Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. Zey

Zey C O N T R A

Muốn dùng fraps tốt thì mua 1 ổ SSD về gắn vào là vi vu !

2. firefly831

firefly831 Youtube Master Race

Cho hỏi cách gỡ bom là nút nào vậy :|

3. megaman2607

megaman2607 Legend of Zelda

Hỏi ngu thế.
    Nút E.
    Đến chỗ bom nó tự hiện.

4. king_magic3

king_magic3 T.E.T.Я.I.S

Cai này có thật ko?nếu thật thì dã man quá,mình cũng đang chạy win 7 mà,có lẽ nếu thật lại về với cái máng lợn "XP" năm xưa thôi.

5. firefly831

firefly831 Youtube Master Race

Tôi mới chơi tôi không biết tôi mới hỏi? Chắc bạn chưa bao h phải hỏi ai nên mới có cái kiểu nói chuyện khinh người như vậy phải ko :)
    Nếu cảm thấy không thích trả lời thì thôi đừng có nói người ta đánh giá cho đấy :)
    P/s :Không biết đây có phải là topic giải đáp thắc mắc hay là topic coi khinh người khác vậy nhỉ :)

6. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Những vấn đề ko liên quan đến topic này thì xin miễn hộ tôi , theo tôi nếu ai cảm thấy khó chịu khi trả lời thắc mắc thì ko cần phải post vào đây làm gì , còn nếu đã có ý định giúp đỡ người khác thì nên chú ý lại cách viết bài của mình , tôi ko muốn phải giải quyết những vấn đề ngoài lề đâu .

Anh có thằng bạn dùng Win 7 chơi có thấy làm sao đâu :)

Chỉnh sửa cuối: 22/8/10
  7. o0o_speed_o0o

o0o_speed_o0o Dragon Quest

đây là topic hỏi đáp những vấn đề không hiểu nên mong các bạn nói chuyện gần gũi thân thiện hơn.đừng đem nhau ra sock vkl,vcc,.......Nếu cảm thấy không thích thì pm profile YM của nhau để giải quyết bằng những ngôn từ thân thương khác

8. Mr.Spy

Mr.Spy Fire in the hole!

Giờ còn ai bán g-coin ko nhỉ, đang muốn quay khẩu python ra để bắn quá :(

9. An_Nguyen_1706

An_Nguyen_1706 Dragon Quest

^ Khuyên Mr.Spy không nên mua gcoin lậu trong thời điểm này vì những bạn đã mua như chị Ngọc Anh đã bị ijji cho bay acc :)

10. OnlyC

OnlyC Youtube Master Race

Hôm nay copy sang cài cho thằng bạn, bị lỗi này, có ai bít cách khắc phục ko ạ? Bấm startgame, load GG, xong hiện màn hình đen, xong văng ra lỗi này.

File rar đó em vẫn đem ra hàng net chơi hôm qua.
    Bạn em xài Win7 32 bit, HIS 4670, Ram 4GB.

11. bogeymen

bogeymen Mr & Ms Pac-Man

lâu rồi kô thăm anh em CGVN nhỉ....hình như cũng gần 1 năm từ ngày lạc đơn vị.... bên japan....tôi thắc mắc là chuyện hôm nay lúc 23h ngay22-8-2010....bộ đã chính thức thông báo sẽ cấm tất cả các quán net hoạt động sau 23h và game CF chính thức sẽ bị cấm vào ngày 1-9...nên tôi nghỹ tình trạng di dân từ CF wa AVA là có thể sẽ xảy ra....liệu việt nam có cấm chúng ta chơi AVA ko nếu như máy chủ đạt ở nước ngoài ...và cái tôi sợ nhất là liệu có bị tái diễn tình trạn như server japan kô.....ai biết thêm jì thì chỉ júp tui với nha thx nhiều

12. DVN

Điều tôi lo bây giờ ko phải nằm ở bộ TT-TT vì việc cấm 1 game hay ko còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố , tất nhiên AVA có thể bị để ý nhưng ko có nghĩa là sẽ chăn đứng hoàn toàn các kết nối từ VN đến sv nước ngoài , còn việc sv jp ban IP các nước ngoài khu vực là điều dễ hiểu vì bên phía ijji đã có sv global , nếu như AVA mở sv SEA thì lúc đấy ijji cũng sẽ làm như jp trước kia , điều tôi lo ngại nhất hiện nay chính là việc cộng động AVA tại VN đang phát triển sẽ kéo theo 1 đại bộ phận gamer thiếu ý thức , chính điều này mới đáng quan ngại hơn là nghị định mới của bộ TT-TT .

Chỉnh sửa cuối: 23/8/10
  13. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Gamers thiếu ý thức thì đầy ra.

Nước ngoài cũng có việt nam cũng có. Nhưng trình độ vô học thì phải học tập việt nam nhiều....

Vô văn hóa bây giờ giống như 1 cái gì đó phải có ở đại bộ phận người chơi VN. Cứ hễ chơi game là phải văng tục bất kể trường hợp nào.

Nếu mà bộ phận người chơi giống thế tìm đến AVA thì nói thật ngày ban-IP là được báo trước rồi...

14. An_Nguyen_1706

An_Nguyen_1706 Dragon Quest

Tốt nhất bây giờ mà chơi AVA ở quán net mà gặp mấy thằng trẻ con hỏi ''game gì thế anh'' thì cứ trả lời: ''cf2 em ạ'' :)

15. bogeymen

bogeymen Mr & Ms Pac-Man

ý ông thì tôi cũng thử rồi .......mà cái tôi sợ là tụi nó không biết thì không sao nhưng gamethu.net lại đăng bài tán duơng AVA nên giấu kô đc nữa..chết ở chỗ đó đó.....fải chi quán net cũng cấm bọn nóhc dứoi 15 thì mình cũng yên tâm ...mình cũng hiểu cho các bác quán net...làm ăn thôi mà nên cũng không thể kiểm soát hết đc....giờ bộ mà quản lý acc theo CHỨNG MINH NHÂN DÂN THẬT CHO TẤT CẢ CÁC GAME thì may ra đõ vã hơn nhỉ

16. __LV__

__LV__ Legend of Zelda

Tôi chơi game rất có ý thức :-<

17. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Chơi AVA lâu lâu vẫn gặp mấy bạn não vào chơi cùng phòng.

Tên thì là : Dumamay, Concac gì gì đấy nhớ hại não 8-)

Vào chơi thì troll tới cùng skill thì như đứa con nít 5 tuổi mới tập cầm chuột chơi =))

18. DVN

Những vấn đề này tốt nhất ko nên lan man quá trong topic này , có gì cứ post xuống topic clan dưới kia .

19. 5[ ]

5[ ] Mario & Luigi

Các anh cho em hỏi. sao trong tài khoản của em có 2 item fake rank và thay đổi crosshair, em đâu có Gcoin để mua đâu sao lại có nhỉ:-/

20. DVN

Event hoặc lên rank dc tặng item , trong acc của tôi cũng còn 1 item fake rank vẫn chưa dùng từ đợt event trước .