Trung tâm hướng dẫn cách Build - Update trang 1

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Dark Phoenix, 7/8/10.

1. kidkiss

kidkiss Youtube Master Race

Cho mình hỏi druid thì nên xài staff gì là ngon nhất ??? Mới chơi chưa có kinh nghiệm mong mọi người chỉ giúp

2. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Ở trang 1 trong bảng hình như có sự nhầm lẫn, phải là như thế này chứ nhỉ?
    +Summoner là Nature+Earth
    +Druid là Nature+Storm
    ........
    ........
    ........

Chỉnh sửa cuối: 29/3/11
  3. Lucky_Girl_

Lucky_Girl_ Mr & Ms Pac-Man

Nhầm vị trí giữa storrm và earth ở dòng 1 thì phải

4. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

nature chứ có phải natural đâu =.=''
    nhiều ng` cứ ghi là warface (khuôn mặt chiến tranh???)

5. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Nhầm.
    Đã sửa.:|:|:|:|:|:|:|:|

6. aly92

aly92 Youtube Master Race

không có magician vs sorcerer à mọi người

7. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Uhm, ko có.:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

8. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình hỏi tí, class nào chơi bow là tốt nhất vậy. Warden ko chơi spear mà chơi bow có dc ko :-?. Mà nếu chơi spear thì tăng strenght hay tăng dex nhiều hơn :-/

9. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

Theo mình thấy thì chơi bow tốt nhất là Haruspex, Warden mà chơi bow chắc hơn Hunter đc 1 chút xíu vì mất cái khiên thì mất gần hết các skill bên Defend rồi

10. quanmonaco

quanmonaco Youtube Master Race

Mới tập chơi con Habinger
    Đã xem hướng dẫn và có vài thắc mắc mong ai chuyên gia giải đáp dùm
    thấy thằng Psionic Touch có vẻ ngon hơn Onslaught sao hướng dẫn lại chọn Onslaught ?
    sao không tăng full Triump ? thấy nó rất là Imba
    sao lại chọn Convalescence mà không phải là Empathy hay Wrath ? ( thấy cái nào cũng ngon - đang rất là phân vân )
    mong được giúp đỡ
    thanks

11. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

Mình không phải chuyên gia, nhưng mình có thể giúp bạn. Mình cũng từng là Newbie của TQ (IT), chơi cũng đc 1 thời gian rồi nên cũng có 1 ít kinh nghiệm.

So sánh Psionic Touch và Onslaught : nhìn chỉ số thì khó có thể nói Onslaught ngon hơn, nhưng mà đánh thử thì sẽ biết. Với Onslaught bạn càng đánh cành mạnh trong 8 hit, đến hit thứ 9 thì bão hòa ko lên nữa, khi đang có Status của Onslaught thì mạnh như siêu nhân ý b-):15% dmg + pierce res; trừ giáp, trừ kháng, slow (quá imba); 16% as + ms.

Chọn lựa giữa 3 Trance cũng tương đối thôi, cảm thấy với bộ đồ của Char như thế thì thích hợp với cái nào --> lấy cái đó thôi. Theo ý của riêng mình thì minh thích Wrath >> Convalescence >> Empathy, Wrath trừ kháng đánh sướng lắm.

Còn chuyện Triump, dư điểm thì cứ tăng đi.
    Bài hướng dẫn là cách build chuẩn, tránh lạc đường cho người mới thôi, khi mà Char có chút "thành tựu" thì bạn có thể build theo cách của mình và tự test.
    :)

12. HellBaron

Đang chơi uber mod nên phải tính chuyển sang chơi bow :)), chơi melee lúc đầu đánh toàn miss ấy mà quái nó vào bụp 1 lúc thì .... (kèm theo đó là mất hết exp :(()

13. vovinayma1410

vovinayma1410 Youtube Master Race

mình mới chơi thì chơi spellbreaker có hợp không nhỉ? :D mình thích class nào farm mob nhanh nhưng ko dính đến storm :D

14. HellBaron

Nếu cậu chơi TQ bt thì tớ nghĩ class nào cũng ổn hết thôi, tớ bây giờ đang chơi uber mod nên lúc đầu nếu mà ko có hunting thì ko nhanh nổi :(

15. HabingerNO1

HabingerNO1 Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác.em hiện đang cày con habinger bản IM(nhìn tên cũng biết đấy :D).em nó mới lev 44 epic act 1 thôi. Có cái vấn đề là trước nay em vẩn xài combo phantom strike+onslaugh,bây giớ mã mas dream thì thấy thêm quả combo tempo rift gì đấy nữa.but chuột trái phantom chuột phải onslaugh rồi thì thêm skill nua bít nhét vào đâu.hơn nũa mana của con này cũng đâu có dư dả gì. Vậy co pro nào cấm harbinger qua dc legen rối thí chỉ giáo hộ em cái,len titanquest đọc éo hiểu lắm.em xin cảm ơn :D

16. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

thật ra cái skill đó dam base trên Int ( thì phải =_= ) nên Harb không cần lên vì tốn rất nhiều skill point mà main attack đã có Onslaught là skill vô cùng khủng rồi ( mặc dù cái kia AoE và có Vit damg =)) ) .Nếu dư skill thì bạn nên đầu từ vào battle standard hay gọi đệ của warfare hay Distrostion Reality của dream ( thế thì phải =_=). Nhưng đối với mấy con như Diviner hay Evoker thì cái này khá là hữu dụng

17. HabingerNO1

HabingerNO1 Mr & Ms Pac-Man

Dc rối để em bỏ cột onslaugh đi max combo phantom temporift thêm đồ trừ recharge nữa đi xmax cứ gọi là quái chết như rạ bú mana như nước =))

18. duythanh105

duythanh105 Moderator Moderator

Sax ... Onslaught là main att tởm nhất IM rồi ... Công thủ toàn diện ... cứ onslaught vs Phantom strike vs cả warwind là Ok rồi :-bd

19. harry999

harry999 C O N T R A Lão Làng GVN

Mọi người thấy conqueror thế nào ? E dạo 2pic này thấy bảo mới chơi thì nên chơi conqueror hix đánh buồn ngủ vô đối (vì em mới train harbinger lên 22 thấy kém phê hơn) hôm qua ráng lết tới lv 32 rùi càng chán hơn khi dùng shield... Mọi người tư vấn xem mới đầu chơi SBK được khôg? Em lên cơn delete mất char và item rùi...

20. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

SBK cần đồ +skill. Ko thích hợp làm class tiên phong.

Conqueror dùng shield thì lên đủ mấy skill auto-attack của Defense sẽ thấy hết chán.