Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

cái như chú nói chưa chắc đã do máy, có khi do đĩa ghi đểu, đọc đến đoạn vấp bị văng ra thôi. hồi trước máy của tôi cực yếu mà chơi giả lập epsxe ngon ơ:
    P3 550
    ram 128 Sdr
    nvidia (không nhớ) 32Mb

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

giả lập xbox chưa chơi được, hình như được đúng 1 trò từ năm 2000 ấy =)), đừng mất công thử làm gì.

3. finallegend

finallegend Mr & Ms Pac-Man

nè vấn ddề nè ,chỉnh lại pugin đi dùng bios 1001 hay 9001 ấy ,nhớ là phải chỉnh plugin ,tôi không nhớ rõ lắm vì tên dài quá .Bạn chỉnh làm sao khi mà cả movie và game đều chạy ,và nhất là movie phải có tiếng không bị vấp ,khi thoát game không bị treo máy và tất nhiên là xài soùnd của PSXe 1.6 hay pete tuỳ loại .chỉnh lại đi nhé nếu chỉnh hoàn hảo thì chắc mò cỡ 2 tiếng à ^_^

4. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

Khổ vì PS2
    Mong các huynh có kinh nghiệm giúp ! Con PS2 của đệ dạo này dở chứng, có hôm mát trời bật lên nó chạy bình thường, nhưng có hôm dở chứng bật lên thấy màn hình xanh lè ( không có tín hiệu vào tivi). Đã kiểm tra, dây nối không có vấn đề. Dù đã làm đủ kiểu nhưng nó cứ trơ trơ như cục gạch =>Muốn "phang" cho một cái.

5. thien_long46

thien_long46 Youtube Master Race

tui vùa mới tải epsxe 160 nhưng chạy game đang nửa chừng thì máy bị treo ko biết tại sao xin các huynh đệ giúp đỡ
    lần nào cũng bị hết chán wá =(( :whew:

6. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

cho minh hỏi cái:
    1.sao nha cái máy ps2 nha mình không đọc được đỉa chép DVD vậy,nhưng đỉa chép cd thì nó lại đọc được,có cách nào khắc phục không.
    2.làm sao để biết máy nhà mình có mod chip đọc được đỉa chép.nếu không có mod chip thì khi mua mod chip về thì gắn thế nào
    3.mình nghe nói đỉa cd chép máy mới đọc được,có đúng không,muôn sao đỉa chép 1 gb qua đỉa cd thì làm sao

7. fire_in_snow

to: jason hold
    Muốn PS2 đọc được đĩa chép thì bạn ghi đĩa PS2 ở tốc độ 2X thôi, nguyên nhân là một số máy PS2 không đọc được đĩa DVD ghi ở tốc độ 4X. Dạo trước bạn mình cũng bị như vậy, bạn về thử xem !

8. Jason Hold

mình đả làm thử theo cách bạn nói nhưng kết quả vẩn không được gì cả,bạn có cách nào khác không thì chỉ mình hé.còn bạn có biết vụ máy ps2 đọc được đỉa ps1 không vậy,mình nghe nói nhưng chả biết đúng sai ra sao cả

9. fire_in_snow

Có một giả thuyết cuối cùng: đó là thay loại đĩa. Ở trên mình ,có một số máy đọc được loại đĩa đen ( chẳng nhớ tên nữa, nhưng bán theo số lượng 100 đĩa một hộp) nhưng lại không đọc được loại đĩa DVD xịn (loại 25000 VNĐ một đĩa, có vỏ hẳn hoi, bán đĩa đơn). Buồn cười, đĩa xịn không đọc mà lại đọc đĩa thường.
    Muốn đọc được đĩa PS1 thì phải là đĩa PS1 gốc (không đúc, không sao). Tui cũng không chắc vì chỉ đọc được vậy thôi.
    Good luck !

10. fire_in_snow

Ai đó giúp với............

