Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

No' van tu tang cho ong.Neu ko thi`chet tat ca nhung thang online it nhu tui ah`.

2. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

xin lỗi đang gấp quá . CHo tôi hỏi detroyer 1h thì có bay qua được 1 solar ko từ 499 --- >498 với Hyper lev 6 ?? giúp tui nhanh nha . trễ quá thì ... :P .tui đang đanh ngược lại nó nhưng có mang L cargo ko biết bay nhanh hơn nó ko :(

3. Op2

Op2 C O N T R A

Nhắn Dark Revenge: Nếu muốn biết có được hay không thì cứ ấn gửi thử đi, sau khi chọn fleet và địa điểm xong thì nó sẽ hiện giờ bay ở bên dưới đó. Nhìn nếu thấy kịp thì ấn gửi.

4. MonsterEyes

MonsterEyes Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi hỏi khi bật galaxy thì thấy kế bên tên của planet khác có mấy cái hình con mắt,tờ giấy và chấm xanh nghĩa là gì ?

5. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

con mắt tức là send esp.probe, để điều chỉnh số probe tự đống send, bác vào Option
    tờ giấy là gửi mess cho nó
    chấm xanh là hỏi nó có chịu làm bạn mình ko?

6. MonsterEyes

Tôi mới vào alliance nhưng không biết có ai trong đó ,chỉ biết được số thành viên .
    Vậy có thể thấy được danh sách thành viên trong alliance không? Làm cách nào ?Những thành viên trong alliance có thể đánh 1 planet cùng một lút không ?
    Mình muốn chiếm hành tinh đó làm thuộc địa thì làm cách nào ?
    Nếu planet mình đã bị chiếm làm thuộc địa thì mình vẫn tiếp tục xây dựng hay là planet của mình đã die,không còn chơi tiếp được nữa ?
    Còn noob quá ,nhờ mấy pro giúp đỡ !!!! ^__^

7. Op2

Op2 C O N T R A

Vậy có thể thấy được danh sách thành viên trong alliance không?
    ---> Được nhưng phải có sự cho phép của Leader.

Làm cách nào ?Những thành viên trong alliance có thể đánh 1 planet cùng một lút không ?
    ---> Có, nếu hệ thống ACS được đưa vào. Cái này đang được thử nghiệm ở U5.

---> Dùng Colony Ship gửi đến đó, chọn Deployment. Chú ý là chỉ chiếm được hành tinh vô chủ.

Nếu planet mình đã bị chiếm làm thuộc địa thì mình vẫn tiếp tục xây dựng hay là planet của mình đã die,không còn chơi tiếp được nữa ?
    ---> Như đã nói ở trên, không thể chiếm hành tinh của người khác. Hành tinh của mình mãi mãi là hành tinh của mình, trừ khi mất password >.<

8. Nuub

Nuub Legend of Zelda

xin đính chính là để chiếm colony thì dùng lệnh colonization

9. MonsterEyes

Cho tôi xin hỏi là khi mình điều động lệnh attack thì mình có cần phải theo dõi không hay là tắt đèn ngủ chờ kết quả ????
    Nếu mà đánh thắng thì sẽ được khoáng sản phải không ,còn được gì nữa không?
    Lúc mình offline mà tụi nó đánh mình thì hệ thống defend và các ship của mình có tự động bắn trả không ?
    Xây ships ra có tốn enegry không ?
    Kế bên tui toàn là xanh ,xây được mấy chiếc SC rồi mà ngồi chơi không ,chán,tiếp theo nên làm gì đây ? T_T

10. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

1.Khi là Newbie tui vẫn làm như ông attack rùi offline rùi mấy h sau lên đợi kq
    -->rất nguy hiểm khi enemy hoặc callback fleet để ninja bạn hoặc save res.
    Như thế bạn sẽ ko được j mà còn thiệt nữa
    tốt nhất là khi tàu sắp đến soi họ 1 lần nữa cho chắc ăn
    2.Khi offline tất cả mọi việc vẫn hoạt động binh thường
    3.xây ship ko tốn energy trừ deathstar tốn 300k energy(~9k solar satt)
    4.Bên cạnh nhà ông toàn xanh thì ông espi solar systtem bên cạnh thể nào chả có thằng trắng hoặc đỏ cũng nên :))

11. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

ý tui hỏi là nó atk tui = destroyer là tàu chạy chậm nhất bên nó . Tui canh nó "gần tới" thì atk ngược lại và có mang L Cargo vì nó có quá nhiều deut mà ko có đủ LC ( có lẽ nó mang chủ yếu = BS ) Tui co đọc chỗ hướng dẫn cho người mới chơi mà ko biết cách tính . Ai có thể chỉ lại dùm, cám ơn có gì mai mốt dùng . edit :Tui đã atk ngược lại và cướp được 200K deut ( ko nhỏ phải ko )

12. MonsterEyes

Mới lấy SC đi đánh thu được 10000 metal,6000 crystal và 5000 deut , ^_^ đã ghê !!!
    Xin cho hỏi raid ,blind raid,blind fastest raid là gì thế ,sao thấy mấy người bàn luận thường nhắc đến !!!
    Chỉ giùm newbie nhé !!!Thanks!!!!

13. Op2

Op2 C O N T R A

- raid: đi cướp tài nguyên, có thể dùng từ khác là farrm.
    - blind raid: đi cướp tài nguyên mà không do thám, thường dùng lúc một U mới mở.
    - blind fastest raid: đây là 1 từ do các bố Việt Nam tự nghĩ ra, nghĩa là thi xem ai đi blind raid nhanh nhất thôi.

14. kienkdtt

kienkdtt Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi ninja là gì thế...thấy bà con nói tôi bị ninja có nghĩa là sao vậy???...hihihi..không biết mới hỏi đấy nhé...

15. dolotichip

dolotichip Youtube Master Race

Có bác nào biết cách tạo một Alliance thì chỉ cho tui

16. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Ninja là bị nó phục kích thôi. Bác vác quân wa nhà nó nhưng lúc oánh thì nó mang quân từ đâu tới bắn tàu bác tan tành, đó là ninja đóa.

17. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Xin chào,

Mình đổi skin trong Mozilla nhưng kô thành công. Các bạn có thể cho mình xin lại cái link hướng dẫn đổi skin được ko?

Many thank.

18. ta_van_nhac

ta_van_nhac Mr & Ms Pac-Man

cho nhạc hỏi à phải đóng tiền để chơi phải ko nếu ko đóng thì có đc chơi ko hả bạn vì mình ko biết sx đóng tiền như thế nào vì xài card visa và master card bạn trả lời cho mình nhé

19. NewKing

NewKing T.E.T.Я.I.S

to : ta_van_nhac
    Bạn ơi chơi Ogame làm gì phải đóng tiền,từ khi bạn sử dụng những chương trình đặc biệt thì phải mua thôi,còn chơi bình thường là free mà.Bạn nên xem trang "những điều cần biết cho những người mới chơi"để xem hướng dẫn khi chơi Ogam nha...

20. anhxi007

anhxi007 Youtube Master Race

chi em cach download voi' .sao em vảo choi thỉ nó bao phai nộp tiển la` 3,99 usd