Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kefka

kefka Mayor of SimCity

ở reno không thể thưc hiện đuợc tất cả các nhiêm vụ
    có đâu 3 gia đình
    bạn chỉ được chọn một và thực hiện nhiệm vụ của gia đình đó thôi
    kefka chọn gia đình bèo nhất
    họ không dính dáng tới ma tuý => mafia sạch

2. muitenden

muitenden Donkey Kong

he he ! cần gì phải có sách ! bác chịu khó dần level ở NCR là ổn hết ! mmaf có bác nào nói cho em cách thả bọn nô lệ ở NCR ra được ko ??? lâu ko chơi lại ! quên hết cả nhiwwmj vụ rồi !

3. dungbienhoa

dungbienhoa Youtube Master Race

Nhiệm vụ ở The Den:
    -Tìm giùm cô chủ quán rượu&cờ bạc cuốn sách ... qua khu vực bắc nói chuyện với tất cả những người ở trước tiệm của mom(có thêm nhiệm nếu gặp mom) sẽ gặp được thằng đã mượn sách, nhưng nó nói đã đánh "rớt" rồi, hãy ra chỗ nghĩa địa tìm sẽ thấy.
    -Đòi tiền giùm cô chủ qúan, đến chỗ căn nhà fía dưới nằm cùng dãy sẽ gặp con nợ, nhớ đối xử tử tế sẽ có lợi sau này.
    -Đưa bữa ăn đến cho thằng sữa xe giùm Mom ( sẽ được 1 miếng dogmeat)
    -Do thám kho hàng(ở cái nhà bự) giùm Lara(nói với tụi bảo vệ là Meg... gủi đến)
    -Tới hỏi MEg... giùm Lara có cho phép cô ấy chơi đám To... không!
    -Dò hỏi sơ hở của To...(tới gặp thằng đứng trước nhà kho và nói chuyện)
    -Cùng tham gia trận đánh(nhưng chỉ nên núp xa xa thôi)

4. Jenkins

Jenkins Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

CHưa hẳn đâu Kefka ! CHơi thì chọn luôn 3 dza đình nhưng chỉ thực hiện nhiệm dzụ của họ thôi chứ không phải dza nhập dzô nhóm họ làm dzì , tui đã thanh toán Salvatore dzà Mordino , dza đình cuối ( quên tên mất rồi ! ) thì thấy coi bộ ngon hơn nên tui dza nhập !

5. kefka

kefka Mayor of SimCity

vậy ông giống tôi
    thấy bọn salvator và mordino là ngứa mắt rồi
    tôi thịt hết , vừa xơi được exp vừa đỡ tốn thời gian ngồi mò
    tới new reno tôi có sniper rồi nên làm càn dữ lắm :)

6. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

1--bác có thể tìm được bản 1.27 ở HCM khu Bùi Thị Xuân đó (ở nơi khác thì em hổng biết)
    2--chỗ này em hổng nhớ (vì thằng lenny yếu wá)
    3--ngày tháng cũng không quan trọng lắm (ở fallout2 thôi còn fallout1 thì cực kì quan trọng :wink: ) ,tuy nhiên làng Arroyo đâu có truy nã mình ,già làng chỉ báo mộng thôi mà
    4--bác thử dùng cái món đồ chửa phóng xạ thử đi (thứ lỗi cho em vì em lỡ quên tên rồi :wink: ) :lol:
    nếu bác ở HCM thì cho em biết địa chỉ

7. muitenden

muitenden Donkey Kong

hey ! sao bài của tui mất nhiều thế nhỉ ???
    cho hỏi cái :
    1_quest ở new reno ! NCR ( VD nhý cách thả bọn nô lệ ) ! san fra ! redding và broken hill ! với cả cách sửa máy ở vaul 13 ! lấu ko chõi quên sạch rồi !

8. deathemperor

deathemperor C O N T R A

Câu thứ hai của tui mấy u lôn rùi,ý tui hỏi là khi lọt vô đến trong cùng của cái Sector 5 rồi thì login vào cái computer,đọc thông tin xong thì cho điều khiển con robot,ra lệnh tắt cái nhà mày thì bị lính bắn,do đó xin cho hỏi phải làm gì trong đó thì mới phải?
    Còn cái verson đó có download được hông dzậy?

9. Jenkins

Thì đơn dzản thôi ! YOu cứ dzô www.interplay.com rồi nhấn dzô patch , kiếm game Fallout 2 rồi download dzề , quá đơn dzản ! Chỉ có điều là you đang chơi version mấy thôi !

