Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest Lão Làng GVN

Nhưng tớ không thể down load được vì máy nhà tớ không có nối mạng,mà tớ hỏi là ở TPHCM nơi nào bán bản Full cơ mà,nhưng mà chỗ nào được được một tí nhé,vì nghe Duy Minh nói thấy ghê quá,mua chỗ nào mà chơi không bị lỗi á(vì tớ ở Đà Nẵng,mà Đà Nẵng chẳng có chỗ nào bán bản Full của Fallout 2 cả.Nhân dịp hè này ra TPHCM nên tớ mới đi lùng mua Fallout 2 đó chớ,nếu mua bản nào mà bị lỗi thì "thôi rồi Lượm ơi" có lẽ tớ mãi mãi không chơi được Fallout 2 quá.

2. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Mơii vào mà đã nhận ra điều đó rồi à :devil:

3. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

nếu vào TPHCM thì lên dãy bán dĩa ở trần quang khải, khoảng gần cầu thị nghè ý, vào tra 1 tí là thấy fall2 ngay, bản full chua fix , chơi cũng tốt , chả ảnh hưởng gì mấy!
    chú nào còn fall1 up lên nhá, đang săn lại đây, lúc truớc có bị thằng nào wa chơi chôm mất, hàng hiếm mà .. tiếc wá

4. PRỒ

PRỒ Guest

0
    cho hỏi một chút , khi chơi melee fighter character thì mình phải đem theo cái gì, sài
    perk gì , đeo them thằng gì mới hợp. tui phá băng bằng kiểu sniper rùi nên bây giờ
    thử melee fighter, ai biết help

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Nhớ mỗi một điều là chơi melee thì hay dùng cái cưa năng lượng. Bạn có thể dùng nắm đấm nâng cấp cũng được. peck thì có loại giảm ap khi melee, mấy loại khác tăng dam và critical, đợi tôi tìm lại mấy tài liệu cũ rồi chỉ rõ hơn

6. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

- Về stat thì ko cần quá nhiều luck vì Slayer luôn luôn critical, Perception ko liên quan đến khả năng đánh trúng nên ko cần nhiều (tuy nhiên giảm sequence thì cũng ko tốt)

- Vũ khí : melee thì có sledge hammer quật một nhát là văng đối thủ đi xa (hình như dưới toxic cave có 1 cái). Unarmed thì xài power fist (lấy ở Broken Hill). Chơi Melee được nhiều lợi thế hơn vì có perk HtH Evade tăng nhiều AC (ngoài ra còn 2,3 lần toả sáng trên võ đài). Dĩ nhiên cầm búa chơi vui hơn ;))

- Một số perk và trait nên thử : heavy hand, HtH evade, silent death, Kamikaze...

7. Parky

Parky Youtube Master Race

to Rassen cái link bác post lên để down Fallout2.mdf(668mb) và Fallout2.mds nhưng như vậy làm sao chơi chứ ? nội mở 2 file đó còn ko được nữa là

8. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Dùng trình đĩa ảo như Fantom hoặc Alcohol120% ấy.

9. N.U.C.E

N.U.C.E Youtube Master Race

trong FO 1, có cách nào kiếm ẼP và money như trong FO 2 ko?

10. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Money :
    . lên chút batter skill thì mình bán luôn lãi hơn mua, trừ bọn Run Gunner - nhưng trước đó mình đã mua sạch cả Hub rồi, tiền thừa :devil:
    . Junk town : cửa hàng của Killian mở cửa lúc 6 giờ sáng, nhưng 8 giờ hắn mới ra khỏi giường --> bạn có 2h để loot sạch kho hàng của hắn, thích thêm thì trade lấy tiền mặt rồi reload ;))

EXP : mình chỉ biết săn death Claw. Rest 2 hours --> save --> reload --> có ngay 3 deathclaw (dĩ nhiên là trong trường hợp chưa kill Mother Deathclaw).

