Trung tâm giải đáp thắc mắc ogame.

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi VATC, 21/6/05.

1. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__Nếu từ hành tinh đó đánh rồi trở về thì ta có thể thấy được thời gian nó đi lẫn về. Nhưng nếu nó đang đánh mà nó recall, thì ta ko thấy được tàu nó về. Lưu ý là phalanx chỉ thấy số tàu lúc đi, chứ lúc về thì sẽ không thấy được số tàu cụ thể.

__Số LF là 1667 chiếc.

__Không, nhưng phải trả lại Debris văng ra.

__Hình như vậy :D

__1 lvl tăng 5 field, còn giá thì chưa biết vì chưa xây :D

__lvl 1 nhớ rẻ lắm, không đáng lo ngại, nhưng tới cái lvl 3 mà NV đang up thì nó là Requirements: Metal: 960.000 Crystal: 1.600.000 Deuterium: 640.000

2. pow

pow Let Us Cling Together

NV có chắc về điều này không, nếu deploy rồi recall thì đúng là không thấy thật, nhưng nếu attack rồi recall thì tôi đã bị nó phalanx một lần theo cách này rồi. Tôi đem 2 fleet bay 12 tiếng đi tạo moon, nhưng một fleet thành công nên tôi recall fleet còn lại, kết quả là lúc gần về thì thấy bị đánh chặn 10s, hết chạy.

3. NV

NV Administrator Administrator Lão Làng GVN

__À cái vụ đang đánh mà recall mà nó còn thấy fleet không thì NV không chắc, tại thật sự chưa bị và cũng chưa phalanx ai được vậy. Nếu có không chính xác thì mọi người cứ đóng góp =]

4. KOS-MOS.VN

KOS-MOS.VN Mario & Luigi

Tôi muốn hỏi mấy bác chơi turtle cái: Tôi đang chơi turtle ở Uni 20, theo các bác bao nhiêu point thì nên xây Plasma Cannon vậy? Mấy tên top 100 đã có 9, 10 cái BS rồi mà tôi mới có 1,2 Gauss(S.Laser và Miss thì nhiều lắm).
    Còn 1 việc nữa tôi muốn hỏi: plasma bắn 1 phát BS tiêu luôn còn Gauss bắn 1 phát Cruiser có đi luôn ko? Dùng Speedsim thấy Gauss bắn 1 phát Cruiser tiêu luôn mà

5. pow

cái này bác cứ bắt chước mấy thằng đó, cứ theo tỷ lệ mà làm, ví dụ 200 SL thì có 1 plasma, 2 Gauss chẳng hạn.

6. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Đây đây turtle đây :D, xây plasma chỉ cần vài cái là tụi nó ko dám đánh rồi, chả nhớ bao nhiêu điểm thì lên plasma nữa :-/, chắc tầm 50K :D, cái này thì lâu lắm rồi ko nhớ nữa, quan trọng là lấy hạm đội của thằng mạnh nhất chia đôi, chia ba ra, nếu nó đánh mình mà ko có lãi thì có thể yên tâm mà phát triển tiếp:D

7. Lê Minh Đức

Lê Minh Đức Mr & Ms Pac-Man

Tôi hỏi có cách nào kiểm tra kích thước của colony trước khi chiếm không?

8. Saracova

Saracova Dragon Quest

Trích trong topic "Những điều cần biết về Ogame" của bác Nazgul ::)

9. max1703

max1703 Youtube Master Race

hix...em mới chơi Ogame....thấy hay lém...nhưng mà vào đây đọc hướng dẫn thấy mọi người nói đến raid và nâng mine....em không hiểu lắm.....muốn tìm bài hướng dẫn những chắc mấy cái đó cũ rồi.....nên đanh vào đây hỏi.....nâng mine chắc là nâng cấp mấy cái sản xuất metal, cry, deut....vậy raid là gì.....???

10. pow

đúng là cần có một topic về từ ngữ trong Ogame :|

raid là đi cướp tài nguyên, crash là phá hủy một lượng lớn tàu bè đối phương. Bạn mới chơi nên vào một Uni mới mở để tập luyện thì hơn là vào một Uni cũ như U2.

11. max1703

max1703 Youtube Master Race

Hì....lúc đăng kí thì nó tự chọn cho mình (có cho mình chọn nhưng em không để ý)....cũng leo từ bét lên tới 2k5 roài.....nếu raid là đi cướp tài nguyên thì ngày nào em cũng đi cướp ^_^....mới bị crash hôm qua xong.....em muốn hỏi thêm.....nâng mine thì đến mức nào gọi là vừa vừa....em thấy nếu tự tạo so với tìm hành tinh ít defence mà oánh roài cướp thì cái oánh cướp lợi hơn.....em mới nâng cái solar lên mức 20...các mỏ thì dùng hết ener của solar thêm mấy chục cái solar lite gì đó....nâng như vậy liệu đã đủ chưa????em cũng còn mấy cái hành tinh con nâng cũng = nửa hành tinh chính....bi giờ em nên típ tục nâng hay là đi cướp????

