Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

tại nó tham thấy mấy mil resource ở nhà ko đánh sao được . Tiếc là on trễ 1 chút nên kéo tàu ở colony về ko kịp . Mà vậy nó cũng sợ roài . Mong là được cái moon

2. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

nhiêu đây Large Cargo Ship 10 max
    Heavy Fighter 15 max
    Battle Ship 20 max
    Recycler 39 max
    Solar Satellite 100
    + 12 SL 12 Gauss
    def được với nhiêu đây ko ta 30*Large Cargo Ship, 24*Light Fighter, 53*Battle Ship, 1*Bomber . em ko muốn ch5y tí nào đánh cho nó nhìn ko ra và ko thu hoạch được gì luôn . Bác em tin chạy đâu rùi ta :O .Bác MrTin declare SFK dùm đi thấy nó ăn hiếp mem mình mà bỏ qua sao :)) . Sau khi đụng trận 1 xong trận sau tui hù cho nó bỏ chạy vậy là ko mất cái solar nào hết :D

3. vnt87

vnt87 Donkey Kong

bác ko xài được speedsim thì vào dagonsim đó, trong trang công cụ gì đó của VATC có đó. Cái đó sim online được mà.

4. Saracova

Saracova Dragon Quest

cái dragonsim của bác tôi đã dùng thử qua ròio...nói chung nó có ưu điểm là online khỏi phải down với lại tự động đọc được thông số qua esp report mà ko phải điền vào.Nhưng có một cái tôi ko thích đó là hình như nó ko có chức năng Battle Report như speedsim thì phải.Ko có chức năng đó cho nên ko biết được mình thiệt hại bao nhiêu.

5. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho tui hỏi tí xíu.chừng nào có U9 vẩy? ai bít nhớ thông báo cụ thể nha...để bit vô đó mà tranh thủ farm....

6. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

à tui nhầm vào cái link dragonsim ko được . Mấy bác vào thử coi được ko . Tui thich Dragonsim vì nó vừa đủ màn hình còn cái speed và hiolsim gì đó nó bự quá .

7. hero77_04

hero77_04 Youtube Master Race

Các anh ơi em muốn chơi trò này lắm mà không biết cách dowload ????
    Các anh làm ơn hướng dẫn em nha . Cho em biết link web có thể dowload trò chơi này (Sever nào nhiều việt nam chơi thì càng tốt) . Và hướng dẫn em cách cài đặt luôn nha..Cám ơn trước các anh nhiều !!!!

8. Saracova

Saracova Dragon Quest

bạn có thể vào đây để được hướng dẫn kỹ càng http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=108849 ....Ogame thuộc thể loại text tức là chơi trực tiếp trên web ko cần phải down ,nó giống như mấy trò L12sq ,darkthrone ..nhưng vì có nhiều người hâm mộ nên được lập box riêng.Hiện nay có Uni8 là server mới nhất có LM FF của người Việt ,Uni6 có LM Hmn ,Lotus,VNF ,Uni7 có VieA nhưng đã tan ra.Đây là 3 Uni(server) có nhiều người Việt chơi ,còn Uni nào nhiều nhất thì chưa có ai đếm cả.Chọn Uni nào là tùy ở bạn.

9. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

ninja 1 trận xong được cái moon . Cả tuần nay on trân bò quá từ 296 --->82 chắc tuần sau tui nghỉ giải lao . mấy bác cho hỏi cái Jumgate giá bao nhiêu và công dụng ra sao ? Em thấy nó kêu là dịch chuyển tức thì như cửa thần của dorẻmon mà em chưa biết giá cả . Bác nao có kinh nghiệm thì chỉ dùm

10. Saracova

Saracova Dragon Quest

mới ngó qua phần Những điều cần biết..giá của cái Jump Gate ko rẻ chút nào 2kk M ,4kk C, 2kk D cho lv 1 ...ko biết xây nó lên lv được thêm cái gì mới ko ha....mỗi moon một cái để có thể di chuyển....hic hic....đúng là đồ thời trang cho những người sành điệu.

11. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

óa vậy là phải có 2 cái moon mới dùng được nhẩy . Giá gì 1 cái = chiếc Dark Star rùi ai mà xây cho nổi . Vừa chuyển tiền chưa kịp xây bị bụp mệt lém

12. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

Lâu quá mới trở lại forum ko biết tình hình anh em thế nầo rồi

13. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

mọi người vẫn khỏe bác ạ bọn họ đang tính mở cuộc nội chiến ở uni9 đấy bác tham gia cho vui :D

14. Saracova

Saracova Dragon Quest

hi bác Hugoboss...sry bác em ko nhớ bác là ai?theo em đoán thì bác có phải là policeboss hồi trước bên Uni6 ko nhể?

to pro : mấy bác có moon rồi cho em hỏi ,có thể xây được những building gì trên moon ngoài mấy nhà special ra ?,có thể chuyển res lên đó được ko?nếu có thì cướp được chứ nhẻy?Còn nữa là ..có spy được moon ko các bác?Cám ăn nhiều lắm!!!

15. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

bác VATC nói là có 3 cái moon và 2 cái jumgate sao ko chỉ cách sử dụng .Em tìm bên những điều cần biết đâu có thấy

16. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

hugo chơi uni4 với uni5 thì fải :D
    còn moon thì có Robotic Factory - shipyard mấy cái M-C-D storage - Lunar Base - Sensor Phalanx với jump gate hết rồi thì fải :D
    jump gate là để dịch chuyển nhanh từ gate moon này wa gate moon khác thì fải :D chưa xài chưa pít :'>

17. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Moon thì lợi hại lắm :
    Trên moon xây được Sensor Phalanx để soi fleet di chuyển
    Jump Gate để chuyển fleet tức thì (Mà giữa các Jump Gate của mình thui) cái này lợi hại lắm muốn chạy khoi sự truy đuổi của kẻ thù thì chỉ việc phi vèo 1 cái.
    Ngoài ra chất Res lên Moon xả láng luôn vì trên đó đâu có ai điên mà xây mine mà lo full khong sản xuất được res :D . Đóa ngần đóa đã đủ chưa?
    Ngoài ra còn 1 công dụng siêu lợi hại của moon là dùng để fleetsaving (Làm gì có phanlanx nào soi được moon nếu gặp thằng fleetsaving hay quá thì chỉ còn nước vác RIP mà bụp cái moon đi cho roài #>:)

18. Saracova

Saracova Dragon Quest

như bác nói là có thể chất res lên Moon xả láng luôn ,và ko phalanx được moon...vậy có thể dùng probe để spy fleets ,buildings ,res trên moon như với planet được ko?Có res trên moon thì cướp(tấn công) được chứ nhẻy?Như bác nói là có thể dùng moon để fleetsave ,tức là chọn moon mission atk-->căn giờ--> proceed rồi là sáng mai ra fleet về main hẻy?Ko biết đệ đã hiểu đúng chưa ,nếu đúng thì mình có thể dùng moon của thằng khác làm fleetsave(tức là đi cướp res hoặc crash fleet của nó có trên moon)được ko?Cám ơn nhiều lắm ...hí hí ...đúng là noob

19. Op2

Op2 C O N T R A

À, tuy không phalanx được Moon nhưng vẫn probe được Moon. Nhưng thường thì nhiều player chưa có thói quen đi cướp Moon thành ra... cũng khá an toàn. Khoản fleetsave thì có lẽ là đặt fleet lên hẳn Moon luôn và khi fleetsave thì cho tàu chạy đi chạy về ở ngay trên Moon.

20. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

có cái moon lev 3 rùi mà ko biết làm sao để phalanx nè mấy bác . Ai chỉ dùm em vào mond rồi vào galaxy mà ko thấy gì hết