Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Leonardodl86

Leonardodl86 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Có ai biết nhiệm vụ ám sát Carlson ở NCR mà Bishop giao cho làm thế nào k? Giúp mình với/

2. Leonardodl86

À, đã làm được rồi. Chôm cái presidence pass của thằng trợ lý là vô được nhà Carlson, sau đó thích mần gì thì mần ;)) Mình thì dùng 1 ít super stimpack cho nó nhân đạo :P

3. N_LP

N_LP The Warrior of Light

nhớ ko lầm thì là nói chuyện với Jo về cái GECK (nói bao nhiêu lần vẫn đc), thế là nó chỉ cho Ghost Farm thôi. Dò World map ko đc đâu, phải nghe kể về những xác chết lúc nửa đêm và những thứ liên quan đến GF mới được.
    GF là nhiệm vụ chính ở Modoc mà. Bí quá thì bỏ, ko thì load lại.

4. Cassidy

Cassidy Mr & Ms Pac-Man

Không được đâu, lần trước tôi cũng mắc phải lỗi này, phải bỏ luôn nhiệm vụ Ghost Farm, chỉ còn cách load lại thôi.

5. Panzercracker

Panzercracker T.E.T.Я.I.S

Chính xác là nó chỉ xuất hiện lần đầu và duy nhất, nên nếu đã bỏ qua thì phải load lại, có khá nhiều người không biết.

6. biggam

biggam Youtube Master Race

mình mới chơi lại chỗ Enclave, level 26, đem theo Cassidy và solik cho nó xách đồ về :D không tốn chút máu nào hết (không tính chỗ mê cung và thèng Frank nhá) mà cũng giết được thằng to xác ấy:D. Không bít có ai còn cách nào gọn hơn cách của mình không post lên cho mọi người tham khảo, chứ mình thì chỉ cần chậy vào thằng tổng thống cho nó một trái bom rồi chạy ra, bom nổ rồi chạy lại lấy cái thẻ, làm y như vậy với mấy thằng bác học chỗ máy tính rồi ra gặp thằng trùm.
    Khỏe, khỏi chiến đấu chi cho mệt

7. Cassidy

Cassidy Mr & Ms Pac-Man

Cách hay nhất là thuyết phục cho thằng bác học thả virus ra, nhưng cách này tiếng anh phải siêu + speech cao mới thực hiện đc.

Đã có ai chơi phá đảo mà không kéo theo 1 NPC nào từ đầu đến cuối không nhể :D, tớ chưa thử bao h nhưng chắc là mất thời gian lắm nhẩy ?

8. biggam

uh, lúc mới lên Enclave lần đầu, thèng bác học cũng thả virus ra, mình còn nhớ thả xong mình nói nó cái gì đại loại như "...........you're brave man", rồi hok bít làm sao nữa, vì lúc đó chỉ chăm chăm cái thẻ President thui.
    Còn đem theo mấy thằng NPC cho có, chứ lúc gặp thằng Frank kêu tụi nó đợi chứ theo mình là bị thằng Frank phơ chét ngắc ngứ.:p
    Giờ chơi lại từ đầu, với Hintbook, Advance Power Amor MKll, 2 khẩu Gauss Rifle, vô số đạn, tiền và stimpact, sướng kinh:D.
    À mà nghe nói có bộ giáp của thằng Frank, vụ đó thiệt hok mấy pro, chỉ mình với, kiếm mọi cách mà hok được, ức chế=((

9. N_LP

chơi đc đến nửa game thì bận việc lung tung, gác lại. công nhận, khó vật vã =.= nhưng cũng ko mất thời gian hơn bao nhiêu đâu :D
    móa, mới chỉ phá băng đc bằng 1 cách duy nhất và thủ công nhất: kill Frank, tủi thân quá :(( lần nào chơi đến gần cuối, đọc dialog cứ lọan cả lên, bấm đại liên tục :((