11. Jason Hold

làm sao để nhận dạng máy nào đọc được đỉa đen,máy nào đọc được đỉa xịn vậy,nhưng mình đoán chắc là máy mình đọc được đải đen rội vì lúc trước có mua cai đỉa 25.000 chép mà đọc không ra,có cách nào để đọc được các đỉa xịn không vậy,còn vụ đọc đải ps1,bạn nói đỉa gốc là đỉa ra sao(có phỉa là orginal disc không)còn hưng thông tin đó bạ đọc được ở đau vậy,có thể chỉ chổ cho mình đọc được với không

12. Jason Hold

cái vụ như bạn nói mình củng có bị mộy lần rồi nhưng bị trên ps1 cơ,nguyên nhân bị là do dây kết nối giửa tivi và máy bị rò,hay nói cách khác là bị hư,bạn thử mua dây mới về cắm xem sao,lúc trước mình củng làm như vậy và làn bềnh đó.không biêt máy ps2 có giống ps1 không thì không dám chăc

13. Ryuuroden

Ryuuroden Donkey Kong

Xin lỗi các chú các bác,cho em noob hỏi tí xíu
    Em sử dụng ePSX152 lâu rồi,lúc trước chơi giả lập thì ngon lành
    nhưng hôm trước em đã fomat lại máy,sau đo' em cài lại ePSX152 thì lúc vô hiệu chỉnh mấy cái video,sound,cdrom thì no' báo lỗi là:"This application has failed to stát because WNASPI32.dll was not found.Re-installing the application may fix this problem"
    Tuy vẫn hiệu chỉnh được và vẫn vào chơi được nhưng tốc độ thì bị giảm xuống còn có 1 nữa chơi rất bực mình.
    Mong các chú các bác chỉ em cách khắc phục.Em cám ơn nhiều

14. Ryuuroden

Ryuuroden Donkey Kong

mấy anh cho em hỏi cái.
    em chơi GL ePSX152 khi vào chỉnh video,sound,cdrom thì máy báo lỗi là:"This application has failed to start because WNASPI32.pll was not found.Re-installing the application may fix this problem"
    Sau đó em vào chơi được thì tốc độ game chậm đến mức muốn "fang" luôn
    Mong các bác giúp đỡ em noob

15. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

google WNASPI32.dll ra, rồi nhét nó vào folder ePSXe, hình như cho vào chỗ plugin thì fải.

16. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

làm ơn giúp dùm , ngày mai tôi đi mua máy rồi :D

17. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

18. finallegend

finallegend Mr & Ms Pac-Man

chanka 0.25 ai biết cách chơi mà không dùng dĩa chỉ giùm đi ,tạo ổ ảo thì nó bảo thiuếu cái quái gì đó ,ai biết chỉ đi .

19. fire_in_snow

Mình xài máy đời 50006 và dùng đĩa chép PRINCO (loại đĩa xịn), muốn lỉnh ra ngoài quán chơi nhưng không chơi được vì máy ở quán là đời 39006 và chỉ đọc được đĩa chép AOFO (đĩa thường). Từ thực tế đó suy ra máy tử đời 39006 trở về trước không đọc được loại đĩa chép xịn.
    Thông tin hả ? Mình cũng chỉ đọc được trên GameVN này thôi, còn vụ đĩa gốc là đĩa mà số tiền bạn bỏ ra để mua phải tính bằng hàng chuc đô ( cười).
    Cuối cùng, cảm ơn về lời khuyên, mình sẽ thử.

20. alertthehospital

alertthehospital Youtube Master Race

chao ca'c ban
    minh` co cón ps1 chay con ngon dang can ban'
    co ai co' nhu cau` lien he voi minh` nha
    gia ban' la 450k :hug:
    nhan vao` nick ''alert_the_hospital''
    nhan len nha
    hong het eu hang` het minh` se bao sau
    :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.