Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. K19

K19 Mr & Ms Pac-Man

Chia tay ijji thì tiếc lắm.Tiếc nhất là bao nhiêu buddy bên đó,sang SEA cô đơn lắm :( nhất là khi dân Thái thì nhiều dân việt thì ít,nó nói mình chả hiểu j,mình nói ko biết nó có hiểu ko.Team ngu thì đừng hỏi,hôm trước thử bắn mà tức nổ đom đóm mắt,hôm đó lần đầu tiên mình viết ba chữ đê ca mờ.Nếu bạn biết mình là con ng chưa bao jo chửi bậy thì bạn biết mình ức chế đến mức nào rồi X-(

2. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Nói nhiều đâm nhàm , không ai ép các bạn phải chơi sv này , sv kia cả , nhưng nếu ai đã từng chơi trong thời kì sv AVA jp và ijji mới OB thì chắc sẽ biết rõ mặt bằng chung team kể cả US lẫn EU vào lúc đấy cũng toàn chuyển từ AVA jp qua , trình độ cũng chẳng khá hơn so AVA sea bây giờ , dù sao bên AVA sea đang trong giai đoạn phát triển , sv cho Sing vẫn chưa có , nhưng trước mắt cũng có vài cái giải đấu khu vực , cộng đồng AVA VN phát triển hơn rất nhiều so với thời kì " ăn nhờ , ở đậu " bên ijji , ping tốt hơn , hack thì vài đợt fix update gần đây bắt đầu có chiều hướng đi xuống , bước khởi đầu thế cũng ko tồi chút nào , còn bạn nào nói ít VN thì xem lại , bản thân list buddy của tôi 2/3 là VN , còn lại là Sing , Thái , lần nào onl chả thấy có 5-6 nick VN đang bắn ầm ầm , đấy là chưa kể 4-5 cái clan VN mà tôi biết vẫn đang hoạt động rất tích cực bên sea :)

Chỉnh sửa cuối: 26/9/11
  3. caogiaxjtjn9x

caogiaxjtjn9x T.E.T.Я.I.S

bạn nghĩ 1 game mới ra thì tất cả phải trung bình khá trở lên và không noob?
    Nói đâu không xa: VD bạn chơi CF và CS rất Pro nhưng bạn qua A.v.A lần đầu tiên bạn sẽ noob ví sao?
    nói 1 ý nhỏ: A.V.A w x2 là rust nhanh nhưng bạn đâu biết rồi lại chạy chậm không theo kip team V...v

nói không xa như tôi: từ khi 1.5 năm chơi A.V.A, CF tui không nói PRo hay tốt nhưng riêng CS thì tôi hoàn toàn có khả năng nhưng đã lâu không chơi nên nhiều khi chơi CS ( lúc mất mạng ) ấn W x2 lần nhưng không rust nhiều khi muốn đập bể máy nhưng chợt nhớ ra không phai A.V.A
    Nên Thailand đâu phải ai cũng chơi A.V.A sever nước ngoài nên họ mói chơi + có nhiều tính năng khác biệt vs các thể loại FPS khác nên họ đang tập làm quen

4. CCK

CCK The Warrior of Light

mềnh thấy bọn Thai rất có triển vọng.............................................

5. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

mình rất thích các bạn Thái
    vì các bạn ấy vào làm bia cho mình bắn :x

6. wsrvnar

wsrvnar C O N T R A

Tệ thật, ijji update cái giao diện xong lag hẳn lên, trước update để default setting thì FPS được cỡ 120, update xong kéo hết setting xuống min mà vẫn chỉ được 80, đặc biệt khó chịu là vụ giật hình!!!

7. DVN

Update HUD + nâng cấp giao diện hình ảnh trong game , cái này KAVA lúc mới update HUD cũng thế , kéo fps xuống toàn 60-70 .

8. vuongkhue08

vuongkhue08 Youtube Master Race

mọi người cho em hỏi,bảng skill bên sea không có à?nếu thế thì chán vì các class bằng nhau hết.

9. K3IIy

K3IIy The Warrior of Light

Bảng skills AVA nào chẳng có,có cần phải chụp pic cho cậu lên xem hok????

10. wsrvnar

wsrvnar C O N T R A

Vậy sau 1 thời gian FPS có trở lại bình thường không anh Dê, hay đành phải cắn răng nhịn đói dành tiền nâng cấp máy mới lại có FPS như cũ??

11. DVN

Ijji thì ko biết thế nào chứ sau đợt KAVA update gần đây thì fps có vẻ ổn định trở lại nhưng vẫn ko thể nhích lại như cũ dc , nói chung mấy đợt update mà có nâng cấp giao diện kèm mấy cái fix hiệu ứng thì thể nào cũng bị như thế .

12. wsrvnar

wsrvnar C O N T R A

Haizzzzz......... chỉ trách số mình nghèo!!!!

13. DiegoM

DiegoM Donkey Kong

ai có folder GG mới nhất up lên dùm mình với. update hoài k đc =(

14. zukilove1212

zukilove1212 Mario & Luigi

Máy bị virus vừa cài lại win, giờ vào game chưa chạy GG nữa nó ra thế này :((
    Giúp e với.

15. DragonRi

DragonRi Mr & Ms Pac-Man

mấy anh cho em hỏi... tại sao dạo này bên SEA cứ ban đêm là ping cao lắm.. khuya 11h là >250 luôn.. ban ngày thì tốt... cứ chiều chiều là >150 rồi... đã vậy còn thêm cái vụ Giật Hình khi lag (dù ping chỉ mới 130)... lúc trước 130 em cũng thấy bình thường.. ko giật nhiều.. giờ giật kinh khủng luôn.

16. demonht1

demonht1 Mr & Ms Pac-Man

Mình đổi sang DNS thái và để im trong máy không đổi lại thì có ảnh hưởng gì đến máy không (VD: truy cập các trang web bình thường ở VN).

17. nickbobby

nickbobby Donkey Kong

vẫn lướt ngon tuốt tuồn tuột và có thể vào FB nữa,nhất là có thể vào các trang xxx xem phim online ko cần dow hehe

18. caogiaxjtjn9x

caogiaxjtjn9x T.E.T.Я.I.S

cho e hỏi tại sao phone em có mic nhưng khi lên Ventrilo thì không thể nói được, các anh biết option ở đâu không =.=

19. Pibeo

Pibeo Youtube Master Race

Cho em hỏi cái Ping bt mà các bác chơi ava ijji là bao nhiêu vậy :D

---------- Post added at 22:41 ---------- Previous post was at 22:35 ----------

Các bác ơi .. tình hình là thế này .. máy nhà em chơi game AVA Sea ping khoảng 100-150
    Cứ khoảng 7-10 phút là bị đơ hình , nhanh thì đơ 2,3 giây châm có khi 1 phút .. Thế nên lúc chơi rất khó chịu ... toàn chết vì lag thôi
    Bác nào biết cách sửa thì chỉ em với

Cấu hình AVA êm chỉnh Low hết rồi. Fps trong game của em tầm 40-60 thôi

20. yooboorine

yooboorine Fire in the hole!

^ FPS tầm đấy thì post cấu hình để anh em tư vấn đã :)