Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

1.InterPlanetary Missile có thế phá huỷ đc bao nhiu Def và Fleef của địch?
    2.Hỏi 1 lần nữa là : làm thế nào để bít dc ai đang Online và Offline?
    3.Khi đưa Recycle đi hốt rác và kèm theo Cargo Ship thì có + thêm sức chứa RÁC ko? VD : 1 Recycle và 1 LCS đi hốt rác thì có thể chứa dc 45.000 Rác ko?(ko tính xăng).

2. Saracova

Saracova Dragon Quest

1.interplanetary missile có thể phá huỷ toàn bộ def trong 1 hoặc nhiều quả chỉ cần trúng mục tiêu mà ko bị tên lửa anti-ballistic missiles của đối phương chặn lại.Còn việc interplanetary có phá huỷ được fleet hay ko thì tui chưa được biết vì chưa nghe nói đến trường hợp này

2.Chỉ có thể biết được một người bất kỳ (ko phải là bạn) online hay offline bằng cách gửu probe đi do thám thành nhiều đợt(vd 15' 1 đợt) để quan sát sự thay đổi số lượng res trong nhà của đối phương mà suy đoán xem nó có online hay ko.Nếu số lượng res ko thay đổi gì lớn sau một khoảng thời gian theo dõi(vd:sau 1h=4 đợt spy) thì có thể chắc chắn 50% nó đang offline ,bạn có thể gửu quân đi và nếu sau khoảng 3/4 thời gian để tàu đến nhà nó mà vẫn ko thấy thay đổi gì--->90% nó đang(chúa mới biết được nó đang làm gì).Tất nhiên nếu nó thấy mình đem quân sang cướp res nhà nó thì nó sẽ đem res đi chạy chốn hoặc sài hết số res đó cho nên ta có thể căn cứ vào đây mà xác định nó có online hay offline.Thường thì nó thấy mình đem quân sang thì sẽ gửu mess trêu trọc lại mình lúc đó thì tốt nhât là nên recall.

3.Ko vì nếu bác cho LC đi theo thì nó chỉ đi cùng thôi (tốn xăng) chứ ko hốt debris được như Re.Còn việc LC đến gần nhà nó có bị phát hiện * hay ko thì chịu.

3. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

mình đem quân đi đánh nó,thì nó có bít đang bị đánh ko?

4. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

inter ko the fa' duoc fleet.con 1 inter hinh` như có thể fá được 40mis hay sao y' tui cung~ ko nhớ ro~.Nhưng dùng inter để fá mis hay small lazer la` ko hợp ly'.Như tui la` 1 ví dụ đau thương .Bọn Mara.Dim trước khi wa crash fleet nha` tui no bắn gần 200 inter fá hết cả Plasma Cannon của tui.:((

5. Saracova

Saracova Dragon Quest

Có chứ....khi bác ấn proceed xác định vị trí nó xong là trong phần Overview Event của nó sẽ có một dòng màu đỏ báo hiệu tàu của hành tinh khác sắp đến nhà nó với mission là attaking.Ngoài ra còn tuỳ thuộc vào lv espionage technology của nó mà nó có thể biết được số lượng tàu tổng cộng hoặc số tàu mỗi loại của bác đem đi.Cái này bác Nazgul_blr đã nói một lần rùi bác chịu khó tìm hiểu thêm.

6. Saracova

Saracova Dragon Quest

Có chứ....khi bác ấn proceed xác định vị trí nó xong là trong phần Overview Event của nó sẽ có một dòng màu đỏ báo hiệu tàu của hành tinh khác sắp đến nhà nó với mission là attaking.Ngoài ra còn tuỳ thuộc vào lv espionage technology của nó mà nó có thể biết được số lượng tàu tổng cộng hoặc số tàu mỗi loại của bác đem đi.Cái này bác Nazgul_blr đã nói một lần rùi bác chịu khó tìm hiểu thêm.

@ sphinxmanu :cám ơn bác đã cho tui biết thêm inter ko phá được fleet.Nhưng còn việc inter phá phòng thủ thì tui cũng bị một lần mới đây ,ko chỉ 38 cái missle 24 cái SL 8 cái Heavy Lazer của tui tan tành sau 1 quả.Có thể vì lý do tui chưa có anti balistic missle nên mới bị nó phá tan tành như vậy.

Ây da sry các bác do em ko click dứt khoát mới post liền 2 bài.....bác Naz xoá dùm em bài số #685 với!!!!!!Cám ơn các bác nhiều lắm!!!

7. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

ậy...cái đó còn nhẹ muh...nếu như bác tốn công xây khoảng 500 miss hay slaser mà ko xây Anti balistic missle, chúng nó chọn mục tiêu tấn công chỉ là miss hay slaser là tiêu...:D...hồi đó tui đã nuke hết 12x Ion Cannon...trận đó thắng lớn nên còn nhớ...vậy nên: xây defence trâu mà ko xây Anti balistic missile = tự tử + lãng phí res...

