Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Guest

0
    Cảm ơn mình có cái đó rồi. Cái mình muốn hỏi là không dùng tranner có làm được như thế không.
    Bạn chỉ mình cách gài bom ở màn cuối nha mình không biết vị trí để gài.

2. Ashley

Ashley Dragon Quest

Mình bỏ 2 năm rồi. Hy vọng là không nhầm lẫn.
    Sau khi giết gã President và lấy được cái Key. Bạn cứ xuống đến lúc không còn xuống được nữa. Tại đấy có một cái phòng và có một cái máy tính to đùng, đúng hơn là nó giống cái phi thuyền hơn.
    Hình như nó ở phía tay phải của căn phòng đấy. Mìn hẹn giờ chuẩn bị rồi tiến đến cái khu vực đấy. Đừng đặt bom vào thân của cái máy ấy mà đặ thẳn vào cái máy tính ở trưóc mặt ấy. Chom Bùm Bùm. Chú ý nhé: Nếu đồng hồ bắt đầu đếm ngưọc từ 10 phút trở xuống thì bạn đã đúng rồi và té thôi.
    Còn nếu sai thì chắc mình nhầm ý mà :P

3. Guest

0
    Bồ ơi trong phần nhiệm vụ ở Den lúc mình giúp con chủ quán trong quán bar Bekey ( hình như con chủ quán tên là Rebecca mình không nhớ rõ lắm) nó bảo mình kiếm thằng Fred để đòi hộ nó 200$ nhưng tui tìm mãi không thấy thằng ấy đâu cả????????

4. dimitri043

dimitri043 Mr & Ms Pac-Man

Nó ở gần khu vực lão Flick ấy , cứ đi quanh quanh hỏi chuyện từng thằng 1 là sẽ gặp :D

5. Guest

0
    Mấy bác ơi cho em hỏi nhiệm vụ mà cái thằng ở Vault city nhờ mình đi tuần ở Gecko đó?? em đi quang Gecko rùi mà về nó vẫn cứ nói mình chưa hoàn thành nhiệm vụ zdậy???????? các bác giúp em với.
    Sãn tiện chỉ luôn cho em cách tố cáo mấy thằng làm hộ chiếu giả luôn nha.

6. totti

totti Mr & Ms Pac-Man

Đi ngoài worldmap cho cả 8 ô xung quanh gecko chuyển thành màu sáng mới đủ!

7. Guest

0
    :cry: Bồ ơi nói rõ giùm cái đi, tui làm gì thấy 8 cái ô nào xung quanh Gecko

8. Pal

Pal Dragon Quest

@KE SI TINH:

8 ô vuông chứ 8 ô nào hả bác? :P

Bác chỉ cần đi vòng quanh Gecko để thắp sáng hết 8 ô vuông cạnh nó, rồi quay về báo cáo với cấp trên là hoàn thành nhiệm vụ thôi.

Hope this help

9. Ashley

Ashley Dragon Quest

Fred là cái thằng mặc áo Pull vàng vàng, gù gù ý. Trông chả khác gì lũ kia đâu nhưng nếu bạn chỉ con chuột vào nó thì nó sẽ bào là
    "you see a The Den citizen" Nhảy vào nói chuyện với nó. Nhớ trả hộ nó nợ là tương lai nó trả mình lãi gấp 10 đấy :D

10. bach_misi

bach_misi Youtube Master Race

Quay lại nhiệm vụ nhà wright nhé:
    em điều tra như sau. đầu tiên hỏi thàng anh về căn phòng của richard, rồi vô đó lục lọi giá sách, khám phá ra cái ông jet rỗng, chạy đi hỏi lung tung và hỏi đến thằng mắc áo đỏ là JImmy thì nó khai là đi hỏi renesco. Vâng em tìm renesco thì nó khai là salvaltore làm. Xong nhé. em hớn hở quay lại báo tin. Nói chuyện rất vui vẻ với cả 2 thằng con của lão wright (nói lại cho chắc ăn cho nó đõ bụp ấy mà). Sau đó mở cửa và.... nhà wright nã súng vào em như mưa. Hết

11. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

To ashley
    kekekekekekekekek
    về sau tui đi trở lại Den thấy thằng Fred mặc áo đen,thắt cà vạt trông lịch sự không chịu được, chắc nó giàu rùi đây, tui đến nói chuyện hy vọng nó trả tiền lần trước, nhưng ...nói không trả gì cả, bác làm gì để nó trả xiền cho mình gấp 10 lần vậy.

