Trung tâm hướng dẫn cách build (Update trang 1)

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 4/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Ke ke ke,thử rồi thử rồi.Hôm trước đi với Snow,định là mình sẽ chơi ToW,còn Snow sẽ chơi ToA,chưa kể cái Ring of Flame nữa.........

2. langtuhd05

langtuhd05 Youtube Master Race

Có ai hướng dẫn chi tiết cho mình cách build char Prophet dc ko?

3. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

4. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

phần Conqueror chỉ xem được lv 31 còn bảng hoàn thành thì ko xem được

5. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

6. urstllu

urstllu Youtube Master Race

7. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

8. valkyriehp

valkyriehp Youtube Master Race Lão Làng GVN

Em đánh class Champion thì tăng strength, intelllgence, dex kiểu gì:-/

9. sevenkingdoms

Str : dex = 2 : 1
    Ko cho tí điểm nào vào int cả, nếu ko muốn bị thành một đống dặt dẹo.

10. urstllu

thế thì lên lvl 72 legend mới max nhĩ?:-? mà tớ nghĩ cái shield charge/disruption làm gì nhỉ? 4s skill disruption hả? thêm nữa, cái shield smash tăng làm j, giảm DA ko có bao nhiu hết.

11. sevenkingdoms

Shield smash mà đập thì dmg của nó = dmg vũ khí + dmg khiên + effect đủ kiểu, không cộng thì cộng cái gì :)). Đã chơi Defense thì xác định khiên là vũ khí chính.

Còn cái disruption, đánh với boss sẽ thấy nó lợi thế nào, 4s disrupt skill là cả một vấn đề. Tớ từng dùng một con để shield charge làm primary attack giết boss rất là phê đấy :))

12. urstllu

à há, cái shield smash tớ ko đọc dòng ghi chú, chỉ đọc hiệu ứng, b h thì hỉu rùi :D
    nhưng cái tớ post ở trên là char templar chiến, thủ vừa fải, công dam cao, đây chỉ là ý định của tớ thui, đang suy nghĩ thêm, chả bít nó có fải nữa nạc nữa mỡ ko nữa.

13. urstllu

còn đây là con Dreamkiller, nếu thấy chuẩn thì theo nhé:wink:
    - ban đầu chỉ tập trung cho Mas. Rogue thôi, anatomy, lethal strike, open wound ko cần max vội, chủ yếu là calculated strike/ lucky hit, blade honing, và cây evenom weapon, bên Dream thì tăng skill point trước, rùi tăng ToW , cột lucid dream để sau cùng.
    lvl 45 thì sẽ như vầy
    http://www.titancalc.com/TitanCalc....32-0-0-0-0-8-0-6-0-0-0-0-0-0-0-0-6-0-12-0-0-0

rùi khi hoàn thành sẽ như thế này:
    http://www.titancalc.com/TitanCalc....32-0-0-0-0-8-0-6-0-0-0-0-0-0-0-0-6-0-12-0-0-0

14. 00sonsong00

to Urstllu : để tớ phân tích hết những cái sai của cậu nhé, quan niệm sai lầm nhiều quá.
    Theo cậu thế nào là Templar chiến, Chiến hay không không phụ thuộc cách tăng skill point, phụ thuộc cách Gear(ít nhất đúng với game TQ). Chiến là phòng thủ sao mà tăng max ToC. max ToC thì cần qué gì Quick recover... . Xin nói thêm, với 1 char dream, cho dù - res 100% (all res : fire, ice, storm, poision, percing) tớ dư sức cũng không để chết mang nào ngay (tức nhiên là đang nói đến Legend) ngoại trừ giết boss.
    Cái thứ 2 : Battle Awareness max wtf ???
    Cái thứ 3 : Psionic Touch ??? đồng ý không tăng khi chơi dream với -100% rechagre. còn nếu không thì vứt cha nó char đi

