Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. plasma1001

plasma1001 Mr & Ms Pac-Man

Hey mấy bồ sao mình biết field của planet là bao nhiêu để tạo cái colony vậy?em tính tạo 1 cái nhưng chỉ có 1 cái tàu thui, cái tàu đó mắc lắm em cần hỏi xin ý kiến

2. foolonthehill

foolonthehill C O N T R A

Xem trong topic những điều cần biết của Nazgul, trong đó có đưa ra khả năng có bao nhiêu fields của từng vị trí, ko nói lại, lý do đơn giản .... các bác lười quá ... ko chịu tìm hiểu gì cả >.<

3. onlymylove

onlymylove Mr & Ms Pac-Man

may bac oi cho em hoi muon quynh no minh phai lam sao hoi nao` toi gio` ko biet lam on chi em giup thay no quynh em hoai` ma ko quynh lai duoc tuc we

4. onlymylove

onlymylove Mr & Ms Pac-Man

ah` ma neu energy minh bi am thi sao sao ko may bac

5. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

Cách dễ nhất là mỗi ngày bác đọc 10 trang ( trung tâm giải đáp...) và những bài hướng dẫn = TV của mí Lão là tự trả lời đc. :whew:

6. Saracova

Saracova Dragon Quest

Nếu muốn đánh nó thì đầu tiên bạn phải xem cái position của nó đã ,nó nằm ở bên cạnh Planet name của nó VD Llandovery [1:268:10] thì [1:268:10] là vị trí của nó.Sau đó bạn dzo phần fleet điều chỉnh số lượng tàu chiến muốn đem đi rồi nhấn proceed .Tiếp theo là 3 ô thì bạn điền vô đó vị trí của thằng mình muốn đánh ,bên trái là phần nhiệm vụ ,bạn click vào dòng attaking xong rồi click dzô proceed là xong.Bạn có thể click vào Overview để biết được thời gian tàu đi tàu về.

Bạn nên bỏ chút thời gian vào đọc topic Những điều cần biết về Ogame .

7. foolonthehill

Chịu khó bỏ ra 45 phút đọc hết cái topic này + những điều cần biết của nazgul thì đỡ phải hỏi mấy câu đó ! >.>

8. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

cho hỏi làm sao để huỷ 1 colony vậy xui quá cái colony của tui chỉ có 32 field làm gì đây???

9. Nuub

Nuub Legend of Zelda

del lun chứ để làm zè ? để làm cảnh cũng được đó , hành tinh đẹp thì giứ lại up lên cho bà con xem

10. papen

papen Dragon Quest

vậy thì làm cách nào để del vậy. Tui chỉ thấy có del account à chứ ko thấy del colony./

11. Saracova

Saracova Dragon Quest

chọn Overview rồi click dzô Planet "colony" ...click tiếp dòng Surrender colony...die

12. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

tui có mua 1 chiếc Recycler để đi " Hốt Rác " dzô galãy coi chỗ nào có chữ T ( VD: ở ngay vị trí của tui ) thì đến đó nhưng sao chỉ có nhiệm vụ là transport và deployment thôi thế , còn ở vị trí khác thì lại có nhiệm vụ tranpost và attacking , Kô bít cái nào là " Hốt Rác " nũa?

13. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

:| thế thì ở đó ko có DF nữa ... hết rác rồi ... nếu có ở đó rác thì nó sẽ có nhiệm vụ Harvest ...

14. plasma1001

plasma1001 Mr & Ms Pac-Man

hey anh em tui vừa mới có 2 thuộc địa đầu tiên, vậy làm sao đặt tên nó đây, cái nào cũng tên colony, chán chết

15. Saracova

Saracova Dragon Quest

Vào fleet chọn số lượng Recycle --->proceed--->bên phải ô Destination có ô Planet ấn dzô đó chọn DF --->proceed --->muộn mất rồi :D

16. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

Huỷ Colony thì còn Colony Ship để đi chỗ khác ko? :whew:

17. Saracova

Saracova Dragon Quest

Phía trên bên trái số lượng Metal có ô ghi tên planet với position của bạn...click dzô đó di xuống bên dưới là chọn colony của bạn---->click Overview --->click Planet"colony" có 1 ô trống đó ghi tên mới dzô rồi click Rename là xong

18. Saracova

Saracova Dragon Quest

mất luôn .....mà del nó làm gì....để đấy xây mine lên đến khi nào hồi lai vốn rồi cho Cargo qua hót hết rồi mới del.........del luôn là lỗ to đấy :D

19. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

Cac' bac' co' để y' trong technology của u7 có 2 phan mới ko
    cái nay` mới wa' phiền các bác na`o biết giải thích gium` em cái

20. foolonthehill

Đơn giản là vì bác chọn target là Planet ... >.< ... với target là Planet nó chỉ hiện ra hai mission là attacking và deployment thôi ... lưu ý chọn target trước hết phải chọn coordinate (toạ độ) vd : 3:343:11 sau đó bên cạnh đó có một ô phải chọn default của nó là Planet, bác có thể chọn một trong ba thứ : Planet, DF (Debris Fields) và Moon .... nếu chọn Target là 3:343:11 DF thì recycle sẽ tới Debris Fields của hành tinh 3:343:11 và lúc đó trong bảng Mission sẽ hiện lên một mission duy nhất là Harvesting (hốt Debris) ...