11. Parky

Parky Youtube Master Race

to Love Dil: sử dụng chương trình tạo đĩa ảo như thía nào? tôi chưa dung lần nào nên ko rõ lắm bác chỉ rõ hơn đc ko?

12. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Download alcohol 120% ở đây
    http://trial.alcohol-soft.com/en/download_120.php
    Cài ra rồi thì chọn file --> open --> chọn file đĩa ảo (VD : fallout2.mds)
    Xuất hiện 1 biểu tượng tương ứng, double click vào là xong, kiểm tra My Computer thấy tự nhiên xuất hiện 1 ổ CD của dĩa Fallout2 là thành công :devil:

Nếu cần hướng dẫn chi tiết hơn bạn có thể YM mình : xaunhungvanphaikieu
    Nếu muốn xài hơn 30 ngày thì download crack alcohol 1.9.5 2802

Các file đính kèm:

13. chikvn

chikvn Persian Prince

Cho hỏi ở đây có ai bít kiếm da Gecko lửa với mấy thứ linh tinh để tạo con Xentour ko vậy
    Tui đã thử đi kiếm mà mãi vẫn ko ra
    Ức nhất là da Gecko lửa chả bít ở đâu
    Hình như chưa ai lấy được thì phải

14. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Có nhiều chương trình tạo đĩa ảo thường thì là fantom hay Vitural Driver cổ quá thì xài Fast CD tôi thì dùng cái Fantom ! bác có thể download trên www.download.com tìm cái Fantom! chạy setup rồi làm theo hướng dẫn là được chỉ cần biết chút ít tiếng anh thui tự mò được :D !

15. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Gecko lửa thì gặp đầy trên bản đồ, mấy khu vực gần San Francisco hay sao đó. Hình như không có da gecko lửa thật, hoặc là nó không dáng gì nên tôi không để ý, chỉ có da vàng và bạc thôi. Còn cái cụ tạo con Xentour đó là con gì? có phải con Centaur không? nếu đúng thì tôi cũng chưa nghe thấy ai làm, chú nghe tin từ đâu vậy?

Còn về vụ đĩa ảo thì cứ dùng Alcohol 120% là xong, nếu thấy chưa đủ đô thì chơi luôn một vài trình khác, chạy setup cài full vào máy là xong , sau đó chơi không cần đĩa ảo nữa.

16. chikvn

chikvn Persian Prince

Nghe tin từ gamevn chứ đâu
    Đi hỏi chú Asley thì nó bảo nó cũng ko bít
    Chẳng hiểu có thật hay ko nữa
    Có ai có thông tin gì làm ơn cho em bít với

17. Ashley

Ashley Dragon Quest

Ông có biết cựu admin Johnny trên GameVn này ko. Vác lão ý ra mà hỏi. Mà lão ý cũng sưu tầm từ đâu đó cơ. Có giời biết. Tôi chỉ thấy hay hay nên đưa vào WT thôi

Chú hỏi tôi bao h thế nhờ. :">
    Sao mình ko nhớ, lạ ghê ;))

18. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

tks bác Ashley iem được tha bổng rồi. nhưng mức cảnh cáo lại là 2 mà 2+1=3 thế có khổ không cơ chứ, bác cho em giảm 1 án với. hix hix. khổ cái thân em.

19. Ashley

Ashley Dragon Quest

Chiẹp, chuyện chả liên quan j đến Fallout thì đừng viết vào đây thế. Lần sau có j viết vào cái topic chit chat kia kìa ;)) ;))
    Vụ giảm án cho ông á, chiẹp giảm chả có j khó cả nhưng mà tô cứ thấy ngài ngại thế nào ý. Thôi vác 2 cái sẹo ấy đi chơi hết tháng 6, đến tháng 7 tôi giảm cho 1 nhát :))

20. chikvn

chikvn Persian Prince

Cái thằng này
    Đại ca đây mà ko biết là ai à
    Về suy nghĩ đi
    Fallout còn cái gì bí mật nữa ko, bà con nào biết post lên cho cả làng đê

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.