Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho hỏi tí nếu 1 thằng probe mình nhiu lần mới có thể bị ban acc và làm sao để liên lạc với admin.pà con nào bít nhớ chỉ dùm mình

2. Saracova

Saracova Dragon Quest

ko có luật nào cấm việc spy liên tục ,nếu bị ban thì có thể liên lạc vơi GO của Uni đó để xem thái độ của nó thế nào mới quyết định được số phận acc của bác.Có thể tìm nick của GO quản lý Uni bác đang chơi trong phần Team trên trang Ogame.org nó nằm ở bên trái ô log in.Còn một cách nữa là dùng search trong Ogame nhưng hình như chỉ tìm được LM của các GO Uni đó.

3. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

Nazgul_blr có nói la probe nhìu lần thì sẽ coi như spam==>bị ban acc mà.mình có fai3 chụp hình nó rồi gửi cho admin dc ko?

4. vn_langtuvotinh

vn_langtuvotinh Youtube Master Race

mình mới chơi Ogame được gần 1 tuần rồi thấy nó cũng hay . Nhưng mà vào 4rum Gamevn đọc bài hướng dẫn nhưng không hiểu gì cả vì những từ viết tắt rất khó chịu . Vậy có ai biết đầy đủ những từ viết tắt xin chỉ mình với .
    PS: luôn tiện cho hỏi SC là cái gì thế

5. Saracova

Saracova Dragon Quest

SC là viết tắt Small Cargo ,là loại tàu chuyên chở loại nhỏ ,nó là viết tắt 2 chữ cái đầu.

6. vn_langtuvotinh

"xây 1 SC và đi blind raid ngay, dùng galaxy tìm 1 mục tiêu càng gần nhà càng tốt và mục tiêu ko có " * "(đối với hầu hết player khác thì lúc này ko có đủ tiền xây 1 cái tháp[ mình thấy bạn VieA có miss sớm nhất cũng chậm hơn thời điểm này 6 tiếng, và mokuensu khi có 1SC cũng chậm hơn 12 tiếng] quá đủ làm nên mọi chuyện)
    trong quá trình SC bay đên mục tiêu (thường mất 1giò 15 phút)
    cứ 15 phút 1 lần bạn dùng galaxy để scan xem họ có hoạt động ko, nếu hoạt động thì rút về ngay đổi mục tiêu khác vì họ đang xây tàu
    tỷ lệ thành công là 99% nếu ko đụng phải nguời sai chiến thuật tương tự
    "

như thế này là sao đây là một bài của member kenetic
    blind raid nghia~ la` gi`

7. Op2

Op2 C O N T R A

Theo mình hiểu thì đoạn trên có nghĩa là như sau: Lúc đầu xây tập trung vào công nghệ làm sao để xây được Small Cargo. Không cần probe (do thám) mà đem đi raid (đánh hành tinh khác lấy tiền) luôn (blind raid). Trên lí thuyết thì tốc độ để có SC nhanh hơn tốc độ để có Defense (phòng thủ) thành ra dù không probe vẫn thắng dễ dàng. Sở dĩ chọn hành tinh không có dấu * vì dấu đấy có nghĩa là đang có hoạt động ở hành tinh ấy, mình đánh họ không chừng họ lại thịt mình ^_^.
    He he, riêng cá nhân mình chưa dùng chiến thuật này bao giờ và hình như cũng chưa ai làm thế với mình. Bọn nó toàn Light Raid sáng rực cả bầu trời mà không làm gì được -__-!

8. vn_langtuvotinh

vậy à mình tưởng chiến thuật này dùng để đánh những hành tinh không có người online thôi đúng không nhung nguoi có chữ (i) đó . Mà cho mình hỏi một cái nữa đánh một hành tinh xong lấy được bao nhiêu tiền và làm thế nào để có được một colony

