Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. Alone_in_dark

Alone_in_dark Mr & Ms Pac-Man

có thể đổi mail được ko vậy ? Gấp

2. Harry Fantasy_FF8

Harry Fantasy_FF8 Youtube Master Race

Khi nào thì biết mình đã ko còn nood nữa? Có phải là dựa vào score ko? Mà dựa vào chỉ số nào vậy? Mà trước tên hành tinh của 1 số người hay có mấy chữ màu xanh, nó có ý nghĩa gì vậy? Có phải tên liên minh ko?

3. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

to fantasy :cái chữ màu xanh là tên liên minh . cái vụ noob thì vào phần hướng dẫn cơ bản :)
    to alone : cho đổi mail .
    question : 2 cái new này trong phiên bản 70a là gì vậy . Terraformer và Intergalactic Research Network . Ty trước

4. Harry Fantasy_FF8

Khi tui vào fleet để mang tàu đi đánh,sau khi tính lượng deut và điền vào,phía dưới có 1 mục là rest. Cái đó để làm gì? Khi bấm vào đó thì nó hiện ra mấy con số. Tui ko hiểu cái đó để làm gì và có nên bấm vào hay ko? Khi nào thì dùng tới nó. Mà rest là cái gì vậy ta?

5. Saracova

Saracova Dragon Quest

Rest đó có nghĩa là tàu của bạn còn chỗ trống khoảng X đơn vị .VD tui cho 1 cái SC mang 2000M chuyển đến colony ,cả đi về hết khoảng 100 deu (Fuel Consumption)chẳng hạn mà sức chứa của nó là 5000 --->còn trống khoảng 3000 trừ đi số deu cần để di chuyển vậy là bạn sẽ có số rest là 2900.Bấm vào đó chỉ hỏng chuột của bạn thôi :D

6. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Sau khi đọc kỹ cái hướng dẫn cho người mới thì tôi vẫn còn 1 khúc mắc về đánh nhau:
    Trong vòng 24h tôi được gởi 9 đợt tấn công mỗi đợt có 3 hạm đội vậy thì 1 hạm đội được tính là bao nhiêu con tàu??? XIn chỉ giáo và đừng chê tôi Noob vì tôi mới chơi có 3 bữa thôi!!!

7. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

hạm đội gửi bao nhiêu tàu cũng được . 3 đợt sóng 1 lần có nghĩa là bạn sẽ chia toàn bộ số quân của bạn làm 3 phần .
    mà sao ko ai trả lời câu hỏi bên trên của tui zdạ . cho hỏi thêm là pushing là gì :Ví dụ tui gửi M và C cho emtin nick nick emtin có bị ban vì pushing ko ???

8. em_tin

em_tin The Warrior of Light

sao lấy tên tui làm vd :-w, đúng như bác nói nếu gửi liên tục metal và crystal cho tui thì sẽ bị ban pushing vì vậy tui phải gửi lại cho bác 1 chút ...
    nói thì nói vậy nhưng tui chưa bị ban pushing bao giờ... mặc dù làm hoài :p

9. foolonthehill

foolonthehill C O N T R A

Oài ông đúng là noob thật còn gì ;)) mới chơi có 3 bữa mà ko phải noob thì mới lạ ... but noob thì có gì xấu, có ai chưa từng là noob .... tui là noob nè ... với mấy ông to đầu vẫn noob ... ngoi ngóp mãi mới hết noob với mấy pa đoá (tính theo noob protection :D)

10. Harry Fantasy_FF8

Cho hỏi 1 tí: khi mang ship đi đánh xong thì Combat Report báo về lượng tài nguyên lấy được và 2 chỉ số (V:...;A:...).Mấy chỉ số đó có nghĩa như thế nào?V là gì và A là gì? Ví dụ:mang ship đi đánh thử, bị lost thì Combat Report báo về là A:8000. Ta có thể biết gì về đối phương với chỉ số này?

