành phải chờ,mà không biết đến khi nào thì cái thằng có chữ " I " sẽ bị xóa cả.

7. moon hee jun

Mình thấy sao có bạn bảo đánh nhau nên build nhiều ship nhỏ làm bia đỡ đạn, nhưng có nhiều CR mình thấy các bạn đem toàn BS hoac BC. Vậy là kiểu nào tốt hơn?

Ngoài ra mình muốn hỏi là có del hành tinh đầu tiên của mình được không? Sao hồi mình chơi Uni21 del được thì phải, hiện giờ đang chơi Uni43 thì không thấy cho del.

8. miner

miner T.E.T.Я.I.S

không delete được main planet!
    cái thứ 2 là folder thường lấy lf làm folder, nhưng xây theo kiểu BC và BS nghĩa là BS làm foldfer cho BC. Bi giờ tớ thấy xu hướng xây kiểu này cũng nhiều nhưng tớ vẫn thích lấy lf làm folder hơn (gặp CR hay BC thì cũng dễ tất điện lắm )

9. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Chỉ dùng BS và BC ko khi bên mình mạnh hơn hẳn bên đối phương, và bên kia ít ship hạng nặng. (Gọi là lấy thịt đè người)
    Còn thêm LF làm fodder khi bên nó có số lượng ship hạng nặng cỡ cỡ mình, nhưng lại ít ship làm fodder.
    Còn bên nó mà có Cruiser nhiều, thì phải chịu khó build nhiều ship hạng nặng như Dest, BS, BC thì mới có thể thắng nổi, mang LF chết nhiều lắm
    Còn nó mà có LF nhiều, ít cruiser, thì khi đi đánh mang nhiều Cruiser vào, thêm 1 ít LF làm fodder cho Cruiser.
    Còn nó mà cái gì cũng nhiều, thì có nhiêu mang nhiều >:)

P/S: lưu ý nhà nó có ship hạng nặng cỡ nào, cỡ 100 cái Death Star thì hên xui >:)

10. tuanvn

Hồi trước thấy firearrow có 300 RIP nhìn mà hoa cả mắt @-) mine mới 29M-27C nên chưa dám đú

11. miner

miner T.E.T.Я.I.S

: ))
    Thế đã là gì hả bác, bác vào board.ogame.org, vào u35 (speed X 5)
    Thằng region nó có cớ 6000 con RIP bác ạ
    http://board.ogame.org/index.php?page=Thread&threadID=595019

Cái này là còn ít vì có thể nó không mang đi hết
    6000 CON , quá khủng khiếp, nó chấp tất cả các thằng rank 1 uni khác vào có khi chỉ battle draw thôi bác ạ

12. warm

warm Donkey Kong

Ặc. 5x đi compare to 1x :-w. Nhiều RIPs nhất normal speed cũng hơn 1000 rồi. Vậy cũng sợ thôi ;))

13. miner

miner T.E.T.Я.I.S

tớ có biểu so sánh đâu :D
    Ý là nghĩ đến 6000 RIP là thấy kinh roài

14. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

ah,cho mình hỏi cái.mình thấy mấy acc sắp bị xóa có chữ " I ",nhưng mà có 2 loại kí hiệu,một là dấu ngoặc () màu trắng,2 là màu xanh dương,vậy giữa 2 màu có sự khác biệt là gì vậy?

15. moon hee jun

Trắng là bình thường. Xanh dương là do họ set chế độ vacation quá lâu, có thể bị del account luôn.

16. tuanvn

Làm gì mà chấp nổi tất cả top 1, nó hòa được 10-15 thằng là căng, hơn nhau ở cái 5x nên giáp trâu máu nhiều thôi, mà đúng là chỉ có 5x thì mới dám chơi RIP không biết nó đã nâng Hyper Driver lên bao nhiêu

17. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái.theo như mình đọc trên web thì Death star muốn hủy moon thì phải đánh thắng phòng thủ của phe kia.vậy nếu kết quả hòa thì tụi nó không hủy được moon phải không?

18. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

ah,cho mình hỏi thêm cái nữa.sao mà hành tinh mình khi bị do thám thì khả năng phá hủy vệ tinh do thám của đối phương ít lắm(chừng 21% là cao nhất rồi)nhưng mà khi mình đi do thám 1 người chơi khác thấp hơn mình hơn 5k điểm nhưng mà bị hủy vệ tinh do thám với hả năng 100%.theo mình thì lv espionage chắc sẽ thấp hơn hoặc bằng mình,vậy có bạn nào biết lý do mà vệ tinh dễ bị hủy như vậy không?(player đó chỉ có 11 light fighter ở nhà)

19. miner

miner T.E.T.Я.I.S

lf, bọn này nó thích ăn thịt esp của cậu lắm lắm, đặc biệt nếu mà cùng tech esp

20. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Miner nè.Hình như cái teraformer lúc đầu thì ngốn năng lượng nhiều,nhưng mà sau khi nâng cấp Graviton thì sẽ không cần năng lượng nữa phải không?mình nhớ là đọc ở đâu trên web nhưng mà không chắc lắm.