Trung tâm giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi DVN, 12/10/09.

1. zombies10

zombies10 Youtube Master Race

2. hung_bec

hung_bec Donkey Kong

cái đó ai chả bít tôi thấy mấy pác chạy nhanh qua cửa sổ!chạy một mạch luôn không có nhảy nữa kìa @@ vậy mới hỏi

3. banveso123

banveso123 Youtube Master Race

Bấm f7 rồi chọn tên thằng muốn kich, sau đó chọn lý do muốn đuồi khỏ phòng (vd như thằng đó bị hôi nách hay thằng đó chơi dơ chằng hạn lol... :5cool_big_smile:)...sau đó sẽ hiện ra phần bầu chọn. F5 là đồng ý ok mời em ra khỏi phòng, F6 là o đồng ý. Hơn nửa số thành viên trong team chọn F5 thì "cái bạn ấy" dc cho ra ngoài , còn hơn nửa F6 thì ngược lại. Phần bầu chọn này sẽ o hiện ra trên màn hình của đối tượng dc kick vì thế khi đang chơi mà tự dưng thấy thằng nào ấy nó la lên F5 F5 F5 F5 khi o thấy cái phần bầu chọn ấy hiện ra thì nghĩa là bọn nó đang "bầy mưu tính kế" kick mình đấy :cuteonion19: (và tất nhiên 95 % thằng la lên f5 f5 f5 kia cũng chính là thằng đã kick mình nên khi muốn kick ai khác mà muốn "êm xui" o ai bit thì đừng la lên f5 f5 f5 f5). Chỉ nên kick đối với những đối tượng sử dụng hack hay cố ý kill đồng đội khi có Frienly fire on hoặc những lý do thỏa đáng vì mỗi lần log in vào game thì chỉ có 1 lần kick thôi, muốn có thêm lần khác thì log out rồi log in vô lại nên hãy tiết kiệm. Đừng kick bất cứ ai chỉ vì 1 lý do nhảm nhí vd như thằng ấy block mình làm mình die hay vì "tư thù cá nhân..lol " vì những lý do ấy sẽ rất ít nhận dc sự đồng ý từ team . Và cuối cùng là đừng kick những người mới chơi cấp gà, hay bắn hơi tệ 1 chú khi die nhiều vì như vậy sẽ o Fairplay. (ai mới chơi thì cũng gà như nhau thôi phải o các bạn :)))) .

(hướng dẫn đầy đủ nhất từ trc tới h về phần kick đấy )

4. Kẹo Đắng

Kẹo Đắng Youtube Master Race

Giờ muốn chơi A.V.A nhưng không biết nên tải bản A.V.A nào @@

5. KrazySpeed

KrazySpeed Mr & Ms Pac-Man

AVA SEA nhiều người việt nam hơn

6. dragonfly911

dragonfly911 C O N T R A

:6cool_surrender: .

7. Thanh.Vũ

Thanh.Vũ Youtube Master Race

w w + ctrl (ctrl ấn nhanh khi gần cái gờ )

8. thaitushang

thaitushang Donkey Kong

tình hình là nick BkavN của mình vừa bị hack.lúc chiều vẫn vào đc,giờ báo sai pass,email cũng ko login đc nốt.lúc nãy KrazySpeed(người bán nick BkavN cho mình)có xác nhận thấy nick BkavN online nhưng pm ko thấy nói j`,và có thấy hắn nói chuyện vs mấy ông bên clan avenger.ai gặp thằng chó này ingame thì kick ra nhá,đấy không fai mình đâu:9cool_canny:

