Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Độ chính xác cao --> tăng khả năng bắn trúng vào những vùng hiểm,đương nhiên là mức sát thương sẽ cao hơn.Còn cái gọi là critical ,1 phát 1 thằng ..... chơi cái này thấy ít kiểu chết ,không sướng !!

2. kethichgame

kethichgame T.E.T.Я.I.S

Trời , sao lại dùng phí vậy . Nặng có 1 pound , mang trong mình tăng 1 CHA , của độc đấy bác ạ sao lại đem "ăn"

3. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Cục đá ấy tổ nặng, tôi ko thèm dùng kìa, để vô tủ một thành phố nào đó để đấy, còn ch thì tăng 1 chứ tăng 10 cũng chả cần, char đã có đủ NPCs cần thiết, speech ko dùng nhiều lắm, +1ch tăng cho speech chả là bao->vì vậy vứt quách đi cho rồi!

4. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Híc híc ai cho tui biết bản sử lỗi của FO2 kiếm ở đâu đi.Lâu ngày chơi lại lại gặp phải cái cảnh chiếc xe của mình giờ chỉ còn cái mông(chổ chứ đồ) ko thể nào vào xe lái toàn phải lếch bộ(mà ôm đạn nặng thấy mẹ) khổ quá.

5. WhiteSneak

Patch for the US Version
    Patch for the UK Version

6. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Cho tui hỏi các NPC có bị nhiễm xạ (Radiant) và bị nghiện (addict) không ?
    tui có cái máy đo độ nhiễm xạ nhưng không biết xài cho NPC như thế nào
    Bị nghiện thì có hại gỉ ?bác nào biết cách giải chỉ tui với .Tui chỉ uống 1 chai Nuke Cola mà cũng bị nghiện ,tui cũng cho các NPC uống nhưng chả biết có phải do bị nghiện không mà cứ đánh nhau là tụi nó chạy hết để tui lại 1 mình ăn đạn .

Làm cái vụ thư giãn ở mấy nhả tắm có được lợi gỉ không ?tui thấy vừa mất tiền
    vừa chả đầy được HP ,ra đường thì hay bị nhiễm xạ túm lại chả được cái quái gì.

7. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Bọn NPCs có bị nghiện hay nhiễm phóng xạ thì làm sao biết được, chỉ biết bọn nó có bị gãy chân gãy tay hay bị mù gì đó. Trong combat bác chỉnh NPCs ở các chế độ chiến đấu theo ý muốn, muốn nó lao lên thì để agressive, berserk chẳng hạn.
    Còn char dễ bị nhiễm phóng xạ và nghiện là do ed thấp nên % chống thấp, cho mặc mấy cái armor để tăng và khi vô vùng có phóng xạ nên dùng rad-X.
    Mấy vụ thư giãn ở Klamat hay Newreno chả được cái quái gì, muốn đầy hps thì vô chỗ doctor bảo nó chữa và sẽ mất tiền, nếu ko cứ chạy qua chạy lại trên đường qua time, cần lắm thì dùng stim, power healing.

8. 9-inter

9-inter Youtube Master Race

khi bon NPC bi gay tay chan ko the oanh duoc thi cu dung skill dổct ma chua (neu cao )con neu ko thi den broken hill nho dổct chua cho chung la xong.

con ve bi Radian thi khi nao bi hay dung Rad-x,dung den khi nao het chu radian thi khoi

9. kethichgame

kethichgame T.E.T.Я.I.S

Xài nhiều nghiện thì sao hả đồng chí , sao không nhờ bác sĩ chữa rad luôn cho

10. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

Bị nhiễm phóng xạ rồi thì còn dùng rad-X làm gì nữa ? Có dùng n cái cũng vậy thôi -với n->vô cùng :D -, muốn chữa chỉ có dùng rad away -khá đắt-, bọn bác sĩ cũng chịu cái khoản này. Khác với poison, nếu ed cao thì một lúc tự mất còn rad thì chưa thây bao giờ zì zậy nhanh nhứt là sài rad away.
    (-rad-X là tăng % chống phóng xạ, rad away là chữa khi đã bị nhiễm phóng xạ, vì vậy bị rồi thì còn chống đỡ chi nữa mà dùng rad-X ?)
    Char bị nghiện là do dùng thuốc kích thích như jet, ... tất nhiên tuỳ ed, còn rad-X và rad away dùng vô tư, nhiện mấy cái này được mới là lạ!

11. X-III

X-III Legend of Zelda

Cho tui hỏi tí về Fal, X-III nghe nói có phiên bản chỉnh sức mạnh, thông mình của nhân vật mình lúc tạo lên 100% hết, định lên google down về xài nhưng quên mất tên bác nào biết không?

12. WhiteSneak

Cái đó gọi là Character Editor .Nhưng lâu rồi,tôi cũng quên nó nằm ở địa chỉ nào.U có thể tham khảo qua bài viết này.

13. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Hỡi các gamer của box Fallout, bên box "tin tức" đang có một member T***if chê rằng game Falout là vớ vẩn kìa, lại còn nói không thể tìm được game nào đáng mang tên RPG đúng nghĩa trên hệ máy PC.
    Các bạn nghĩ sao ?????!!!!!

14. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Tui nhặt được rất nhiều đĩa Holodisk trong Sierra Army Depot ,mấy cái đĩa đó có tác dụng gì ?
    Làm cái quest của thằng lùn Treasury Hunter như thế nào ?(thằng lùn ở
    Broken Hill đó)

To hfmaster: Dùng Radaway mà không bị nghiện ??? Tui bị nghiện Radaway
    mãi mà không khỏi được đây(tui thử dùng Jet antidot cũng không có tác dụng ,
    enduran của tui là 10)
    Lần trước tui bị nghiện nuke cola chở mãi có tự khỏi được đâu phải chơi lại
    từ đầu (ở ngoài màn hình thì chẳng thấy chữ addict đâu mà ấn vào Karma lại
    thấy bị nghiện)

15. X-III

X-III Legend of Zelda

Thank you tui tìm ra rồi, mình về nước rùi, thử chỉnh cái này xem ra sao! Công nhận trò này cảng chơi càng hay ^_^

16. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

ai có cái hack nào dùng để hack item trong Fallout 2 không ?
    thx
    mà giả sử móc túi mà bị phát hiện có cách nào thoát khỏi mà không cần load game lại không

17. X-III

X-III Legend of Zelda

Cẩn thận thôi bạn ạ, phát hiện rồi thì đành chịu thôi! cái này đâu phải chơi trên giả lập mà save states

18. WhiteSneak

Nếu bị móc túi,tốt hơn hết là mình móc lại của nó .Hay hơn cả là để lại vào Item của nó 1 quả Plastic làm kỷ niệm. :)).( Đã làm hết nhiệm vụ,xin được trả lại cho chủ cũ)

19. Core-Pipboy

Core-Pipboy Donkey Kong

Cái đó gọi là EDITOR INVENTORY.Thử vô đây down xem.
    http://140.112.30.58/~b2506017/f2/

20. killorbekill

killorbekill Donkey Kong

Tui nghe nói Fallout hay lắm , nhưng nó hay ở chỗ nào , hiện nay đã ra được tới bản mấy rồi . Nghe nói trò này hình không đẹp

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.