11. kuanbs

kuanbs Donkey Kong

Cho tôi hỏi : tôi thấy xuất hiện chữ T bên cạnh số hành tinh của nó , đó là debris , right? Nếu tôi cho tàu đến lấy thì có phải đánh nhau với lực lượng def của hành tinh nó ko? Hay là chỉ cần set transport và debris trong phần fleet là được ? Nếu có debris ở hành tinh mình , thì mình có lấy được ko ?
    Cái hình con mắt bên cạnh nick tụi nó là chức năng spy à ?, tui đoán vậy .....

12. em_tin

em_tin The Warrior of Light

bạn cho nó lên DF rồi set nhiệm vụ cho nó là harvesting, khi đi hốt bạn sẽ không phải đối mặt với defence của nó

13. Harry Fantasy_FF8

Cho hỏi 1 tí: khi mang ship đi đánh xong thì Combat Report báo về lượng tài nguyên lấy được và 2 chỉ số (V:...;A:...).Mấy chỉ số đó có nghĩa như thế nào?V là gì và A là gì? Ví dụ:mang ship đi đánh thử, bị lost thì Combat Report báo về là A:8000. Ta có thể biết gì về đối phương với chỉ số này?

14. kuanbs

kuanbs Donkey Kong

Tôi đã làm thử như bạn nói , nhưng nó báo "no matching mission" ..., chuyện gì đã xảy ra?

15. Saracova

Saracova Dragon Quest

Thêm vào phần trả lời của bác em_tin :
    Chữ T đó là debris nó được tạo ra khi 2 bên tấn công và phòng thủ giao tranh tạo ra ,và nó còn có một ý nghĩa nữa là khi tạo ra một số lượng debris nhất định thì sẽ có % cơ hội xuất hiện moon từ đống debris đó.Nếu có debris trên hành tinh của mình thì mình hoàn toàn có thể lấy được.Còn cách lấy debris tôi đã trả lời ở bên trên cảm phiền bạn xem lại.
    Cái con mắt ở bên cạnh nick đó là chức năng spy ,số lượng spy được lựa chọn trong phần Options number of Espionage probes và bạn chỉ cần thay đổi số lượng và save lại.Lần sau khi bạn muốn spy thằng nào thì chỉ cần ấn vô con mắt đó là nó sẽ gửu probe đi ngay lập tức với số lượng bạn đã định.

16. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

Ai đó có thể hướng dẫn tui xài SpeedSim đc ko ? :D ( down dzìa roài ) ghi lực lượng 2 bên roài , click Begin Simulation lun roài >>>> ko hỉu j`cả ( ko bít thắng hay thua, thu dc cái gì hết) :whew:

17. foolonthehill

foolonthehill C O N T R A

V là chỉ số của thằng defender mất, A là chỉ số của thằng Attacker mất, trong ngoặc là số ships vậy thui ^^ !

To MDK132 : Tui ko dùng SpeedSim nên ko hiểu lắm, hiện đang dùng Holiosim bác thử down về dùng coi, dễ tìm hiểu, dễ coi luôn, có phần Show as HTML cho coi như Combat Report !

18. Alone_in_dark

Alone_in_dark Mr & Ms Pac-Man

Error
    Your session is invalid. This can be for several reasons:

1. You have logged in multiple times into the same account.
    2. You don't have the same IP anymore than you had when you logged into ogame.

Please login again: To login page

You play with an other IP than last time.
    The AOL-browser sometimes has problems with it
    Please deactivate IP-check at the options menu
    cái này có sao ko vậy mấy pa

19. Saracova

Saracova Dragon Quest

ko sao đâu ,nó là một dạng như kiểu rớt mạng đó....bạn cứ login vào lại là được...tối qua tôi cũng bị khoảng 4 lần là hết chơi tiếp ngon lành.

20. Nuub

Nuub Legend of Zelda

ẹc , ko phải là rớt mạng

có nhìu nguyên nhân :
    1- chơi multi
    2- IP khác nhau ( cái này sửa = cáh vào option > check vào "deactive IP check"

nói chung là ko bị làm sao cả