Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ma_day

ma_day Mario & Luigi

đừng nghe nó ai lại chỉng FAST bao giờ chỉnh thế thì nó sẽ cắt đoạn phim đi và chơi lại còn xấu chứ chỉng nice ấy còn cad yếu thì tụ chỉng giảm xuống tuỳ theo cấu hình máy và nó chạy ổn địng hơn

2. Dark Tidus

Dark Tidus Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi tôi mua được 1 tay bấm dành cho giả lập ps1 trên pc nhưng không có chương trình để sử dụng,bác nào biết gửi link cho tôi với.cám ơn trước nghen.

3. Slakilll

Slakilll Youtube Master Race

các pác cho iem hỏi với : iem chơi FF 9 bằng VGS connectix 1.41 full (chơi = bản patch cho win XP ) chơi đến đoạn hết đoạn film thằng Kuja nó cưỡi con rồng đi chơi thì bị văng ra ngoài chớ ko hiện ra màn hình "Please Insert Disk 2"
    Có pác nào hảo tâm chỉ cho iem với .. ngoài cái game FF 9 máy iem chả còn trò j chơi cả ::(

4. ilovebaby*HIEN*

ilovebaby*HIEN* Youtube Master Race

_Các bác cho tui mấy cái link down mấy cái trò giả lập đang được ưa chuộng nhiều nhất đi . Xin cám ơn !!!!!

5. Steve Burnside

Steve Burnside Youtube Master Race

có ai biết cái plugin gpupec.dll dùng cho Pec ở đâu không chỉ tui với! cảm ơn nhìu.

6. ilovebaby*HIEN*

_Trời ơi , có ai chỉ tui mấy cái link down mấy cái trò giả lập hay nhất đi , sao không có ai trả lời hết vậy ??????

7. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Steve Burnside: có ai biết cái plugin gpupec.dll dùng cho Pec ở đâu không chỉ tui với! cảm ơn nhìu.
    Cái này bạn có thể vô trang: http://www.dll-files.com để tải, mình thấy chỗ này có hầu hết các file dll.

8. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

U nói chung chung vậy thì ai biết đâu mà giúp. Ít ra phải cho biết đang chơi giả lập gì, Rom thuộc thể loại nào chứ.

9. huyatu

huyatu Mario & Luigi

cho hỏi có cái giả lập PS1 nào trên win XP ko tui cài gòi mà nó đòi win 98 nên ko chạy được.Mong ai bít giả lập ps1 trên win xp chỉ dùm tui nhen cám ơn nhìu

10. yugifan83

11. huyatu

huyatu Mario & Luigi

cám ơn bạn nha thế là cuối cùng cũng đã chơi được nhưng mà cho tui hỏi 1 cái là nếu mà mình muốn chơi CODE thì có chương trình nào nữa ko.Tui đang có chương trình code ps1 nằm chung đĩa giả lập dành cho win 98.Ko bít cái đó có xài chung được cho win xp ko nhỉ hay là cần 1 chương trình khác.Ai bít chỉ dùm mình nhen cám ơn nhìu

12. ilovebaby*HIEN*

_Xin các bác hãy chỉ cho tui cái link để down chương trình giả lập hay nhất đi . Sao không có ai trả lời hết vậy ?

13. yugifan83

Vô đây nè, thích giả lập nào thì lick and donw.
    http://www.emuasylum.com/index.php?page=emulators
    Vô đây nè, thích giả lập nào thì lick and donw.

14. ilovebaby*HIEN*

_Trời , làm sao mà mò , bác biết trò nào hay thì post link để tui down luôn đi . Mò hoài mệt quá !!! Cám ơn nhiều !

15. huyatu

huyatu Mario & Luigi

bạn chịu khó lên trang 25 đi là có sẵn cái link down à.Bạn ko tìm hiu kĩ gì hết mà la um sùm làm người ta khó xử wá

16. yugifan83

Chơi Samurai từ 1-5 special nha, hay là king of fighter 94-2003 bằng giả lập Neogeo, hoặc là Castlevania: Symphony of night (Lâu đài ma). Mây cái này tui khoái chơi lắm. Nếu ở Tp HCM thì tui cho mượn đĩa.

17. huyatu

huyatu Mario & Luigi

nhưng mà lúc down xong dzìa chơi thì nó kiu cái BIOS gì đó bạn có bit ko dzậy nếu bít mong chỉ dùm tui gấp.Tui đọc mà ko hỉu gì hết bó tay

18. yugifan83

Bios của epsxe hả, cái đó tui hổng có rành. Tui có bao giờ chỉnh Bios đâu, tui chỉ config và test mà thấy ko báo lỗi là chơi hà. Có ai biết ko? Chỉ giúp cậu ấy kìa.

19. huyatu

huyatu Mario & Luigi

có ai chỉ dùm tui ko dzậy mong sao chỉ dùm tui lẹ lẹ được ko tại vì down dzìa cái chương trình gì đó mà nó load lâu mà chơi ko hịu wả gì hết.Mong ai bít chỉ dùm ty nhìu

20. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi cho hỏi cái! Tại sao cái giả lập PS1 của tui nó Save nhanh (F1) thì được nhưng Load nhanh (F3) lại không được? Mỗi lần Load tui lại phải nhấn Esc ra để Load mà tui sợ làm vậy mau hư máy. Tui chơi lại cần Save/Load nhanh nhiều.
    Tui chơi thỉnh thoảng lại bị đứng hình, đó là tại máy hay đĩa? (khi load ra thì không đứng nữa)
    Tui Save bằng Menu thì lúc tắt máy, bữa sau mở ra lại chẳng Continue được là sao? Trong Slot1 và Slot2 chẳng có gì cả.
    Cuối cùng cho hỏi làm thế nào chơi được mà không cần phải cho đĩa vào? Tui đã thử tạo ổ đĩa ảo nhưng cũng không được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.