Y!M : vn_sos <~~~ mong được thỉnh giáo

9. Op2

Op2 C O N T R A

vậy à mình tưởng chiến thuật này dùng để đánh những hành tinh không có người online thôi đúng không nhung nguoi có chữ (i) đó .
    ---> Những người có chữ (i) là nghỉ chơi 2 tuần rồi, chữ (l) là nghỉ chơi 4 tuần. Cái này thường chỉ xẩy ra sau khoảng 1 tháng, lúc đấy thì mà dùng blind raid thì chỉ có... Chí Phèo thôi ^^.
    Mà cho mình hỏi một cái nữa đánh một hành tinh xong lấy được bao nhiêu tiền và làm thế nào để có được một colony
    ---> Đánh một hành tinh sẽ lấy được tối đa là 50% tổng số tài nguyên của hành tinh đó. Muốn có được colony thì trước hết phải xây colony ship (xem trong technology xem yêu cầu thế nào). Sau khi xây colony ship xong thì chọn bất cứ một chỗ nào còn trống trong galaxy gửi colony ship đến đó (chọn colonize). Vị trí xây cũng quyết định hành tinh to hay nhỏ, nhiệt độ thế nào. Chuyện phá đi xây lại là rất bình thường nếu hành tinh không vừa ý (nếu muốn hành tinh to thì không nên xây ở 1, 2 hoặc 3).

10. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

cứu cứu 1 thèn đang oánh em nó mang 2 đạo đánh 2 nơi giờ em có 150LF 130 HF 60 Cruiser +50 BS và hàng 100 L Cargo nên tập trung lại def trước đạo quân nào đây ???

11. em_tin

em_tin The Warrior of Light

chời, thì cứu được cái nào hay cái ấy, theo tui tốt nhất là chia cargo ra lấy sạch ress chuyển về main, chiến thuật "vườn không nhà trống" :D .... còn ship thì thấy 1 trong 2 cái nào đập được thì đập luôn

12. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

ai on giúp dùm với sao giờ vào speedsim cũng ko được luôn ...... help còn 1h 15' hà ko nhanh cứu ko kịp . Mình đử sức đánh bại 1 đạo mà ?? . ko lẽ tàu còn nhiêu đó mà phái chạy . Tàu em cho chạy ở mobile colony rồi :((

13. em_tin

ặc, vậy ít ra cũng phải cho người ta biết thông tin lực lương nó chứ, khong lẽ ngồi đoán mò ::(

14. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

chết quên em quên copy atk Sith Vader
    One enemy fleet from player Sith Vader from planet Death Star [7:12:6] approaches planet Thai Thanh Van 221[6:468:5] The fleet consists of 224 ships. ( 40*Large Cargo Ship, 50*Light Fighter, 100*Heavy Fighter, 2*Cruiser, 20*Battle Ship, 12*Bomber) The mission is attacking
    1:16:35 One enemy fleet from player Sith Vader from planet Death Star [7:12:6] approaches planet Bich Tuyen 187[6:468:8] The fleet consists of 108 ships. ( 30*Large Cargo Ship, 24*Light Fighter, 53*Battle Ship, 1*Bomber) The mission is attacking
    nó đó

15. em_tin

sức của ông đánh được đợt 2 thôi, đợt 1 cũng thắng nhưng thiệt hại rất nhiều, mà lên tít gal6 nhỉ :D... khi nào rỗi cũng kéo 1/3 ship lên ấy :d

16. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

còn 20 cái gauss ở nhà mà thằng này đánh 2 đợt ở 2 colony khác nhau mà ông coi kĩ lại dùm đi . còn 20 Gauss 100 SL và 13 cái HL + mấy trăm solar trên 468:5 làm sao chạy được vả lại tech em lev 11 nó lev 10 hà

17. em_tin

thì ông chia bớt cargo qua cái còn lại chạy ress đi, mà sau khi ninja được nó cũng hời lại debris :D dại gì không đánh

18. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

chài đang xin ý kiến là nên def ở colony nào thì lời hơn zzzzzzzzzzzzzz .CHứ ko phải là tui sợ nó . thằng này nó giỡn kiểu này thì trước sau gì tui cũng mang 300 BS qua cày nó 1 ngày 10 lần thui

19. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

em quyết định rồi đập ngay đợt đầu cho nó ko xảy còn dợt sau mình chạy . (thủ đọt đầu thì ko kéo tàu ở colony đợt sau về cho nó spy ko nhận ra )

20. em_tin

bên cái đầu tiên lời hơn nhưng thiệt hại rất nhiều đấy, ship + mấy cái shateline, nếu đủ recycle thì qua đó
    xui cho thằng ku dám giỡn với Dark nhà ta =))