9. t2kira

t2kira Youtube Master Race

Cho em hỏi là giờ nên chơi AVA SEA HAY IJII

10. KrazySpeed

KrazySpeed Mr & Ms Pac-Man

Chơi AVA SEA đi, nhiều người VN hơn

11. banveso123

banveso123 Youtube Master Race

--------ava SEA ping thấp ít giật, đông bà con cô bác người VN chơi, bắn đã tay, và chỉ gói gọn trong phạm vi khu vực Asean như thái, mã lai, singapore, VN. Do có đông VN chơi nhiều hơn nên khả năng sẽ còn phát triển thành cộng đồng ava Việt lớn mạnh hơn
    --------ava IJJI ping cao (thật ra thì cũng o ảnh hưởng nhiều nếu PC cấu hình tương đối khá và đường truyền mạnh, chỉ sợ là sợ bọn nc ngoài nó thấy ping cao, chửi là lager rồi kick mình thôi), nhiều map hơn, súng ống và đồ chơi capsule nhiều hơn, Phạm vi toàn cầu với những nc khu vực EU, bắc Mỹ, brazil, Turkey, latin chơi nhiều..v..v.và VN cũng ko có ít..

--ava SEA: ko thể cày farm tiền (3box) để kiếm euro mua súng chỉ có thể ngồi chờ event tặng euro, ít hacker (nhưng mà cũng chưa bít tương lai sẽ có tăng ko)
    --ava IJJI : có thể farm 3 box cày tiền (nhưng mà nói trc là nó chua lằm đấy). Và 1 phần theo cảm nhận của tui thì bọn ijji nó cũng "hút máu" người chơi nhiều hơn SEA nếu bạn nạp Gcoin, nhiều hacker hơn (thường thì 1 số hacker chỉ sài hack trong room co-op bọn nó hay gọi là "good Brother", còn 1 số thằng đem hack vô room pvp (******* Hacker) thì chỉ cần hơn 5 cái report cho thằng đó thì trận đấu sẽ dc lưu lại trong sever của máy chủ ava, và sau khi sem xét thì thằng đó sẽ bị admin block account nên bạn cứ yên tâm)
    ..hi vọng là bạn sẽ có lựa chọn của mình, lời khuyên là đã chơi bên nào thì chỉ chơi 1 bên thôi, chơi cả 2 thì cả đời cũng o mua dc những cây súng mình thích.

12. Kẹo Đắng

Kẹo Đắng Youtube Master Race

Có ai có thể share file register của A.V.A Thái được không? Bên topic kia link die rồi.

13. HussarQ

HussarQ Mr & Ms Pac-Man

làm sao để đổi DNS vào server Sing thế.Giờ mình ko ở VN nên ko vào đc server.Có người nói nên dùng proxy switcher pro.Vậy xin hỏi sử dụng nó ntn.Xin cảm ơn

14. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

bạn cứ Google đúng cái tên đó, có rất nhiều web VN có hướng dẫn sử dụng cơ bản
    ngay bản thân Proxy Switcher cũng có tutorial mỗi lần bật lên nếu hiểu tiếng Anh thì khá đơn giản

15. Foreveru

Foreveru Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi kon card onboard g41 chơy tốt độ phân giải 1024x768 ko

16. dark_one

dark_one Liu Kang, Champion of Earthrealm

nên chỉnh xuống bạn ah
    nếu không để low tất cả các setting fps vẫn không quá 35 được

17. hugo_1980

hugo_1980 Youtube Master Race

Cho m hỏi cách tạo room 8 người đi coop như thế nào vậy mấy bro. Nhà xài win 7 64 bit .

18. Ho_Ly-Tinh

Ho_Ly-Tinh Legend of Zelda

Gửi bạn này. Lần sau search trước khi hỏi nhé, cái gì cũng phải xắn tay vào làm cho nó nhớ:
    http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=20961246

19. viplathe

viplathe Space Marine Doomguy

Ôi ngoại ơi đã là trung tâm giải đáp thắc mắc mà còn ý kiến với người ta =))

---------- Post added at 09:57 ---------- Previous post was at 09:56 ----------

https://secure2.playpark.com/register/reg1.aspx Vào mà làm nhé :D

20. Ho_Ly-Tinh

Ho_Ly-Tinh Legend of Zelda

:6cool_boss: nhắc cho nhớ ấy mà, tạo thành thói quen đi, tìm không được mới hỏi. Ko được lười