Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. N_LP

N_LP The Warrior of Light

vũ khí NPCs có thể cầm là mặc định (tùy thằng), có cứ đưa nó, xài tuốt. ko quy định bằng lv và cũng ko thể thay đổi.
    Vic, Cassidy xài M72 Gauss Rifle là tốt nhất, Sulik thì Super Sledger.
    Có thể có những lọai vũ khí tụi nó xài đc có chỉ số cao hơn, nhưng kinh nghiệm cho thấy hiệu quả với đội hình trên là cao nhất ^^
    tớ cũng tìm đc có 4 bộ y chang thế thôi :D
    YK42B Pulse Rifle là khẩu có sức bắn 1 phát cao nhất. Nhưng gọi là hiệu quả mạnh nhất thì phải tùy thằng khả năng cầm và đối tượng làm bia. Cái gì cũng có tính tương đối thôi ^^

2. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

Vic và Cassidy đúng là cầm khẩu Gauss bắn tốt. Mà sau này chơi em đưa 2 đứa dùng Piston Pulse (ko nhớ tên chính xác - mà là súng ngắn dạng pulse ấy) bắn cũng rất tốt, có điều range ko đc cao => đứng gần => hi sinh sớm. Còn Sulik thì thường dùng Ripper hay Mega Power Fist, có lần đánh thằng kia văng từ đầu màn hình này tới gần cuối màn hình bên kia :devil:.

PA kiếm thì hình như là 4 bộ. Lúc em chơi thì mua đc thêm vài bộ nữa.

Súng mạnh nhất kể theo Damage thì đúng là có cây YK42B Pulse Rifle. Hay là dùng Alien Blaster. Mà về sau này thì dựa vào cách nâng skill weapon thôi.

P/S: theo em thấy thì dùng Pulse Rifle bắn PA tốt nhất, damage thường trên 30 (Chưa kể Critical)

3. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Hah! Có vẻ mấy ông khoái năng lượng nhỉ . Tui chơi PPK12 1 phát ngay mắt là toi đời mặc giáp gì cũng rứa .
    Tui thấy sulik cầm Ripper ko tốt lắm . Lúc trước đưa mega fist nó đi 1 lượt đấm 4 phát là chết 1 thằng linh Enclave . Còn cầm Ripper thì đâm 3 nhát nhưng ko chết nổi

4. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

mấy pác cho em hỏi cái nì ! Chơi giết con trùm cuối cùng xong rùi đi ra ngoài , nó cho xem film kết thúc game 1 hồi rồi nó thoát game luôn ! Tại em upgrade bản crack nó vậy ! Giờ làm nhiệm vụ chính trong game xong rồi mà vẫn muốn tiếp tục chơi tiếp nữa thì phải làm sao đây ? Chỉ em với >> cảm ơn nhiều ơi là nhiều !!!
    Em có up cái save game đó ở đây này !

Các file đính kèm:

5. maithinh

maithinh Dragon Quest

Nếu bạn là Idolize ỡ Vaultcity cũng bị cái này, bạn check thữ cái karma trước khi vào NCR, nếu là wanted thì đừng vào, qua Vaultcity hấp diêm con thị trưỡng cái hẵn.

Vài falche vất cái giáp cùi bắp vào rồi edit nó. :x. Lvl 3, cho bận vào, làm cõ cái arroyo, các bác đấy chém chém, tự mất máu, tự chết, vui lắm.

Guass tốt cho cassidy, 2 khẫu Gauss phã thì thôi khõi nói, tui dùng gauss vì đạn nhẹ, lại dễ kiếm.
    Big gun thì thích chơi vidicator minigun, next to target, and brust. :devil::devil:

6. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

là khẩu súng tui cho rằng tệ lậu nhất . Nếu ông có ý đinh dùng khẩu này fang mấy thằng Raider thì còn dc chứ fang bọn Enclave thì thất sách hẳn hòi . Tui bắn rồi damge tệ lậu khi bắn mấy thằng có AdvPA dùng cả 2 loại 5mmJHP và 5mmAP

7. maithinh

maithinh Dragon Quest

Vidicator đâu phãi dùng đạn JHP or AP đâu bạn. Nó cùng caseless mà, cùng đạn với HK đó.

