Trung tâm hỏi đáp mọi thứ liên quan đến video game và trình giả lập(ver 1)

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Alone Starvn, 30/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. santaro

santaro Youtube Master Race

Cho hỏi hiện nay có trình giả lập của Game Cube không ? Và nếu có thì có ai biết download ở chỗ nào không ? Chỉ mình với .

2. vyvysams

vyvysams Youtube Master Race

ai chơi được emu của ps 1 thì giúp mình với, sao mình dùng cả êpxse và cả emurayden nữa nó đều ko nhận gamepad vậy, mình dùng cái controllêr cho pc bình thường, cảm ơn các bạn rất nhiều

3. matrixnetvn

matrixnetvn Mr & Ms Pac-Man

To santaro : theo tui biết thì hiện nay vẫn chưa có giả lập gamecube đâu . Muốn chơi thì chỉ còn cách là mua gamecube về mà chơi thui nhưng mà ở vn thì gamecube hiếm lắm , o có nhiều nơi bán lắm
    To vyvysams : tui chơi đc giả lập của ps1 đó . Máy u o nhân đc có thể là do u chưa download plugin controller . U có thể download plugin đó ở đây : http://www.emuxhaven.com
    Chú ý : sau khi download xong thì u hãy unzip cái file download vào file plugins ở trong chỗ you cóp giả lập . Rùi sau đó u vào chương trình giả lập rồi chọn config , ấn vào game pad rồi chon pad 1 học pad 2 rùi chọn nút là đc

4. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

santaro: lên http://www.ngemu.com mà down về chơi THỬ! Miễn sao cấu hình máy U đủ mạnh và U có game để chơi! À xin nhấn mạnh cái chữ THỬ hồi nãy!

5. Core-Pipboy

Core-Pipboy Donkey Kong

Có ai biết chương trình nào dùng để chỉnh Code trong PS1 không ??Làm ơn chỉ hộ chỗ để downloàd luôn.Thankx !!

6. vyvysams

vyvysams Youtube Master Race

cam ơn bạn nhiều vì đã trả lời nha , nhưng mà mình làm như bạn nói ruig mag vẫn ko được gì cả, game pad của mình chơi các trò pc khác cũng được mà chỉ mỗi plâysstation emu là ko chơi đưọc, hic híc

7. Asakura Yoh

Asakura Yoh Dragon Quest

vyvysams: thử vô chỉnh nút lại chưa? Gamepad làm sao tự chạy được nếu không đặt cho nó nút nào để bấm?

8. Ninja

Ninja C O N T R A

tui đang chơi giả lập ff9 nhưng không hiểu sao các đoạn demo cứ tối om, không xem được, tui dùng chưởng trình expse1.52, cấu hình máy có 4mb card, nên dùng plugin gì là hợp lý,xin chỉ giúp !

9. Tomahawk

Tomahawk T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi 1 tí: Ai biết cách sửa lỗi này trong VGS ko vậy, tôi chơi FF8, khi vào trận đánh thì phần menu cứ bị chớp tắt như đèn laser, mắt đã kém mà còn chớp tắt kiểu đó thì chịu sao thấu.
    À, và cũng xin được hỏi ngoài lề 1 tí: có ai biết các bài quyền cảu Zell trong FF8 ko, các bài quyền để có được các chiêu xịn như Burning Rave, Different Beat ấy. Tôi đã có bài quyền của chiêu My Final Heaven và Meteor Barret rùi.
    XIn lỗi vì post ko đúng chủ đề, vì box FF8 ko post bài ko được.

10. bushido

bushido Youtube Master Race

Tui có đọc trong tờ báo Làm bạn với máy vi tính ,họ có nói đến là chương trình pcsx2 chơi được nhiều trò mà ko chỉ cách làm sao đế mà chạy được ,có sư huynh nào làm được ko.Chỉ tui đi còn cái link mà họ cho ko chỉ cách làm còn cái địa chỉ mail của ổng là:malahi2xxx@.yahoo.com

11. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

dùng pec2.5 đi vào trang emucheater.com mà down, cái này có nhiều cheat lắm đó, tha hồ mà dùng, đủ các trò của ps1 luôn

12. quanghuy1405

quanghuy1405 Youtube Master Race

có ai chỉ tui down cái chương trình mà nó giúp để cái patch vào khong ????

13. hoang_hiepsi

hoang_hiepsi Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho mình hỏi tí nhé:
    - Mấy cái file .asf là cái dạng gì?
    - Chương trình nào để convert qua dạng .asf? Sẵn cho mình cáil ink luôn.
    Cám ơn nhìu. :D

14. ncduc_dt

ncduc_dt Guest

.asf là định dạng gì mình không biết nhưng nếu muốn convert qua dạng đó thì hãy xài windows media encoder 9 lớn khỏang 9.54mb.
    Link: www.nhvu.mail15.com
    Post bài lộn box rồi

15. Ninja

Ninja C O N T R A

Nhà tôi card 4 MB, dung expse 1.52 đang chơi ff9 nhưng cứ đến đoạn demo dài là die luôn, hơn nữa các đoạn demo lại tối om. Cách khác phục thế nào đây, xin chỉ giúp ?

16. crew

crew The Warrior of Light

Cái này bác thử chọn Cái video plugin pete D3D rồi chỉnh cho các cái thấp nhất hoặc chọn cái fast ở phía dưới thì có thể qua được. Bị vậy chắc do card quá yếu.

17. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

tui nghe mấy bác ở đây nói là chưa có bios để vchạy gải lập PS 2 , nhưng khi tui down vef thì nó có sẵn bios rôìi ( trình gải lập ấy ) , thế cací đó là cái gì , không phải bios hảt ,
    và còn hai cací này nữa nha : SCPH10000.BIN , Bios 100001 Japan, Bios PS2 Beta 1 , ba cái đoá cũng là bios cho PS 2 đó , tui đọc được tin này trên ngemu.com , nhưng mà tìm down không ra , thế mà có mấy bác pở saigonsoft lại down được ---> ????

18. hoang_hiepsi

hoang_hiepsi Mr & Ms Pac-Man

Cho mìn hỏi chít nhe:
    Mìn xài Snes9xwin. Trong phần File > Recent Games của mình hơi bị đầy, làm sao xóa bớt cái danh sách này?
    Cám ơn.

19. PetitD

PetitD Legend of Zelda

Cho em hỏi chút nha, mấy anh chị có biết chỗ nào tải mấy bản sửa lỗi của trình giả lập epsxe hôn? em chơi ff9 thì đến 1 chỗ bị đơ, chơi cái talse of destiny thì khi vào 1 chỗ màn hình tự nhiên đen sì, (vẫn đi được vì khi điều khiển chẳng may vào cái nhà thì nó lại hiện ra) nhưng không thấy gì thì đi tiếp thế nào được. Hỏi mấy đứa bạn nó bảo là do chương trình bị lỗi nhưng nó không biết chỗ down bản sửa lỗi. Có ai biết thì chỉ dùm em với, plzplz.. , cám ơn trước nha.

20. tom_raider9999

tom_raider9999 Donkey Kong

___Cho mìn hỏi chít nhe:
    Mìn xài Snes9xwin. Trong phần File > Recent Games của mình hơi bị đầy, làm sao xóa bớt cái danh sách này?
    Cám ơn.

tôi trả lời bạn nè bạn có thể chọn Reset đó thì nó sẽ xoá hết các game mà bạn đã chơi lúc trước mà nó chỉ có từ 1->10 thôi mà nhiều lắm đâu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.