Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. Saracova

Saracova Dragon Quest

ặc development....ăc ặc.......hí hí...... =))

2. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

mấy ông biết cách nào coi 8 cái colony ko ? mấy U thấy cái vụ này chưa
    http://www.powiat-chodzieski.pl/ogame/hood.html
    danh sách hood ko thiếu thèn nèo và cũng ko thiếu colony nèo hít . Ko biết tụi nó kiếm đâu ra cái danh sách này :(

3. Saracova

Saracova Dragon Quest

em đoán chắc cái này nó lấy ra từ cái chương trình mà nó bán trong phần Overview đó bác scan moon gì gì đó.....nghe nói là chương trình này scan một cái là hiện ra cả đống ...còn cụ thể nó liệt kê được những thứ gì thì chịu.....phải mua mới biết được

4. (*_*)(^_^)

(*_*)(^_^) Youtube Master Race

cho tui hỏi cái
    làm sao để có metal và crystal dzậy
    vì mới chơi nên ko bít nên mong anh em giúp đỡ :D

5. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

mún có metal thì xây metal mine còn crys thì xây crystal mine
    tiên thể hỏi lun làm sao mà scan được ?? tui có Sensor Phalanx lvl1 rồi ???

6. Saracova

Saracova Dragon Quest

àys.......bác hỏi em thì em biết hỏi ai đây đến nanite lv1 còn chưa thấy đâu....bác Nazgul với em_tin đi đâu rùi....vô đây mà nhá MP nè :))

to Nazgul :bác cho em hỏi mấy cái version mới gì gì đó nó áp dụng cho những Uni nào?Uni6 của mình có cái gì hay hay như ACS bên Uni5 ko bác?Còn cái ký hiệu * màu xanh dương nhạt trong phần rank có ý nghĩa gì vậy bác?Di chuột dzô đó mà chẳng thấy hiện ra cái gì cả.Còn nữa điểm fleet number và reseach được tính như thế nào vậy.....mới ngồi nghịch xem fleet number của mình xem xếp hạng nhiu mà tìm hoài chẳng thấy mình đâu cả.....có khi nào mình năm trên top mà xuống dưới mò ko nhẻy :> Cả reseach pts mới tìm được ..hoá ra tech của em xếp thứ 958 còn cao hơn cả bác rorophi ,thaptusat ....chẹp chẹp....oai wá đi ;;)

7. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

cái dấu * màu xanh dương là rank vẫn như cũ ko tăng ko giảm . Điểm fleet la add tất cả tàu của mình lại . Kể cả probe va solar Satelite . Reserch là add tất cả reserch lại . Ví dụ bạn reser được laze tech lev 10 và combusion 6 thì pts tech là 16 ^^

8. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Chài, dễ vậy, muốn scan bằng moon thì u chuyển màn hình sang quản lý moon (tức là click lên cái biểu tượng moon trong đám biểu tượng các hành tinh đó, hoặc chọn trong danh sách hành tinh). Sau đó ông click vào galaxy lúc đó những hành tinh khác trong range của Sensor Phalanx sẽ có 1 icon nho nhỏ là icon scan bên cạnh tên hành tinh. Ông click vào đó nó sẽ mở ra 1 cửa sổ Popup cho thấy mọi hoạt động của hành tinh đó (fleet thôi nha). Chú ý LV1 thì ông chỉ scan trong solar system của moon đó thôi. Và mỗi lần scan tốn 5k deut :o . Vì vậy ông phải cho tầu chuyển duet lên moon mới scan được. Nếu không đủ duet thì cháy sensor đấy :D . Chú ý tắt tính năng chống popup của trình duyệt nếu không mún mất oan 5k duet :devil:

9. (*_*)(^_^)

(*_*)(^_^) Youtube Master Race

ccho em hỏi là mới đầu chơi thì nên xây nhà nào dzậy
    có phải là xây metal & crys trước không

10. Saracova

Saracova Dragon Quest

bác cho hỏi luôn là Sensor Phalanx có thể scan được những cái gì?khi ở lv1 lv2 hoặc hơn nữa?Một câu hỏi nữa là trên moon có fields ko để có thể biết được mình xây được bao nhiêu ấy mà?Moon có thể xây mine nâng tech hoặc mua ship được ko?Tôi hỏi bác vậy vì ngay cạnh nhà tui có thằng có moon(S:4000,T:12) ko hiểu nhưng số liệu này có ý nghĩa gì?Tui đọc trên forum Ogame english thì thấy có thằng để gần 1m res(cả M,C,D) trên moon đó.Ko hiểu nó để res đó làm gì?Còn 1 câu hỏi cuối cùng là DS có thể đánh nhau được ko hay là chỉ có một nhiệm vụ là destroy moon thôi?Cám ơn bác nhiều lắm!!!

11. Saracova

Saracova Dragon Quest

Khi mới bắt đầu chơi thì việc đầu tiên của bạn đó là nâng lv mine Metal và Cry để có res nâng mine thôi.

12. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Trên moon muốn có field thì phải xây Lunar Base, mỗi lvl nó cho thêm 3 field hay sao đó ko rõ. Lvl của sensor phalanx xác định bán kính quét của nó. Nó đã quét được nó sẽ cho thấy fleet đi và fleet đến từ các hành tinh khác.
    Cái số S, T đó là số liệu về bán kính và nhiệt độ của nó. Hix gần nhà tui có thằng có cái moon tới gần 9000km2, chắc phải chục cái DS mới thịt được.
    Bọn nó thích để res trên đó vì trên đó ko có mines, ko có storage limit nên để bét nhè. Còn fleet để đó cho an toàn chống phalanx khác (vì phalanx ko quét được fleet đi từ moon qua moon hoặc từ moon qua bãi DF nào đó)
    Còn DS, bác ko thấy nó có rapidfire với mọi thứ à ;)), vác đi óanh nhau thì còn gì bằng, phải cái chậm như rùa thôi.

13. godblessyoutt86

dek làm được T_T chả thấy icon nèo hết

14. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

cái moon thì ra overview rồi click vào nó cũng như mấy cái colony vậy thui mà :O . Nhảy ra galaxy làm gì

15. godblessyoutt86

ặc tui vào rồi đấy thui cái tui mún hỏi là làm sao mà scan ông xinchao kiu vào moon rùi vô galaxy để scan mà có cái icon nèo đâu mà scan chứ :| nhìn vào dòng trên cùng có chữ sensor phalanx active ấy dư deu muh` seo ko scan được ::(

16. em_tin

em_tin The Warrior of Light

click vô hành tinh đó có 1 cửa sổ hiện ra là scan đó, làm gì có icon để mà click chử ;))

17. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

love cứ như là newbie ý nhỉ ??? :-" cứ tưởng là pro :-" ;)) :)) =)) hahahahah

18. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

CHo tui hỏi thằng kia mỏ trâu quá tui farm 1 lần 9 đợt sóng lun được ko zday nó có là bashing ko ?

19. godblessyoutt86

ặc xài opera pop up nhảy ra có được đâu :| hèn zì ko thấy :D
    @ jas X(
    ps : zui wớ đổi wa internet explorer mè có thấy zì đâu ta :| hay là sensor lvl 1 scan ko được????

20. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

À lộn, lâu quá không chơi quên mất lên moon rồi di chuột lên tên hành tin đó rồi click là scan được. Mà Sensor Phalanx LV1 thì chỉ scan được trong solar có moon thôi. Thế nhé