Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SoiGia

SoiGia Youtube Master Race

tui mới tập chới FOII có nhiều thắc mắc , bác nào biết trả lời giùm em :
    1 . Khi gặp Jo ở modoc tại sao he không nói về farm ghost ?
    2. pigboy là cái gì thế ? sao mình không sử dụng được ?
    3. Mình chưa có cái full cell nhưng mình cũng mua được xe , trả 2000 rồi ( có thể bản của mình bị lỗi . Nhưng sao mình mua xe mà chẳng bao giờ thấy xe cũng chẳng bao giờ dùng tới vậy ?
    Bác nào biết trả lời giùm em , cám ơn nhiều !!!

2. Falluot

Falluot Youtube Master Race

3. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Bác phải hỏi thằng ku về GECK thì nó mới ra điều kiện là phải giải quyết nông trại ma ám rồi mới nói cho biết về GECK.
    Chỉ có trong bản full mới dùng được pip thôi. Bạn nên mua bản full về chơi, bản thiếu có nhiều lỗi vớ vẩn lắm.
    Xe thì sau khi mua xong phải ra ngoài nhẩy lên xe ngay (nhấn chuột trái vào xe để dùng) Nếu không dùng xe ngay mà xang cảnh khác thì sẽ bị mất xe đó (cái này là lỗi)

4. theboy145

theboy145 Youtube Master Race

Ê Jenkins!cậu có biết chỗ nào bán đĩa cd fallout1 và 2 không?

5. SoiGia

to bigbaby : Mình có nói chuyện về geck rồi nhưng nó vẫn không chỉ đường đến trang trại ma ám , thế mới tức chứ :(
    Mà trong lúc đi ngoài bản đổ để tìm nhiệm vụ thêm , mình gặp một cái đầu đá . Nói chuyện với nó nó cho mình một cục đá không biết công dụng làm gì , có ai chỉ cho mình không thế .
    Nếu lúc mua xong không nhảy lên xe thì mất xe hã , có cách gì mua lại không thế và cho minh biết các lợi ích của xe , mình thấy không có xe vẫn di chuyển khắp nơi được đâu có vấn đề gì đâu ?
    Các bác giúp đỡ zới nhé . Thank you !!!

6. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái cục đá đó để tăng Str thì phải lâu rồi không nhớ nữa...

Còn đi xe thì sẽ di chuyển nhanh hơn, và ít bị gặp khủng bố hơn :)) :))

Nọi dung đàm thoại về TTMÁ là như thế này:

Chosen one(CO): ông có biết về GECK không?
    Jo: tôi có biết chút ít nhưng không dễ dàng vậy đâu...
    CO: opp, thế ong muốn tôi là gì?
    Jo:Chuyện là thế này, đã lâu rồi làng tôi không có mưa...mùa màng thất bát..
    CO: ông biết là tôi ko thể làm mưa được mà.
    Jo: ồ không, chả là chúng tôi đã từng phát hiện ra một vùng đât.........

Câu truyện đại loại như vậy. còn nếu chọn nhầm lời thoại thì.......

7. SoiGia

Các dùng hòn đá đó để tăng streng ra sao ? nó chỉ tăng tạm thời hay là dữ nguyên . Mình muốn nâng cấp version cho nó khỏi lỗi nhưng mà mình tìm được cái áo màu tím rất tốt ở một cây cầu , bây giờ chuyển phiên bản thì tiếc lắm :((
    Còn mỗi lần vào nói chuyện với ông Jo , chọn đủ kiểu nhưng nó vẫn quay lại từ đầu , chẳng còn lựa chọn gì khác để ông ấy nói ra trang trại ma ám , không biết có phải do phiên bản của mình lỗi không nữa .
    Với lại nhân vật của mình trong mỗi trận đấu thì chỉ có 8AP thôi , bây giờ muốn tăng thêm thì dùng cách nào là tốt nhất . luôn tiện cho mình nick Yahoo của bạn luôn bigbaby nhé ( dễ làm phiền hơn ) . Thanks nhiều !

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cứ để nó trong người thoai thì phải, cái này lâu lém rồi khôn đụng tới quên roài :p

Còn muốn tăng AP thì phải tăng điểm Agi lên không thì về sau sẽ có perk action boy cũng để tăng AP.

Cái áo đó bằng một cái combat armor thoai mà. về sau còn nhiều đồ xịn hơn nhiều

Nick của tui là Superbaby272. Nhưng tui ít chat lém :p

9. SoiGia

có cách nào mua lại xe mới không thế , có ai biết chỉ giùm tui với . Với lại tui ở vault city nhưng không biết cách sử dụng vi tính để lấy dữ liệu . Ai biết cách sử dụng vi tính thì chỉ giùm nha .
    À sẵn tiện cho hỏi pigboy là cái gì và cách dùng luôn . Tui có nghe nói đến nhưng chẳng biết gì về nó cả . Thanks!

10. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

-Muốn làm nhiệm vụ ghost farm thì cần cả ch nữa, có thể ch của char thấp quá nên ko được.
    -Trong FO2 chỉ có một loại xe duy nhất là mua ở Den.
    -Tại vault city: computer ở tầng ba cho char biết vị trí vault 15,..., để chuột phải chỉ vô thấy hình bàn tay ấn chuột trái là được; computer ở tầng một cho char biết về phẫu thuật.
    -Pipboy: ấn P sẽ hiện ra màn hình pipboy, bạn có thể cho qua thời gian tại đây -còn tuỳ địa điểm-, pipboy ghi lại map và nhiệm vụ ở các thành phố, các đoạn phim và ...