8. mrnongdan

mrnongdan Youtube Master Race

Cái này cũng tùy thằng. Cách đây gần 2 ngày tui bị 1 bài học. sau khi spy 2 đợt thấy mồi khá ngon (ít miss, ship ) tui chia làm 3 wave gửi gần như toàn bộ ship đến nhà nó. Trong lúc tấn công cũng không thấy gì khác lạ. Nhưng cuối cùng mất hết SC, LS với hơn 1/2 LF , HF mà thu về chưa đc 50 res các loại. có lẽ nó canh còn 1min tui tới nó save fleets T.T thế mới đau.

9. Saracova

Saracova Dragon Quest

nếu đúng vào trường hợp của bác thì đau thật đó.Tui cũng bị một lần rùi.....spy nó chẳng có def chẳng có fleet ...đem chục cái LC sang host ai ngờ còn 2' nữa thì nó online rùi gửu tui cái mess.Hey you!It's time to recall your fleet.Còn làm gì được nữa đây đành phải recall rồi spy lại nó.Hoá ra nó vừa mới cho fleet đi chơi rồi relax một chút ....đến khi quay lại thì thấy mình đánh nó liền recall ....oạch cả một đống Crui.May ko tèo cái LC nào....hị hị

10. mrnongdan

thế thì thằng đó cũng còn tốt bụng chán :> :> . Chứ như tui thì đau wá đi. Thắng mà chả đc gì cả. Mà cũng công nhận 1 điều, tuy mới chơi nhưng sao tui thấy tui híu chiến cực kỳ #>:) #>:) . bác nào spy nhà tui thấy ngay. Ở nhà không bao giờ có 1 cái ship nào ngoài trừ Solar Sal với Esp :cool: :cool:

11. mrnongdan

àh mà có chuyện này tui không hiểu tại sao. tối hôm wa tui đc 428 pts, đến gần sáng sau 2 đc raid tui lên 620pts. Vậy mà giờ đây tui chỉ cò có 524 pts. Vậy là sao dzị ? Có ai bít trả lời dùm tui với !

12. Saracova

Saracova Dragon Quest

bị uýnh chứ sao....vậy mà cũng hỏi.....nhiều quá 10 mess thì nó sẽ ko cho bác đọc đâu....bị uýnh là cái chắc rùi khỏi lằng nhằng

13. mrnongdan

tui di quýnh người ta chứ mới có 1 thằng léng phéng wính tui àh. nhưng mà nó thảm bại

14. foolonthehill

foolonthehill C O N T R A

Nếu vậy chắc ông cũng mất khá khá tàu, cứ mất tàu là mất điểm, kể cả thắng hay thua mất nhiều tàu ông đều tụt point hết :D

15. mrnongdan

theo tui nhớ thì từ chiều hôm wa đến giờ chỉ mới mất có 6 chiếc esp thôi mà ? hổng lẽ mất nhiếu pts thế sao ? À mà anh em uni7 add nick yahoo của tui đi, ID kqthuan , để có gì 8 với chia sẻ farm ^^. 2 hôm nay kiếm đc mấy cái farm hơn 100K res mà lại không có def gì hết nè ^^!

16. mrnongdan

mà công nhận bác SAN cũng ác wá, tăng pts lên 500 làm tui cày 24/24 chưa đủ phê giờ tăng ca lên 1K pts. wá ác !

17. kuanbs

kuanbs Donkey Kong

Cho tôi hỏi : colony ship dùng để làm gì ? và dùng nó như thế nào ? Có cách nào để giảm điểm mà ko mất tàu ko ? Tôi tăng điểm nhanh quá , mấy thằng xung quanh nó xanh lè cả thì làm sao mà raid được nữa ?

18. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho mình hỏi tí xíu.OG nay chủ íu là TIME fai ko?

19. Saracova

Saracova Dragon Quest

colony ship dùng để chiếm đóng một slot trống(ko có tên) trong Galaxy làm một hành tinh phụ của mình ,có thể xây dựng nhà tàu bè tech trên đó được như nhà chính.Ko có cách nào để làm giảm điểm cả lại ko bị mất tàu ,nhưng có một cách khác nếu bác muốn tiếp tục farm mấy thằng quanh nhà đó là vacation mode chờ cho nó lên điểm rùi farm tiếp :D

20. Saracova

Saracova Dragon Quest

Trò này tất cả mọi thứ bao gồm xây nhà, mua tàu bè, nâng tech ,đem tàu đi đánh nhau ....vv....đều tốn rất nhiều time.Nó chỉ thích hợp với những ai thích lướt web, nghe nhạc , đọc tin tức, chat chít thôi.