To bach misi
    hồi trước qua đoạn đó tui cũng bị như bác, phải load lại.sau đó chẳng cần đi đâu điều tra cứ khai man là được, nó đâu có đi kiểm tra đâu

12. Pal

Pal Dragon Quest

(Bài này tôi viết trong chủ đề "Bí mật..." lần trước, giờ copy vào đây để giải thích về vụ Fred ở the Den)

Ở the Den, khi mình làm nhiệm vụ đi đòi tiền của Fred cho Becky. Nếu mình cho gã Fred đó vay tiền ($100 hay $150) thì vài tháng sau (khoảng 6 tháng) mình quay lại thì hắn đã giàu rồi (nhờ đánh bạc) và thưởng cho mình:

_ $2000
    _ 200 Small Energy Cell
    _ 250 Micro Fusion Cell
    _ 1 Plasma Grenade.

@Donaldduck213: chắc bác nhầm lẫn đâu đó, hoặc là bác trả tiền cho Becky mà không "báo cáo" cho Fred (chưa nói chuyện với nó). Nó phải biết là ai trả tiền cho mình thì mới có thể trả ơn được chứ :P

@bach misi: đoạn đấy chắc là bug thôi, tôi thỉnh thoảng cũng bị, cuối cùng chỉ cần Sneak vào là xong.

Hope this help

13. bach_misi

Các bác có thông cảm cho nỗi khổ của em ko?? của nó đóng kín thế, mở ra là chết, sneak thế quái nào được, ngay cả khi npc của mình bước qua ngưỡng của cũng bị ăn đạn mà.

14. Pal

Pal Dragon Quest

@bach_misi: cho nó vài chai bia cho nó hết nhìn đường luôn (khoảng 10 chai là đủ :P ). Nếu nó vẫn nhìn rõ thì cho luôn vài nhát Super Stimpack, vấn đề được giải quyết gọn nhẹ :P (nếu bác sắp hoàn thành nhiệm vụ đó rồi thì thằng đó cũng trở nên vô dụng :P )

Hope this help

15. bach_misi

EM cũng muốn giết nó lắm rồi, không thiếu cách như là Super stimpack hay là đặt bom nhưng giết nó thì ai cho em nhiệm vụ đến serria army depot cơ chứ. Cnàg khổ hơn giết 1 thằng bj trừ 10 karma mà em lại đang làm người tốt.

16. Pal

Pal Dragon Quest

Việc gì phải tốn công tới SAD làm gì hả bác? Đưa cho thằng con của nó một khẩu súng, bảo "giơ ra trước mặt mặt bố mày rồi bóp cò" là xong, Mr Wright được tham quan âm phủ miễn phí :P

Còn nếu bác vẫn muốn làm nhiệm vụ đó thì lời khuyên của tôi là nên đi mua một đĩa Fallout 2 mới đi, nhớ mua ở hàng khác đấy.

17. dimitri043

dimitri043 Mr & Ms Pac-Man

Khoan đã còn 1 cách khác ! Bác cứ tạm bỏ nhiệm vụ đó đi , chờ đến khi giết trùm xong , Lấy quyển sách của Tulley để cho mọi kĩ năng lên 300% rồi sneak vô sau lưng Mr.Wright :D . Sau đó cứ nói chuyện với nó thoải mái , không sợ ai bắn đâu ! Khi biết được vị trí SAD rồi thì ... Kill him :D

18. Warknight118

Warknight118 Mr & Ms Pac-Man

sao nhiều lúc tui nói chuyện với derek để đòi cuốn sách
    cho becky hắn không chịu trả lời vậy.Lúc đó tui tức lắm
    muốn cho nó ăn 1 băng đạn ghê nhưng đang làm người
    tốt nên bỏ qua.

19. bach_misi

Không ngại khổ, không ngại khó cuối cùng vẫn công toi. Khỉ thật!!!
    Bác dimitri ơi, em nói rồi, cái cửa vào phòng thằng cha wright bố đóng kín như bưng, em mở ra đã lãnh đạn rồi, dù sneak cao mấy cũng toi, làm sao mà gặp thằng wright được. Thôi đành bỏ qua SAD vậy :? , lại còn 1 đống kinh nghiệm nữa chứ

20. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Bạn đừng trông mong gì hỏi thằng Derek nó chẳng nói đâu, thằng đầu óc bã đậu; cứ theo kinh nghiệm của tui thì quyển sách đó chỉ có thể nằm ở ba nơi thui, nhưng tui mới chỉ bít có hai để tìm đó là:
    _ Ở phía dưới khu nghĩa địa, cạnh mấy cái thùng
    _Ở trong nghĩa địa( ở khoảng phía tấy nam của NĐ)
    Quyển sách đấy cũng khá dễ nhìn, tuy nhiên phải chú ý mới nhìn thấy.Còn Một vị trí nữa ở đâu, tui cũng hông bít...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.