10. deathemperor

deathemperor C O N T R A

Trời ơi,sai hông có ai giúp tui giải cái Radiated(nhiễm xạ đó) hết dzậy,đi đâu cũng mang theo trong người cái căn bệnh chết người đó thiệt là bực mình quá đi.Sau tên Jen nói "sớm" quá dzậy,cái version mà u chỉ không play được mấy cái save của cái v1.00,mà tui thì đã đi rất rất lâu rồi,thiệt là tức quá,phải play lại thì quá sức tưởng tượng(đến San Francisco,vault 13....).
    dù sau thì cũng cho hỏi chút,cái món đồ ở làng Gecko mà cái ông già gì đòi để ổng cho bình xăng thì lấy ở đâu dzậy?
    Còn giết cái tên gì(dài quá không nhớ nỗi) mà phải giết hắn thì mới có thể gặp được ông vua trong San Francisco.Còn cái Tank,làm sau chạy nó,còn nữa,trong sector 5 thì phải làm gì?
    Còn nhiều dzấn đề nữa nhưng quên rồi nên hỏi sau,xin trả lời lẹ lẹ đi,cám ơn.

11. madman

madman Youtube Master Race

Tớ có cách khác đây:
    Trước hết bạn làm những nhiệm vụ của nhà Mordino ở sòng bạc Desperado trước nhưng bỏ qua nhiệm vụ cuối là giết nhà Salvatore, sau đó bạn đi làm những nhiệm vụ của nhà Salvatore rồi cho hắn "về trời". Như thế bạn sẽ được rất nhiều điểm. :idea:

12. madman

Cách sử cái máy ở Crecko village:
    Trước hết là nói chuyện với ông già đứng kế Lenny và hỏi thăm về Hydroelectric.... gì gì đó rồi tới Vault City nói chuyện với McClure (trong căn nhà bự) xin anh ta cái đó rồi quay lại làng Crecko đi vào nhà máy, nói chuyện với Festus ôm cái hydro... chạy đến cái van và sửa nó. 8) 8)

13. madman

Có ai biết Vault 13 ở đâu không? :cry:

14. Lord X

Lord X Youtube Master Race

Có ai còn đĩa Fallout 1 không cho tui mượn hoặc bán cho tui cũng được tui đang cần lắm đó giúp tui đi

15. Jenkins

Sẵn sàng bán cho you ! Nhưng dzấn đề là you đang ở đâu , tui thì đang ở TP.HCM , game Fallout 1 thì tui đã chơi xong hết rồi , game này không có dzì khó hết dễ hơn Fallout 2 nhiều ! Trong game này tui dư tiền để sắm cho mình những Weapon dzà Armor hạng nhất !

16. totti

totti Mr & Ms Pac-Man

Nếu bác ở HN thì có tui nè! Email: rain_sea_ams@yahoo.com

17. Jackal

Jackal Mr & Ms Pac-Man

- Muốn chống phóng xạ thì xài Rad-X ( viên thuốc 1 đầu trắng 1 đầu đỏ )
    - Muốn khử thì xài Rad-away hay gì tên gì đó lâu tui quên mẹ nó rùi , hoặc là gặp anh bác sĩ ở Redding , Vault City rồi đưa tiền nó chữa cho .
    Thông thường thì trước khi chơi với mấy con Alien , Centaur , Floatter thì nên cẩn thận nhất là Floater và Centaur vừa có phóng xạ vừa có độc . Độc thì không phòng được chỉ chữa được còn phóng xạ thì có Rad-X xài xong là miễn dịch với phóng xạ trong 1 thời gian.

18. deathemperor

deathemperor C O N T R A

Xin mấy u trả lời cho công dụng của mấy món đồ này:
    1-Rodscorpion Limbs
    2-Tool
    3-Vault 15 computer part
    4-Rope
    5-Water flask
    6-Junk
    7-Blue Memory modul
    ....
    Cám ơn

19. madman

Trời ơi! Rắc rối rồi đây. Tui đi được đến Encla... rồi nhưng làm sao để gặp trùm cuối? Mong các bác chỉ giúp.

20. Johnny

Johnny >> Josh Hartnett

Đến Enclave phải thực hiện nhiệm vụ chính là dụ dỗ tên bác học nhả Virut trước, sau đó lên tầng 2 huỷ máy tính rồi ra cửa mới gặp được trùm cuối. Cố gắng nha.

Những cách tìm ra VAULT 13:
    1. Đến Vault 15 tìm trong máy vi tính
    2. Tìm ông Westin ở NCR rồi làm nhiệm vụ trông đàn bò, sẽ có 2 con thằn lằn xuất hiện, đi theo đến Vault 13 luôn
    3. Nói chuyện với lão già chăn bò, người làm của Westin, hỏi lão coi Vault 13 ở đâu

Công dụng của 1 số đồ vật mà bác deathemperor hỏi:
    1-Rodscorpion Limbs: bán kiếm tiền :lol:
    2-Tool: dùng để đưa cho Valerie con gái Vic hoặc bán kiếm tiền
    3-Vault 15 computer part: ko có tác dụng đáng kể
    4-Rope: leo xuống giếng, hố
    5-Water flask: vô dụng
    6-Junk: vô dụng
    7-Blue Memory modul : ko có tác dụng đáng kể

Tui có thể thực hiện tất cả cả nhiệm vụ ở Reno cho tất cả các gia đình, nếu các bán thắc mắc thì tui sẽ đang cách cho.[/quote]

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.