Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. Aresa

Aresa Youtube Master Race

Cảm ơn mấy anh ^^ .............................

2. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Bạn cần xây shipyard để xây tàu. Bạn có thể xem các hướng dẩn của em_tin và VATC ở ngoài cũng tương đối đầy đủ đó.

1 số từ viết tắt hay dùng:

SC - Small Cargo
    LC - Large Cargo

tương tự cho những tàu khác

3. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

nếu đánh trên moon thì mình ko thể hốt DF được đúng ko?????đang đánh 1 thằng nấp trên moon....thử gửi REC lên ko được....các bác giúp đỡ cái...

4. pow

pow Let Us Cling Together

được, đánh đâu cũng có DF, mà đã có DF thì có thể hốt được, có điều đánh trên moon thì không có moon chance thôi.

5. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

trong cái Destination thì chọn DF hay moon....chọn moon thì ko co harvesting......chọn DF thì hình như đâu có lên moon....

6. pow

debris thì phải ở trên DF (debris field) chứ, sao lại ở trên planet với moon được.

7. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

rồi rồi......ông dark đã nói tui biết oài.....anywayz....thx ông pow nhìu.....mặc dầu lời chỉ bảo nghe ko lọt tai cho lắm....

8. pow

sorry, sorry, căn bản là ông làm tôi ái ngại quá, cầm cái acc rank không thấp chút nào mà cứ hỏi những câu kỳ cục quá, đành rằng nếu không biết thì phải hỏi nhưng mà... thôi, cứ chơi đi, có nhiệt tình là tốt rồi.

9. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

đôi lúc hỏi thế cho vui....:D....mà tính tui thế oài....tuy cầm acc ko tồi nhưng ko biết cái gì thì hỏi.....chẳng sợ cha nào chê noob....sau nè có thành quả oài....hết noob...:D....mà bác đâu cần phải ái ngại trưởng thành sau cú ninja củ chuối oài....

10. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

đôi lúc hỏi thế cho vui....:D....mà tính tui thế oài....tuy cầm acc ko tồi nhưng ko biết cái gì thì hỏi.....chẳng sợ cha nào chê noob....sau nè có thành quả oài....hết noob...:D....mà bác đâu cần phải ái ngại trưởng thành sau cú ninja củ chuối oài....

11. Aresa

Hì, em xem bảng Tech thì thấy mục tiêu phấn đấu nhất là lên tới BS :P
    Nếu sau khi lên BS rồi thì tiếp theo là nghiên cứu hay làm gì nữa vậy các anh ơi >.< ?
    Em hỏi trước để chuẩn bị, tuy rằng hổng biết khi nào lên được nữa >.<''

12. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Sau khi lên đến BS rồi thì cứ xây thật nhiều BS mà đi đánh người ta ( nên kết hợp với LF và C). Sau khi có tiền rồi thì nâng cấp Weapon, Shield, Armor lên. Còn tàu thì khi nào dư tiền rồi thì nâng cấp lên BB, Destroy (nhưng đến lúc đó thì bạn đã có đầy kinh nghiệm để biết nên nâng cấp cái gì rồi :D)

13. nasavn_ogamer

nasavn_ogamer Youtube Master Race

về Tech thì Weapon, Shield, Armor quan trọng nhất,Esp spy thì nếu bạn thấy rằng probe của mình đi spy bị chết quá nhìu thì nên nâng esp lv len cao thêm, Computer dành cho mấy bác raider hặng nặng ^^, có mấy bác chỉ toàn đi crash ko đi raid nên chẳng cần nhìu slot ( khi bạn có chừng 200-300BS thì nên nâng lên lv 10)
    về ship thì tốt nhất là cố gắng có BS sớm, xây chừng 200 cái rùi trở lại xây dần LF để làm fodder(bia đỡ đạn) một ít Cruiser và Rec.
    chừng 400-500BS thì xây nhìu vào(đa số dân VN mình ít xây Rec nhìu toàn đi kêu gọi ^^)tb Rec=2/3BS :D
    chừng 800-1000 thì xây các ship lên đều hơn..(cruiser chủ yếu bởi lúc này mấy thằng mạnh cũng đã có nhìu LF)
    khoảng hơn 1200BS thì xây Cruiser và HF...
    còn Destroyer và Bomber ít khi xài( đa số Turtle dùng) khi đã mạnh chừng top80 hoặc 50 thì mới nên xây...
    ^^ nếu có nhìu Crystal quá ko trade hết được thì xây probe đi, raid probe cung đã lắm ::P chơi acc rank 13 uni9 có 10K probe mỗi lần đi là dược 45K res :D
    kinh nghiệm của mình vậy đó
    p/s spam chút để vừa đủ 51 bài post ^^

14. Aresa

Thanks hai anh ^^.
    Mà compusition gì gì ấy , nói chung là mấy thứ gì mà tăng % chạy tàu thì không nâng sao anh :D?

15. Salem Sabehagens

Salem Sabehagens Mr & Ms Pac-Man

Combustion Engine, Impulse Engine, Hyperspace Engine là những tech cho phép tăng tốc độ của Ship và cũng là những tech phải tăng để có được loại tàu mới tùy theo yêu cầu của ship đòi hỏi phải có loại tech gì và lv bao nhiêu. Cái này tăng ít vì tốn lắm nhưng nói chung vẫn phải tăng nhưng lúc đầu thì chỉ cần tăng vừa đủ để có Ship mới thôi sau này bạn có kinh nghiệm rồi thì sẽ tự biết lúc nào cần nâng thêm tech đó để cải thiện tốc độ của fleets

16. Core-Pipboy

Core-Pipboy Donkey Kong

Có ,ấy ý kiến cần tham khảo các bác 1 chút :
    __Làm sao để xây đc Lunar Base ??? Cần đk đặc biệt chi àh ??
    __ Moon để làm gì vật ??? Có nó thì đc lợi gì ??

17. Noobzord

Noobzord Youtube Master Race

muốn xây Lunar Base thì phải có moon
    còn moon là vũ khí lợi hại nhất của Ogame, với phalanx xây từ moon, ta có thể biết được thời gian đi về của tàu địch đến 1 hành tình trong 1 phạm vi nhất định mà lv của nó cho phép

18. jabbaj

jabbaj Mr & Ms Pac-Man

Tăng lên đến lvl10 là tối đa. Sau đó bạn cần tăng Impulse với Hyperspace Engine thôi

19. Cygnus

Cygnus Youtube Master Race

Bên U2 bọn nó còn dùng probe để trade, không biết tới bao giờ mình mới được như vậy? ::(

20. Aresa

Dạ, còn cái này em hỏi luôn ^^ : mấy cái mine thì phải phát triẻn theo cách nào là tốt nhất, hay em cứ thiếu gì xây nấy cũng được phải không a` :P ?