12. Saracova

Saracova Dragon Quest

mới đầu thì nên đầu tư vào ship nhiều hơn mine vì đang có nhiều hàng để thịt.....tích cực farm + crash thì lên rank nhanh....đến khi nào "tuổi già" ập đến :D ....nhìn qua ngó lại ko thấy hàng ,cảm thấy chán ngán cuộc sống lang thang đầu gala cuối ss :D , ko vợ ko con, ko nhà ko villa...."Land Cruiser" vứt xó thì hãy bắt tay vào xây "viện dưỡng lão" đi là vừa :)) ...đó là ý kiến của tôi ::)

13. hoangtuanchoi

hoangtuanchoi Youtube Master Race

Lỡ chiếm một colony mà field ít quá có destroy được ko? Nếu được thì các bước làm ra sao.Còn vụ thấy nó có một name mà nó có nhiều planet là sao vậy?Có phải nó đặt tên cho colony ko?Nếu đặt được thì đặt ra sao?

14. Saracova

Saracova Dragon Quest

Vào Overview của colony đó-->bên trên chữ "Server Time" click vào Planet "..." --> :
    +Abandon colony-->điền pass vào-->delete planet để xóa colony
    +Rename-->điền tên mới vào-->Rename để đổi tên planet

Tối đa mỗi player được phép xây 8 colony + main = 9 planets

15. Saracova

Saracova Dragon Quest

xin hỏi những ai chơi BS + LF + Esp là Esp. probe đóng vai trò gì trong đám fleet này vậy?
    Mấy thằng nước ngoài xây Probes đông như ruồi luôn (tầm 5k-6k) :| ....sau mỗi trận là die 9/10 mà vẫn tiếp tục xây rồi cho đi cùng fleets trong những trận crash....liệu đây có phải trường phái build fleets mới nổi lên ko?
    chưa thấy tác dụng của nó nên ko dám đi theo phong trào :'> ,hợp thời trang kiểu này ....tốn Crys quá ::(

16. hoangtuanchoi

rất cảm on bạn ,mình làm được rồi,nhân đây hỏi luôn :ogame có chế độ rình trước cửa nó đi là mình wanh' liền ko?

17. hoangtuanchoi

Mình muốn trao đổi res thì phải làm sao?Tỉ lệ trao đổi bình thường là bao nhiêu (deu=?crytal=?metal).Mình thử transpot cho alliance mà nó cứ báo là alert multi gì đó.Trong khi đó mấy thằng tụi nó chạy nạn (chất res lên cargo chạy ) sao nó tránpot tới chổ minh được ? :hug:

18. Saracova

Saracova Dragon Quest

muốn trao đổi res với người nước ngoài thì cứ gửi mess trao đổi với nó thôi...2 bên tự bàn bạc số lượng, tỷ lệ (thông thường là Metal:Crys:Deu = 3:2:1), thời gian, vị trí....vv......rồi tiến hành trao đổi....nếu mà thằng kia quỵt nợ ko trả res cho mình thì có thể nhờ GO xem xét để trừng phạt nó :D ....nhưng cũng có mất khá nhiều thời gian điều tra đó :|
    Có thể lên forum Ogame Vào đây để buôn bán res ::) ,kiếm hàng trong này có GO bảo kê cho :D ko phải lo bị xù nợ
    Nên nhớ luật Ogame chỉ cho phép player có điểm cao hơn chuyển res vô điều kiện cho player có điểm thấp hơn...nếu làm ngược lại sẽ bị ban acc :| (theo điều luật VI trong Ogame Rules) ,hoặc 2 bên trao đổi res với nhau với tỷ lệ 3:2:1 như trên thì ko bị GO rờ chym :D
    mình chưa hiểu rõ trường hợp mà bạn nói lắm...có thể nói rõ hơn được ko :-?
    ko ....nhưng nếu bạn có moon có thể scan được OverView 1 hành tinh bất kỳ, có thể nhìn được số lượng fleet, mission, thời gian đi và về ....có thể dựa vào thời gian tàu nó về để căn thời gian cho tàu đến crash ::) ....vụ gần đây nhất thằng bạn tui bị crash sau 6s trở về ::( ....lúc đó thì chỉ có mỗi việc là bó tay chờ chết :|

19. pow

sở dĩ bạn gặp thông báo multi-alarm là vì bạn định thực hiện một hoạt động gì đó (transport hoặc attack) với một account có cùng IP với bạn. Điều này thường xảy ra nếu bạn chơi ở hàng và có 1 ai đó cũng chơi ở hàng đó với bạn, nếu là bạn đang chơi ở nhà mà xảy ra hiện tượng đó thì nhiều khả năng bạn dùng ADSL của bọn VDC (tui đây này).

20. hoangtuanchoi

Bạn nói rất đúng ,một nhóm tụi tui chơi chung một hàng net mà,game này tui bày đầu tụi nó mà ,nên tất cả đểu noob như nhau :D