http://fallout.wikia.com/wiki/Vindicator_Minigun

Cái này đứng kế Hardened Armor brust 2 phát chết ngay, ko cần phãi phát thứ 3, nhưng phãi next to target nhá. :D

8. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

Nhằm wa cây Minigun rồi bạn ơi, gặp Minigun thì vứt từ sớm, vừa nặng vừa dở.
    Mà trong FO2 ko có cây big gun nào dùng 2mm EC nhỉ - làm trùm luôn quá :D - vậy mà bên BOS lại có :o

9. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Nho khong nham` thi` ben BOS moi co khau Minigun xai2 2mmEC ben FO2 thi` ko co thi phai

10. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

có ai chỉ cho mình với không ? please đi mà < chơi xong muốn chơi tiếp nữa mà không được < Ức chế quá ! Nhớ lúc trước vẫn được mà sao mình down bản này lại không được !

11. nta139forum

nta139forum Youtube Master Race

có nhằm không vậy... chứ Vidicator là cây brust mạnh nhất FO2 rồi :D
    nếu chọn fast shot + 2 AP thì.. mỗi lượt brust 3 phát cự ly gần... thì kiểu nào cũng toi :D:x
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ở FO2 có 1 cây brust năng lượng.. nhưng hok hiểu sao yếu kinh :( nhưng qua BOS thì cây này lại mạnh kinh khủng... :x

12. N_LP

vậy Bozar để ở đâu :|
    Gatling Laser, mà Laser bị armor chống như thế nào thì biết rồi đấy ;;)

13. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Theo tui Bozar bắn thì ép phê nhất ::) Đưa cây Victor và Bozar cho Marcus thì Bozar phề lòi hơn cây Victor nhưng lạc đạn cũng dễ chết hơn:D

14. Panzercracker

Panzercracker T.E.T.Я.I.S

Vidicator chứ không phải Victor ;))...

15. N_LP

vừa thử bản patch hi-resolution. Nhìn cái khung cảnh mở rộng thêm nó kì kì sao á, nhưng đúng là độ phân giải khác hẳn. Hay tại card mình nhỉ =.=

16. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

CHơi 1 hồi thấy mỏi mắt :D
    Chữ ít quá :D

17. bapngo

bapngo Youtube Master Race

game nay hay ko dzay ban :D hay vthi tui dow ve choi thu sem

18. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

Hên xui, vì phong cách của game FO ko phải ai cũng thích ...
    Nếu bạn có khả năng ngồi, nghiền ngẫm và khám phá từng ngóch ngách của 1 game nhập vai thì có lẽ nên thử. Còn ko thì cũng ko dám ko cho bạn thử, chỉ sợ chán thôi.
    BTW, "there is no harm of trying" , cứ thử đi bạn, biết đâu lại ghiền :D :D

Ah, mà ko biết post ở đâu nên post vào đây, cái banner mới của box ý nghĩa thật :D :D
    /applaud everyone ... lets waiting for your monument back to war :D :D

19. N_LP

cái gì cũng có tính tương đối. chẳng thế biết với cậu có hay hay ko ^^

Nếu thấy thích thú với những nét chính đã làm rất nhiều gamers thích thú (đi dạo vòng vòng box thấy ngay) thì tại sao lại ko thử =)

20. garu1688

garu1688 Youtube Master Race

tôi dơn fallout2 về chơi thử và cũng down cả link sử chữa 1.02 gì đó nhưng khi chơi ngay bài đầu thì tìm mãi không thấy thuốc nổ nó nằm ở chỗ nào cả..... bác nào hảo tâm chỉ hộ cái...
    - đi qua 3 con kiến lúc đầu rồi rẽ phải giết 2 con kiến nữa lấy được bịch máu
    - chạy ra đi thẳng lên trên rẽ trái giết 2 con bọ cạp lấy được 2 cái đuôi
    - chạy ra đi tiếp rẽ phải giết 3 con bọ cạp thì lấy được đuôi và thêm 1 cái giáo nữa
    - chạy ra đi thẳng thấy cái cửa mà không có thuốc nổ.............

Các bác chỉ cho chỗ lấy thuốc nổ đi ......

Mod ơi !!!!! Giúp với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.