10. biggam

N_LP nếu chơi tay bo với thằng Frank, mình đưa cho quyển sách và đồ chơi, dĩ nhiên là character là bạn phải chọn rồi, lấy cái save đem qua save của bạn là okie.
    À mà nhớ lúc mình đi tìm xăng cho Tanker, lên nói chuyện với thằng Bager, cái thằng pede mà mình cứu nhỏ bạn nó đó, nhờ nó đi tìm ở chỗ người SHI, một ngày sau là có xăng, nhưng đổi lại Bager bị tụi kia vô giết, chắc thằng Dragon ghen quá:D

11. Leonardodl86

Hôm qua mới thử format cái Emperor, bị nguyên đám người Tàu nó bu vô chém luôn, may mà chiến thuật mình cao nên thắng lợi vẻ vang. Mấy thằng lính cầm Gauss Rifle 200 hp không bắn được mình phát nào ( đánh đàng hoàng k cheat k hack nhé) Ra đến cửa gặp cái Force Field vàng chặn lại, chơi 2 quả mìn là chập chờn ngay, thoát ra ngoài an toàn :))

12. N_LP

làm thế nào mà đc nhỉ :-? bắn vào mắt/tay nó hay né ?
    còn Yellow Force Field thì 1 em Dynomite là đủ rồi, ko thì Repair phải cao tí, mò mò hack nó (chưa làm đc bao giờ)...!

13. Leonardodl86

Canh ngay mấy cái cột mà núp thôi, dùng gauss rifle nhắm vào mắt nó, lại gần thì đổi qua YK42B, tiếp tục nhắm vào mắt, bắn xong dùng 2 AP của perk di chuyển để núp, cho bọn đệ xử lý. Chỉ số small gun + energy weapon 150. Không dám nói là cách tốt nhất, nhưng ít nhất cũng xài được :) Bọn lính đó, chỉ cần mình bắn nó, là nó tập trung vào mình k à, k thèm để ý mấy thằng đệ luôn.

14. Cassidy

Cassidy Mr & Ms Pac-Man

Bộ giáp của Frank là mod, do fan tự thêm vào, bên NMA có đấy !

Cả nhà ăn trưa vui vẻ nhá :hug:.

15. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

tớ đã end game without npc ::) ! mình chỉnh char ít nên không thèm thu thêm npc làm chi ^^

bộ giáp ấy khi mặc vào sẽ không cởi ra được nữa :D !

16. X-Lich

X-Lich Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có link down patch fix của cả FO 1 và 2 ko, mấy cái link trong topic down em ko thể nào xài nổi, mà ko có patch thì ....::(

17. biggam

hơi ngoài lề tí, mấy bác đã chơi qua JAGGED ALLIANCE chưa nhỉ, y chang FO của chúng ta, nhưng khác cái là chiến tranh dành độc lập cho một dân tộc (giống chiến tranh VN với Mỹ ngày xưa ấy:p), cũng chế độ AP, cả kho vũ khí và áo giáp (dĩ nhiên ko bằng FO), cũng NPC, và giao diện cũng như đồ họa đều giống FO, nhưng quan trọng nhất, nó là một trò hay và không phải FO.
    Bên nước ngoài (cụ thể là Nga) tụi nó cũng lập hẳn một trang cho game này, trông cũng sôi nổi ghê. Nhớ lúc vừa chơi xong FO, mình đi lục các cửa hàng để tìm một game tương tự thì ra nó, chơi hay thiệt.
    Mấy pro thử xem.::)

18. maithinh

maithinh Dragon Quest

Có ai chế tạo được con Centaur trong fallout 2 chưa vậy, cho xin cái hình coi với. :hug::hug:

19. bauxau

bauxau Youtube Master Race

Cho hỏi sao mình chơi fallout tactic bị đen toàn màn hình là sao ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

20. X-Lich

X-Lich Mr & Ms Pac-Man

Cái fallout tớ down về trên cái trang của Nga ko có đa số phim và ko có file music, ai có mấy file đấy thì cho tớ xin nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.