Còn về vấn đề Dreamkiller:
    Cái thứ 1 : 1 class chẳng có tí phòng thủ nào, vô cùng dễ cho về thành dưỡng sức thế mà vẫn còn ham hố deal dam, quá vớ vẩn . ToW ???. với class này, Dam không phải là vấn đề nên rất cần ToC, không lại tiễn đưa anh về nơi chín suối sớm thôi.
    Cái thứ 2 : char của cậu nói thật vô cùng lủng củng, chẳng có skill nào hỗ trợ nhau cả.
    với Xmod, cậu định farm chay a`, cứ chọc chọc từng con 1 à, thế thì bao h lên lv 70 ??? đến năm sau à?. Thừa skill tăng vào Bleeding dam thì chuyển sang Fantom cho xong. Giết boss chẳng nhẽ chỉ chọc 1 cái Lethal Strike rồi đợi nó hồi rồi mới làm tình tiếp sao.
    Cái thứ 3 : Distort Reality ??? 1 point vô cùng quý, không hiểu thì miễn bàn zzz

>>> tăng theo cậu thì newbies chết sặc

15. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

1 câu thôi.Khi lên point thì phải biết mình đang làm cái gì.Với mỗi skill là mỗi mục đích khác nhau (Như vậy mới kết hợp được nhiều dòng khác nhau).Cần phải định hướng là cách build này là cho newbie,phải làm sao tiết kiệm được point càng nhiều càng tốt

Thứ 1 :Cách tăng point của cậu ko thể hiện được tính hòa hợp của 2 mas
    Thứ 2 :Có những skill ko cần thiết đối với char đó .Ví dụ Concussive Blow,1 point cho là có thể có,8 point thì hoàn toàn không được.Dreamkiller,sao tăng vào calculated strike mà lại thêm vào Throwing Knife.Quá phí.

16. Sivermoon

Sivermoon Mr & Ms Pac-Man

Các bác công kick bác Urstllu ghê quá :o . TQ là game có rất rất nhiều cách build đâu phải ai cũng phải build giống ai . Cố gắng tạo ra những cách build mới lạ ko đụng hàng mới hay chứ , đảm bảo char của mình đi hết legend mà ko chết mạng nào là tốt rồi .
    to Urstllu : các bác ý góp ý thế cậu xem lại cách build của mình nếu thấy build theo cách của cậu mà vẫn đánh tốt ko die , kill boss đều thì giữ vững ý kiến , còn nếu ko đánh nổi thì xem lại theo góp ý của các bác ý :hug:

P/S : đang build 1 con dreamkiller sử dụng -100%re + 2 super skill Lethal strike và phantom strike liên tục :D . Con này nghịch hay phết mỗi tội phải chạy nhiều + hơi bị tốn mana và phải + 1 đống INT vô ích để mặc đồ =))

17. 00sonsong00

không hề cần + int vô cũng mặc được -recharge 100% ở lv 42.
    với cách build trên không chết ở xmod là chuyện chơi 1 char 1 tháng, lết từng tí 1, dụ từng con quái ra giết, không sớm muộn về thành.

18. urstllu

to sonsong: thanks vì những góp ý của cậu::) mình chơi TQ cũng không nhiều, chỉ chủ yếu là thử nghiệm char này char kia thui. Templar là con mình định chơi, nên tăng thử để mọi người góp ý.:hug:
    riêng char Dreamkiller, mình thấy trên 4rum chẳng có hướng dẫn nên post cách tăng của char mình lên, trả lời từng cái của cậu nhé:
    - cái thứ nhất: tớ thix dam cao, càng cao càng tốt, chọc 1 cái wái legend chết càng hay, nên tớ chọn ToW.
    - cái thứ hai: tớ không hỉu cậu bảo không skill nào hỗ trợ nhau là sao?
    - cái thứ ba: đồng ý 1 điểm cho DR, hay bỏ throwing knife tăng cây DR cũng dc.
    nếu tớ nói j sai thì cứ góp ý nhé:;)

19. 00sonsong00

không hỗ trợ nghĩa là 1 char deal dam, không có khả năng phòng thủ thì nên dồn hết cho phòng thủ. Chứ đừng hi vong giết nó trước khi nó giết mình. Tại với mod xmax, gặp mấy con bắn tên với char dream kia sẽ rất dễ tử vong.
    chơi dream tớ thường tăng cả ToW và ToC, lúc cần thì chuyển, đừng tiếc point, làm thế này sẽ hay hơn

20. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Nâng cả Tow và ToC ???
    Tại sao ko up ToE ? Dam convert 2 health mà? Mình chơi cái đấy fang quái chẳng bao giờ bơm máu cả (epic thoy ;)))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.