Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

hiện tại tui đang phân vân ko bít nên build ship hay defend........bác nào đóng góp ý kiến với........fleet vừa mới bị crash xong...... ::(

2. Saracova

Saracova Dragon Quest

theo em thì bác nên build ship khoảng 80% còn lại 20% thì xây def.Đó là ý kiến của em ,em cũng như bác vậy ,thỉnh thoảng ko để ý cái là bị nó crash fleet phải xây lại rất mất thời gian.Mặc dù def rẻ hơn và mạnh hơn nhưng qua theo dõi nhiều cái CR crashfleet tui rút ra được một điều đó là :xây def làm gì cho nó tốn res ra ,fleet của những thằng đi crashfleet đều hơn hẳn về số lượng và chất lượng fleet của thằng bị crash.Thường thì atker loss 0 còn defner mất sạch--->xây fleet đi ,có gì bị thằng khác đánh thì đem fleet chạy được còn def thì ko ,ngoài ra def còn một điểm yếu chí mạng đó là Interplanetary Missle--->...boàm...--->zero..Nhưng dù sao thì cũng nên để một ít res thừa để xây def tránh bị những thằng yếu hơn mình vào nhà hôi của.Thế nhá...hy vọng bác sẽ thấy ý kiến của tui đáng tham khảo.

3. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

có ... còn chuyện xây def hay fleet thì theo tui ... main thì xây fleet còn acc phụ thì xây def và LC :D để chuyển res í mà :D

4. Alone_in_dark

Alone_in_dark Mr & Ms Pac-Man

chà chà lâu wá rồi ko lên đây ....nhân tiện cho hỏi bị ban thì mine có hoạt động ko vậy

5. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

bị ban thì mine hoạt động đều đều 0% :D

6. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Sai òi 9 lần một ngày cũng chưa tính là bashing vì theo qui định :
    1 ngày được đánh 3 lần
    1 lần đánh được 3 wave
    Thế nào được coi là 1 wave attack? Tức là khi lần đánh trước cách lần đánh sau 30' thì không tính là 1 lần mà chỉ tính là 1 wave.
    Như vậy nếu nó chia ra làm 3 lần 1 lần nó lại gôm 3 lần liên tiếp nhau thì 1 ngày được đánh 9 lần mà vẫn phù hợp. Nói chung là khó bashing lắm
    Còn chuyện xây def hay xây Fleet thì cũng tùy, nếu thằng nào quá mạnh mà cố tình trù dập mình thì thôi, khỏi xây def mà cũng khỏi xây Fleet chạy đi chỗ khác là vừa. Còn không thì tốt nhất xây LCargo chở res chạy vòng quanh để nó đánh chán thì thôi.

7. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho hỏi tí xíu.nếu mình tấn công nhìu planet trong 1 ngày thì có được coi la 1 ware ko?

8. VATC

VATC The Warrior of Light

3 lần liên lục trong 30 ph được coi là 1 wave (nếu trong vòng 30 ph mà chỉ đánh 1 lần cũng coi là 1 wave, vì vậy nếu ghét thằng nào mà muốn bash nó thì mỗi lần nên send cả 3 đợt tàu), 1 ngày được đánh tối đa là 3 wave vào 1 hành tinh

9. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

cho tôi hỏi tí . Cái Main Planet giờ bị đánh dữ quá và nó quá ít field . Lev mine cũng thấp nhất trong tất cả planet mới Metal 21 C 19 hà . Giờ mình muốn del cái main và chọn hành tinh bự nhất làm main planet đuoc ko ?

10. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Main planet ko chuyển được đâu, mà main hay ko main thì có gì khác nhau đâu. Bác cứ chuyển quân qua colony thì cũng thế cả. Hoặc nếu được thì xây terraformer tăng field cho main ấy :-"

11. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

nếu del main planet thì colony đầu tiên => main
    mà main cũng đâu ít fields đâu mà bác xây metal 21 crys 19 mà hết roài ???

12. rorophi

rorophi Mr & Ms Pac-Man

umm ko hiểu bác xây kiểu gì mà M21 đã full planet, main hay ko main thì cũng là planet thui mà, tui bây giờ lấy cái colony (302 fields) làm main :), main chỉ là cái name trong game thôi, bác muốn cái nào làm main là do bác chứ.

13. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

các bác' ko biết' chứ cái chỗ research nó scan chỉ ra ngay cái main planet . Thường thì tụi nó spy hay đập là nhằm vào cái main mà đập trước ko hà . Chứ cái vu field thì xây được

14. vnt87

vnt87 Donkey Kong

thì bác chuyển hết fleet qua hành tinh nào đó xây dựng, chơi chiến thuật đồng không nhà trống ở main cho bọn nó chán ;))

15. Saracova

Saracova Dragon Quest

bác Dark nick trong Uni6 là gì vậy?mà bác nâng mine lên thê nào mà full được thì tui thấy hơi băn khoăn...hay là có bí kíp gì hay hay ko truyền bá cho anh em trong ngòai LM với.Mà bác god đã nói chuyện với thằng founder của LM của bác chưa?nói xong rồi thì về với anh em đi.Dạo này LM đang phát triển có vẻ nóng lắm cho nên bác mà ko về là iem bụp colony của bác đó...bằng chứng là hôm trước tranh hàng với bác thằng 2:479:4 rồi đó.

16. DraculaHunter

DraculaHunter Youtube Master Race

A foreign fleet from planet Timex [3:185:6] was sighted near your planet Sky Dragon [3:185:2]. Chance for counterespionage: 0 %

Tui thấy có message này, bây giờ phải làm thế nào đây?

17. rorophi

rorophi Mr & Ms Pac-Man

là nó spy bác thôi, nếu nhiều res, ít defend thì chuẩn bị fleetsave đi là vừa, goodluck

18. Saracova

Saracova Dragon Quest

nó spy bác ấy mà...yên tâm nó chưa đánh đâu...nhưng mà cũng nên cẩn thận với nó....mà bác chơi ở Uni mấy vậy?

19. DraculaHunter

Uni 7, mới chơi ah. Đang học cách chơi mà thôi.

20. DraculaHunter

Ah muốn do thám tình hình quân địch thì làm thế nào?