Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chickencon

chickencon Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết trò "Tales of Phantasia" (không biết tui viết có đúng không) chơi trên trình giả lập nào không? Ai biết chỉ giúp tui với.

2. chickencon

Có ai biết trò "Tales of Phantasia" (không biết tui viết có đúng không) chơi trên trình giả lập nào không? Ai biết chỉ giúp tui với.

3. HungryBoy

HungryBoy Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết GL của máy ĐTDĐ Sony N-GAGE không cho tui xin cái link??

4. matrixnetvn

matrixnetvn Mr & Ms Pac-Man

To chickencon : trò tales of phantasia có trên rất nhiều hệ máy như GBA , ps , GBC và trên snes nữa . Tên trò bạn viết đúng rồi đấy

5. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

to chickencon ; post ba bài cùng một lúc với nội dung y hệt nhau là vi phạm nội quy của forum nhé bạn , còn thắc mắc của bạn ý của bạn là cách chơi hay trình giả lập để chơi bạn phải nói cho rõ chứ ?

6. zerokids

zerokids Youtube Master Race

tui có điều muốn hỏi:ps2 có chơi được giả lập trên pc không. Nếu có thì cần cấu hình máy như thế nào? tiện thể cho hỏi các link download trình giả lập ps2 luôn nha

7. ruoi_trâu

ruoi_trâu Guest

0
    các anh ơi em hoi chút để đọc được "tạp chí thế giới game"ta phải cần thêm trình gì nữa vây có thể nói cho em biết được không vì em tải về rồi nhưng không biết làm thế nào để đọc được.mà để chơi được trình giả lập ps2 cấu hình máy phai như thế nào vây có thể nói em biết được không vậy

8. chickencon

Xin lỗi, tui không cố ý post nhiều đâu, tại máy lỗi nên cứ tưởng chưa post. Cám ơn Matrixnetvn, tui down Znes chơi được rồi, còn chơi bằng Snes lỗi thì phải. Nhân tiện cho hỏi luôn có bản pacth nào để có thể savegame trên Znes như Snes không? Đúng là chơi bằng Znes đẹp hơn Snes.

9. matrixnetvn

Theo tui thì trình giả lập thì cũng chỉ mới là bản thử nghiệm và chỉ có thể chơi đc 1 số trò còn 1 số trò thì may ra vào đc phần giới thiệu là 1,2,3 bay ra ngoài , và nó cũng còn cấu hình máy phải mạnh chứ nếu chơi ở máy cấu hình thấp thì 1 , 2 , 3 nổ bùm luôn
    To chickencon : bạn cần bản patch savegame làm gì ??? Tui thấy trình giả lập zsnes có thể save games nhanh đc mà

10. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

hôn có đâu theo tin mới nhận thì ít nhất để chơi giả lập PS2 cần có một cái VCARD 256MB hoặc cao hơn nữa (khiếp) máy nhà tui RAM cũng mới chỉ được 256MB gắn cái đó vào chắc Ram còn 0MB

11. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

cái VCARD bác nói là cái gì vậy, bác chỉ hộ em được không

còn cái vụ znes nữa chứ, down về nó toàn báo lỗi, ko chơi được, chả hiểu tại sao nữa, nó cữ báo lỗi file Dsound gì gì ấy,, ko hiểu

12. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

HacDaiBang: VCard có RAM riêng! Không xài RAM của U! :)) Và cái "tin mới nhận" của U ai cũng biết hết rùi! Dù sao thì tin mới nhất (cách đây 2 tuần) là cho dù cái VCard, CPU, RAM,...của U bao nhiêu thì Game cũng chỉ chạy có 1/10 hoặc cao lắm là 2/10 tốc độ của cái máy PS2 thật thôi (Lỗi của GL) :P
    Ghost84: VCard là Video Card (Graphic Card) hay còn được dân VN gọi là Cạc Màn Hình á! Cái này để xử lý đồ hoạ trong máy. Còn vụ Zsnes của U thì U nâng cấp DirectX lên nó sẽ không báo nữa! Bản DirectX mới nhất là 9.x (x là serie) nếu muốn coi cái version DirectX của máy thì U vào Start => Run và gõ vào dxdiag

13. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

cho tui hỏi có thể download cái visu gameboy ở đâu để nó chạy ổn định 1 cái,cái của tui cứ 5 phút lại báo "không tạo được file ...sav" nè

14. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

Nếu U đang chơi trên CD thì Copy cái Rom vào ổ cứng trong máy là xong! :))

15. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

ôi trời, vậy thì để chơi được cái giả lập PS 2 thì phải mua cái card màn hình 256 mb cơ à, của em có 32 MB, nếu mua card cỡ đó mới chơi được thì mua luôn máy cho rồi
    nhưng mà như thế là sao hả, card màn hình liên quan gì tới ram đâu ? sao lại nói là khi cắm card 256MB vào thì ram còn 0MB, cái này mới ko hiểu,

16. rionasquare

rionasquare Mr & Ms Pac-Man

card manhình vcủa tui thuộc loại... : S3tri2x3d vậy ophải dùng plugin nào khi cvhơi exp1.6 để máy ko bị đứng tui chọn mấy cái plugin nó m,ới vô được 1 chút thì đứng à
    help me gấp đang ghiền (FF9)

17. Ninja

Ninja C O N T R A

(thong cam, may hong khong danh duoc tieng viet)
    Tui dang choi ff9 nhung bong nhien may bi out ra ngoai khong hieu tai sao. Xin chi giup la loi tai sao? cach sua? lieu co phai do cau hinh may khong? toi su dung chuong trinh eps 1.52.

18. pham tri

pham tri Youtube Master Race

mấy huynh ơi !cho mình hỏi cách xài VBA (cách xài cheat) về các loại : code, cheat , codebreaker, gameshark (các huynh khác cũng đã chỉ mình rùi nhưng nhập hoài không được). Mình đã có giả lập VBA 1.7 rùi , ngoài ra còn cần cái giả lập về cheat nào để hổ trợ thêm không ?
    Còn nếu xài máy VBA thì làm sao nhập code ?
    Hiện nay giả lập VBA nào là hiện đại nhất ?

19. matrixnetvn

To pham tri : muốn dùng cheat trên vba thì đầu tiên u ấn vào cheat , sau đó ấn vào cheat list sẽ hiện ra bảng cheat list . U ấn vào gameshark thì sẽ hiện ra bảng add gameshark . U nhập vào dòng code mã u muốn dùng và 2 phần của mã cách nhau bởi dấu 2 chấm ( : ) rồi ấn ok là xong . Vd 2 phần là xxxxxxx và yyyy thì u nhập vào là xxxxxxxx:yyyy . Còn những loại kia thì cũng tương như trên
    Chương trình VBA o cần chương nào hỗ trợ về cheat đâu vì cheat nó đã quá đầy đủ rùi
    Hiện nay giả lập VBA loại mới nhất hình như là VBA 1.7.2

20. santaro

santaro Youtube Master Race

Cho hỏi hiện nay có trìng giả lập của Game Cube không ? Và nếu có thì có ai biết download ở chỗ nào không ? Chỉ mình với .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.