11. SoiGia

Có ai biết tại sao khi mình sử dụng heading thì PE giảm xuống không thế ?
    hic , thế lúc ở Den mình mua xe mà quên nhảy lên , hình như nó mất rồi . Bây giờ làm sao để kiếm lại đây . Có ai bày mình không thế
    còn cái computer mình cũng làm như bạn thế nhưng vẫn không được :((
    Còn mình nói chuyện với một cái đầu đá nó thử thách lòng kiên nhẫn của mình và cho mình một cục đá , cách sử dụng cục đá đó ra sao có ai nói cho mình biết không vậy ??

12. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

-Power healing khi sử dụng làm buồn ngủ nên giảm PE, qua thời gian sẽ tăng lại.
    -Sau khi mua xe ở Den nên đi ngay rồi quay lại cũng được để xe xuất hiện ở cổng thành phố, vì phần lớn bị lỗi xe bị ... mất đầu, cách duy nhất là load lại khi chưa mua xe.
    -Trong vault của vault city có rất nhiều computer, ko phải computer nào cũng dùng được, bác phải hỏi người ở đó để họ chỉ cho main computer.
    -Cục đá chỗ cái đầu khi sử dụng sẽ tăng AP và vài chỉ số khác nhưng chỉ được một thời gian.

13. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

úi chà chà , lâu wá chời lâu ko vào box , nhìu lính mới nhẩy , làm ăn phát tải phát lộc As nhẩy ?
    @soi : lý do mà nhai mấy cái đó giảm PE là vì đó là thuốc thiên nhiên mà , đồ free , của rẻ là của ôi mà , hehe , chú ko đọc tác dụng của nó à
    còn chuyện chiếc xe thì nói mãi rồi , đi bộ cho sướng , muốn nhanh thì cẩn thận 1 tẹo , gủi xe vậy !

14. SoiGia

chơi game là một điều thú vị nhưng thật là bực mình vì những lỗi của nó :((
    lúc trước sài phiên bản 1.0 lỗi nhiều quá nên đành chấp nhận hy sinh nhân vật để chơi lại từ đâu thế mà sau khi dùng phiên bản mới đi lại đến Den rồi thì mới phát hiên ra , mỗi lần bỏ súng vào người là nó báo error rồi thoát ra ngoài . Thật là bực mình hết sức , muốn có một phiên bản hoàn chỉnh để chơi thật là khó quá !!!

15. Virus2612

Virus2612 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho em hỏi có cách nào làm cho mình có nhiều AP, chỉ số xài AP ít, để mà em có thể phơ Sniper mỗi lượt khoảng 3 phát được không. Mấy bác chỉ cho em perk nào làm tăng AP cho mình giảm AP sử dụng vũ khí đi. Em còn thơ dại lắm.
    Thank :x

16. SoiGia

hình như sniper bắn một lượt mất đến 6AP lận nên yêu cầu của bạn bắn được đến 3 phát thì khó qua đấy.
    Bạn có thể thử dùng pert sau : "Bonus rate of fire" giảm AP dùng cho các loại súng . Muốn sử dụng pert này bạn cần phải ở level 15 , Agi 7 , Int 6 , Pe 6

17. FFVII_Cloud

FFVII_Cloud C O N T R A

Lúc tạo nhân vật chọn perk Fash shot --> -1 Ac dùng khi súng.Thế là được chứ gì .

18. SoiGia

sao tui chẳng sử dụng bigpoy được vậy . Mỗi lần dùng nó báo "you aren't wearing bigboy" , cho tui hỏi làm sao để sử dụng pigboy đây , chơi mà không sử dụng đầy đủ chức năng của game thì kém thú vị lắm . Bà con giúp đở giùm nhé .

19. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Có gì khó đâu:
    BT là cần 6AP cho một phát ngắm.
    Nếu chọn khẩu đặc biệt được giảm 1 AP 1 lần bắn nên còn 5AP
    Chọn Perk ...(quên tên roài bác chịu khó down hướng dẫn FO 2 về trong đó tui nhớ có nói đến perk này đó) được giảm thêm 1AP nữa khi dùng súng ==> còn 4AP 1 lần

Từ đầu chọn Agi=10 được 10AP
    thêm 2 perk action boy ==> +2AP
    Tổng cộng 12AP

======> chẳng phải là mỗi lượt bắn được 3 phát là gì? :D :D :D

fast chứ ko phải fash.
    Mà dùng perk đó thì làm sao ngắm được hở pa
    Muốn sử dụng Pip thì phải cài bản full 624MB thì mới dùng được

20. Virus2612

Virus2612 Mr & Ms Pac-Man

He he, em cảm ơn mấy bác nhiều. Mà cho em hỏi kỹ năng sún nhỏ nó có làm tăng sát thương khi sử dụng súng không?? Hay là nó chỉ làm tăng độ chính xác thui. Cái chỉ số Citi... gì gì đó, nó làm cho mình bắn đặc biệt của em có 3% liệu có thể bắn được nhều phát đặc biệt không.
    Em củm ơn!( câu thêm tí MP) :o) :@)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.