Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

Tui cung moi' choi hien metal level 20 , crystal 19 , duel 14 , solar 18 chưa đi đánh ai ( vì ko biết cách ) thấy thiếu tài nguyên wa' . cái colony ship để làm gì thế tui có 2 cái mà chả biết để làm , cả cái recyler là cái gi` . Bây giờ tui đi đánh thì lên xây thuyền nào mạnh ?? Mà bây giờ có server 15 tui định qua đó chơi . vậy chơi 2 nick cùng 1 máy khác uni có sao ko ??

2. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Chơi 2 nick cùng một máy mà khác univ thì không sao cả
    -Colony ship thì để lấy thêm hành tinh mới
    -Recycler để hốt xác tàu (debris) sau khi đánh

3. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Mình đạt đến cấp nào thì mình mới bị đánh vậy ???
    Mấy hành tinh yếu yếu xung quanh mình có đập đc ko ???

4. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Lúc nào cũng có thể bị đánh nếu thằng khác có ship và ...
    Tất cả các hành tinh màu trắng, không bị block hoặc không vacation đều đánh được.
    Bọn màu đỏ và xanh các kiểu thì chịu.

5. edwin

edwin Youtube Master Race

Có 1 một điều lâu nay vẫn thắc mắt, không hiểu vì sao mấy bác pro lại xây nhiều prode đến thế, có bác lến đến 10k roài.

6. aznkoz

aznkoz Mega Man

Để hù người ta :D . Không đọc ở trên seo bạn :D .

7. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

cho em nhõ hỏi tí xíu...plasma canon làm sao tiu diệt dc nó???? mà dùng 1 rocket thì phá bao dc bao nhiu plasma canon??? ai bit chi giao dùm...tại u8 tụi nó build nhìu plasma wa...toàn là từ 30-50 ko ah....

8. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

từ 30 - 50 thì nã IPM đi....nhưng coi chừng nó có ABM là khổ...còn lại thỉ chắc chỉ có dùng Bomber...nhưng Plasma ko có RF....fải tận dụng điểm này...

9. tunganh2010

tunganh2010 Mr & Ms Pac-Man

Tớ mới áp dụng dùng missile để tiêu diệt plasma nè...mỗi cái missile thì diệt được một cái plasma nếu cậu chỉ nhắm đánh mỗi mình plasma...và lời chán..hehe...vì missile rẻ hơn..tuy nhiên cẩn thận anti-missile..hehe...1 đổi 1 đó....

10. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

cái colony dùng như thế nào ? RF là gi` ? để đi đánh chúng nó thì nên ship nào ??

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

Colony ship thì chọn hành tinh nào trống (ko có chữ gì, cho dù có chữ destroy planet cũng ko được vì nó chỉ bị delete sau 24 hour thì phải) rồi send ships đến với dạng Mission : Colonization , nếu có ai đến trước thì ship sẽ return ~_~ .
    RF = Rapidfire, tức là ship đó có chức năng bắn trả lại nhanh đối với loại ship bị nó RF :) .
    Như 1 cruiser có 3 RF against LF . Vậy thì 1 cruiser có thể óanh chết 3 LF trong 3 lượt hay 1 lượt gì đó .
    Còn óanh ship nào là sao ??? ~_~ .. đi raid hay đi crash hay làm gì .
    Thông thường đi crash ai cũng đem BS :D .

12. Seraphica

Seraphica Youtube Master Race

Cho tui hỏi tí, có nên blind raid mấy thằng trong mass alliance ko? Nhìn đâu cũng thấy hết, ngứa mắt wá đi. Mới chơi U15 hỏi tí kinh nghiệm của pà con :D

13. em_tin

em_tin The Warrior of Light

COi rank nó rồi hãy raid thôi... mà thừơng trong mass alliance bên cạnh mấy thằng yếu cũng có vài thằng kinh lắm

14. Seraphica

Seraphica Youtube Master Race

Thử chơi trò hit 'n' run xem, wuýnh mỗi thằng 1 cái rùi chạy sang wuýnh thằng khác, mess hết với tất cả bọn nó, có gì thì cuốn gói sang server khác chơi :D

15. Salem Sabehagens

Salem Sabehagens Mr & Ms Pac-Man

Ờ thế thì được nhưng tui phải cảnh báo cho ông rõ ông đánh thì cứ đánh nhưng mà Ụ Mass Alli VS mỗi thằng có ít nhất 1 ML đấy ( tui đang trong đó làm SPY :p ) ông vác SC sang mất dáng chịu nha.

16. Oo_Maverick_oO

Oo_Maverick_oO Youtube Master Race

Hik hik, cần gì phải run :( Mình oánh tất ko phải ngại đứa nào cả #>:) tất nhiên là những đứa rank cao hoặc pro roài :p

17. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

nếu chúng nó là mass alliance...thì việc trước nhất là xử thằng leader...sau đó bọn con con thì...từ từ cũng ko sao :-"....ko chơi được leader thì nhờ ng` khác chơi giùm...:-"...còn ko thì cứ đánh tán loạn bọn mem con...đánh mọi nơi...thể nào leader nó cũng rối :-"...nhưng nếu nó có cỡ 10 leader.......
    nhưng naz thix chơi bọn alliance vừa thôi (cỡ 20+ mem)...bọn đó ngon thịt (tất nhiên nếu tất cả mem đều thấp hơn mình ;)))

18. Tiểu Long

Tiểu Long Guest

0
    Muốn vào alliance thì làm thế nào bây giờ nhỉ ? Có cần xây cái gì không nhỉ ?

19. Salem Sabehagens

Muốn vào Alli hả dễ thôi: vào mục Alliances nếu chưa vào Alli nào thì ấn Search Alliances. sau đó gõ tên Alli muốn vào ấn Search. Ở phần Alliance Tag ấn vào cái tên của Alli sẽ ra cái bảng viết đơn yêu cầu viết rồi sent và... chờ kết quả. Bạn định vào Alli nào thế ở U nào :p

20. Salem Sabehagens

Ơ nhưng bọn này nó cho đồng hạng thằng nào cũng có quyền như nhau chỉ không phá LM được thôi thì giải quyết thế nào >.< :-/