Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thevan

thevan Youtube Master Race

Mấy bác ơi , tui đang dùng giả lập PS1 1.60, chỉnh đầy đủ các thông số rùi.khi vào sao nó chạy nhanh quá vậy, nó chạy như tên lửa . mấy bác chỉ tui với

2. Dương-Qua

Dương-Qua Youtube Master Race

Chỉ tui xài MAME đi,tui down về rùi down thêm mấy game nữa về mà chạy nó báo thiếu file .bin gì đó,tui cũng chưa nắm rõ cách xài,load game..v..v... mấy cao thủ chỉ giùm!!!

3. 9170778

9170778 Youtube Master Race

để chế độ fast thì nó thế nếu máy ko chậm lắm thì để chế độ nice cho đẹp mà ko bị chậm lắm nhìn cho sướng!

4. Metal_Gear(2)

Metal_Gear(2) Mr & Ms Pac-Man

Mình thử dùng Ideas( emu của Nintendo DS) để chơi Zoo Keeper bản Japan và mình đã đi tới được mức này của game. Hình mình up lên cho. Có thể xem đây là một tiến bộ không. :D

Các file đính kèm:

5. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

mấy anh ơi cho em hỏi là cái trò harvest moon ;more friends of mineral town đã có rom chưa

6. thevan

thevan Youtube Master Race

Có rùi đó bạn , bạn vào box handheld rùi vào topic Giới thiệu game GBA , ở đó co link down về đó

7. hoangchienhuy

hoangchienhuy Youtube Master Race

có ai biết bio cua pcsx2 mà loại 39001 ở trang nào ko chỉ tui với

8. Metal_Gear(2)

Metal_Gear(2) Mr & Ms Pac-Man

Có ai có bios của Dreamcast không. Mình đã lỡ tải game về rùi mà chưa tải bios nên không chơi được. Mà lên mạng đéo có ai cho mình cả. Ai cũng bắt phải tự dump bios từ máy DC thứ thiệt làm mình hết chơi. Ai có bios đó thì cho mình nhé.

9. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Làm gì mà đến nỗi thế . Tự tìm lấy = Google vào chừng phút là có chứ có gì khó khăn . Tại 2 hôm nay dây net của tôi có vấn đề , phải sang phòng bên cạnh dùng tạm nên ko up cái file đó lên được . Nhưng tôi nhớ rõ , Search = google thì sẽ tìm được 1 cái trang của 1 bọn mê Game Sega và đang phát triển các loại giả lập Sega , vào đó thì muốn Bios Sega gì cũng có , Deamcast , Sega CD ... có tuốt .

10. squall_kouki

squall_kouki Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi làm cách nào để chép game vào PSP ? em có mí cái game download được từ trên mạng nhưng muh lúc chép wa PSP thì nó báo là chơi không được, bị corupted, phải lèm sao đây :huh

11. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

cho mình hỏi cái ps2 slim (máy nhỏ ý ) muốn chuyển từ chế độ chơi ps2 game sang chơi ps game thì làm thế nào . Ở cái PS2 to thì giữ nút , nhưng cái slim mình thử đủ kiểu mà ko được , chẳng may ấn linh tinh thì được 1 lân , nhưng dò mãi ko ra . Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

12. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Tui chơi MAME32 mà sao nó mờ mờ ấy chỉ làm cho nó rõ đi!!!

13. microsoftxbox

microsoftxbox Youtube Master Race

cho hỏi co trương trình giả lập xbox ko vậy

14. microsoftxbox

microsoftxbox Youtube Master Race

cho hỏi co trương trình giả lập xbox ko vậy

15. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Cho tớ góp ý 1 phát nhé:
    Thứ nhất là chương trình chứ ko phải là chương trình
    Thứ hai là đứng post 2 bài liên tiếp kiểu đó
    Thứ ba là thử dùng cái đầu mà nghĩ coi nếu có giả lập Xbox thì xbox bán cho ai

16. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi Nintendo GameCube đã có giả lập chưa? Nếu có rồi thì download ở đâu?

17. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Cho tớ trả lời 1 phát nhé:
    thứ 1: đúng rồi
    thứ 2: đúng luôn
    thứ 3: sai rồi, gameboy có giả lập, vẫn bán được hàng đấy thôi. Việc phát triển giả lập, có khi chính hãng đó cũng khuyến khích đó. GC có trình giả lập khá tốt là dolphin, nhưng nói cho vui thế thôi, cũng vẫn lởm khởm lắm. Muốn chơi thì kiên nhẫn đi, không chờ được thì mua luôn GC về cho đỡ nghiền.

18. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Nói như cậu thì nói làm giề
    Mấy cái consle cầm tay ko dc phép xét vào đây
    Giả lập PSP đầy đường mà PSP vẫn bán chạy như tôm tươi

19. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Cậu phải biết rằng nếu viết phần mềm giả lập mà mâu thuẫn với cty sản xuất thì đã có kiện cáo to rồi. Đằng này PCSX vẫn đàng hoàng phát triển, mây trình giả lập khác cũng không hề bị dẹp. Điều đó chứng tỏ các công ty đó cũng không phản đối giả lập, vấn đề chính là để haòn thiện một giả lập thì thời gian có lẽ phải tính bằng năm. 1 hệ giả lập mà đứng vững đến 5 năm là cực kỳ thành công rồi. Tại sao không khuyến khích người khác khuyếch trương hình ảnh của hãng cùng với hệ game đó? Vấn đề là không để các hãng khác có thể giả lập được hệ máy của mình trên môi trường của họ, điều này chỉ có thể chống bằng cách thiết kế các hệ game có cấu hình cao, đây cũng là điều tất yếu vì các game mới muốn hình đẹp thì yêu cầu cũng tăng theo. Tuy nhiên về lâu về dài thế nào cũng bị hãng khác tìm các giả lập được trên hệ của họ để tăng tính phong phú , một lợi thế rất lớn của mỗi hệ game.

20. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Cóa lẽ là cậu nhầm ý tớ
    Tớ nói cung là ko wan tâm đến giả lập lắm với lại cũng chả hy vọng vào 1 ngày đạp trời nào đó có giả lập PS2 hay xbox cả
    cái tớ bùn cười là có nhưng ông cứ vào là chả cần biết đầu cua tai nheo thế nào cứ phải bem ngay 1 câu :

Có giả lập ........ chưa hả các bác nếu có các bác cho em cái link nhá cảm ơn nhìu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.