Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

diana vậy mà nói nghĩ đó nha =)) ... Ogame đổi mới quá ko hĩu như thế nào ... mà dạo này cũng lười chơi. Đá Quý có ji mới thì giới thiệu ^^. kiếm cái U nào rồi kéo cựu chiến binh như anh laiminhduc + đáquý + light hay hơn nữa là cái U cuối cùng dân VN ;)

2. Nhiepanh

Nhiepanh Youtube Master Race

Mình lv metal = lv crystal +2, sau này gây quân tập trung tàu lớn với tăng cường hàng def ở main planet cho nó dễ, dự định là cứ 2des/1PT xem thế nào

3. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Trước kia mình có đọc 1 bài về việc sử dụng probe.nếu do thám bằng số lượng lớn probe mà vẫn không thu được kết quả thì mình có thể sử dụng 1 probe để tấn công mục tiêu đó.nhưng mà sao mình lại không dùng cách đó được vì probe bị tiêu diệt ngay từ round đầu tiên.không biết có phải vì mình chơi ở server mới không nữa(server draco)

4. Nhiepanh

Nhiepanh Youtube Master Race

Trước kia làm được nhưng bây giờ hình như nó sửa rồi thì phải

5. miner

miner T.E.T.Я.I.S

Redesign thế này là to lắm rồi bạn ạ, vì 250 là max roài

6. warm

warm Donkey Kong

Mới có New mới :D. Nếu muôn có 50k Darkmatter thì vô cái email mà dùng để register ogame account. Rồi kiếm 1 cái email từ gameforge mới send. Click vô có 1 cái code như là sẻial number vậy :P.
    Log vô ogame account -> officer recruitment --> purchase darkmatter -> Country thì chọn US nhé rồi kiếm coupon ở bottom và paste cái code vô lả đc 50k dark :D

7. miner

miner T.E.T.Я.I.S

cái email từ gameforge mới send là seo, ko hiểu, cái thứ 2 đến đoạn coupon cũng không hiểu,bạn giải thích cho tớ với

8. warm

warm Donkey Kong

Nó như thế này nè:

It's the holiday season and the world is counting down the days until Christmas - but we're breaking the mold! To thank you for being a loyal customer, we've got a surprise for you: Your exclusive £4 coupon* is ready for you today!

226D-673D-7C3E-9A4E-CA6G

Redeem* your personal
    Ogame-Coupon
    now and have even more fun! It's simple:

1. Log in with your games account user data
    2. Go to the shop area and click on "Coupon"
    3. Enter the code above

9. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

sao mình không thấy cái code đâu hết vậy?

10. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

mình sao lại không nhận được mail nhỉ.hay là do chơi chưa lâu?cũng hơn 1 tháng rồi mà.

11. warm

warm Donkey Kong

Vô spam mail chưa? Mấy cái mail từ ogame này hay bị coi là spam lắm ;))

12. kinhcantc

kinhcantc Mr & Ms Pac-Man

Bức thư trên là chúc mừng lễ hội Noen nên gameforce tặng cho những người chơi ogame 50k Dark Matter. Bạn chỉ việc vào ogame sau đó vào tài khoản của mình và chọn "Officers Recruitment tiếp theo nhấn vào "Purchase Dark Matter"

Lưu ý:
    Chúng ta đang sống ở Việt Nam nên khi chọn Purchase Dark Matter thì mục Country là "Vietnamese" bạn không thấy được mục "Coupon". Nếu như bạn gặp tình trạng như tôi vui lòng chọn Quốc gia của bạn là "united states of america" sau đó kéo xuóng mục bạn sẽ thấy mục "Coupon". Và chì cần cho code vào đó lấy 50k Dark Matter

13. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

đã vào spam mail.nhưng mà ngoài cái mail nó gửi từ ngày 2/12 ra thì không thấy mail nào khác cả.với lại cái mail này cũng không thấy code trong đó luôn.
    Ah,cho mình hỏi thêm,nếu chơi theo hướng làm một miner thì có cần alliance depot không?mình nghĩ là ở server có ACS thì chắc phải xây để có gì ally còn qua nữa đúng không?

14. Zhihu

Zhihu Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

15. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Mình phải kích hoạt tài khoản gì ở đây?lúc trước mình đâu có đăng kí vào trang này đâu.hay là mình chơi không đúng server nhỉ?mình chơi ogame trên trang ogame.org .không biết có đúng không?

16. nguyen_soai

nguyen_soai Youtube Master Race

Cho mình cái link thông báo chính thức của ogame về cái event này được không

17. Tigershark

Tigershark Mario & Luigi Lão Làng GVN

quái nhỉ ,mình chỉ có cái thư chúc mừng giáng sinh :|

18. warm

warm Donkey Kong

19. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi về hệ thống hỗ trợ ACS với.nếu từ nhà mình tới mục tiêu mất khoảng 52 phút,và từ nhà đồng đội đến mục tiêu mất khoảng hơn 2h.Mình bắt đầu tấn công hành tinh của quân địch,sau đó mình vào fleet và tạo fleet union,và mời bạn chơi ở trên vào fleet đó.vậy thì người bạn của mình sẽ phải xuất phát sau mình.vậy cho mình hỏi rằng cái fleet của mình có chờ fleet của bạn mình tới nơi rồi gộp quân lại tấn công hành tinh của kẻ thù không?

20. warm

warm Donkey Kong

Để bạn ông send trườc rồi sau đó invite ông vô. Còn néê ông send trước rồi invite thì fleet của ông sẽ bị chậm lại để đi cùng giờ với người kia.