Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chikvn

chikvn Persian Prince

Cái thằng này
    Đại ca đây mà ko biết là ai à
    Về suy nghĩ đi
    Fallout còn cái gì bí mật nữa ko, bà con nào biết post lên cho cả làng đê

2. Rassen

Rassen C O N T R A Lão Làng GVN

Hic, bí mật thì nhiều lắm, ai hơi đâu mà ngồi kể ?
    Cái vụ Centaur đó là tin bá láp, (giống như chuyện White Chocobo bên FF7 vậy :)) )
    Nhà sản xuất cũng phủ định vụ đó.
    Có điều fallout 2 được làm gấp rút nên có 1 số vùng bị cắt đi, quest cũng vậy( điển hình là cái quest cuối cùng, cách duy nhất đi ra dàn khoan là = cái tàu, đáng lẽ cái space ship cũng xài được nhưng bị cut) Concept với map vẫn còn chứa trong mấy file DAT cuả nó , 3,4 vùng gì đấy bị cut: Abbey, Primitive Tribe , The Burrow với 1 cái lab nữa.
    Đi wa bên No Mutant Allowed lấy hết Fallout bible về mà đọc.
    Muốn xem mí thứ mới thì đi down mod về gắn vào ( có điều dễ bị conflict rồi freeze lắm +_+ )

3. Ashley

Ashley Dragon Quest

Anh chả cần biết chú là thằng nào cả
    Nhưng mà vào đây post bài linh tinh là phệt luôn b-( ;)) ;))
    Mà nếu là người quen thì thông báo lại nhá, có khi dạo này mình đi giao lưu nhiều quá nên chả nhớ ai với ai cả ;;)

4. chikvn

chikvn Persian Prince

Ặc ặc thằng bạn thân nhất khu đòi phệt em kìa
    Hichic nó cậy nó là mod mà bắt nạt mình
    Thế cái vụ đi đến Navarro bằng space ship là thế nào thía
    Theo tui tìm hiểu thì cái trò lột da Gecko lửa hình như cần cái Claw của bọ cạp lúc lấy ở chỗ thằng cha Torr, ko biết có đúng ko nữa
    Hiện tại đang thi ko chơi game nên ko có thời gian thử
    Rất mong bác nào thử xem có đúng ko
    Nếu ko đúng cũng đừng trách em làm gì :))

5. chikvn

chikvn Persian Prince

Có một chỗ cần hỏi nữa là ko biết các bác có làm q của thằng cha ở quán rượu chỗ NCR ý
    Làm xong mấy cái quest của nó nó cho mình một cái disk xài thử thấy có 1 cái hang đề là Vault13
    Đến đấy thấy giống hệt Vault 13 nhưng mà ko phải
    Đành quay lại thịt thằng mất dạy dám lừa The ChosenOne :((

6. censy

censy Castitatis Lilium

Có huynh nào tìm được cái cheat chỉnh Item không vậy? Nếu tìm được cái cheat đó là mọi chuyện sẽ được giải quyết thôi mà! Add mấy cái Item để tạo con centaur ấy vào Inventory rồi làm như hương dẫn ^_^! Cùng tìm với tui đi! Tìm một mình mệt quá! >_<!
    To chikvn: cái quest Vault giả hay quá! Chơi 4 năm trời nhưng trình độ quá kém, đến giờ tui mới biết!^_^! Mwahhaha!

7. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

cái vụ con centaur đó cũng như vụ thanh dark matter trong ff7 đều là tin nhảm thôi. Cứ có vài người bàn tán là y như rằng khối cậu khác bị nhầm lẫn. Còn chuyện chỉnh Item thì hồi trước tôi làm suốt (chơi nhiều quá nên tìm cách nghịch) Mỗi món đồ có 2 địa chỉ quyết định đến dạng đồ, nhưng tôi mất cái list các item rồi, khi nào muốn dùng lại phải hì hụi hack lại. Nói chung biết biết một chút về cấu trúc hệ thống item là sửa được ngay thôi, các trình hex edit nhiều lắm, dùng cái nào chẳng được. Nhưng mà tóm lại là không tạo được con centaur đâu.

8. khong_so_ai2003

khong_so_ai2003 Youtube Master Race

cho hỏi có ai biết mua Fallout ! 3 o đâu ko vậy làm ơn chỉ giúp nha ok

9. papen

papen Dragon Quest

cho mình hỏi . Trong fallout 1 làm sao mặc giáp và coi chỉ số máu cho mấy thằng bồ của mình được.

10. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Fallout 3 hả! đến tương lai mua thôi! còn fallout 1 muốn bọn npc mặc giáp thì cứ vứt cho nó nó mặc thì mặc không thì chịu ăn đạn!(chắc cởi trần cho oai) còn coi máu thì học cái pert "ava.." (lâu roài hông nhớ ^_^) gì đó ở ngay đầu tiên í sau đó chỉ chuọt phải vào nó chọn cái ống zòm là được!

11. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Hix! Bây giừ mới bít cái zụ này! sếp chỉ rõ đi!

12. papen

papen Dragon Quest

Mấy bác cho em hỏi. Trong Fallout Tactic sao chỉ khẩu rifle và mấy con dao có nhắm còn mấy cẩu khác thì single với burst, chả nhắm được gì. Mà cho tui hỏi Fallout 1 có nhắm ko vậy? Tui chỉ toàn thấy single và burst

13. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

chắc là bác chọn perk Fast Shot nên ko ngắm đc đó thôi, đừng chọn perk đó là ok hết mà.
    Trong fallout tactic thì muốn bắn nhắm thì phải click vào cái hình tròn nhỏ ở góc dười bên phải của ô để súng á, ko biết có nhớ đúng ko nữa???

14. papen

papen Dragon Quest

cảm ơn bác nhiều nha =) Tui ghiền fallout lắm. Đợi Fallout 3 mấy năm rùi nhưng chưa tra nên đành chơi mấy phiên bản cũ để dợt tay nghề

15. papen

papen Dragon Quest

tiện thể cho xin ý kiến. Theo mấy bác thì trong fallout 1 thì plasma hay minigun, khẩu nào tốt nhất

16. censy

censy Castitatis Lilium

Nếu ai đấu boxing ở Newreno mà may mắn được cắn tai thì cất cái tai vào vùng traper ở klamat sau đó copy cái tệp klamal ở trong thư mục save rồi upload lên đây giúp tui nhé! Tui đang cần cái tai đó lắm! kiếm hoài không được lại chưa tìm thấy cái cheat chỉnh ITem!^_^

17. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Chưa bao giờ thấy cái tai, nhưng hồi trước tôi hack thấy trong Fo2 có nhiều item quái dị lắm, ngón chân, hộp sữa, một lô một lốc những bộ phận trong cơ thể. Nhưng sorry nha, bây giờ mất đĩa FO2 rồi, muốn cũng không giúp bạn được

18. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

minugun gì mới đc chứ???
    cứ Plasma mà táng vào mắt nó là ok hết thôi ^^

19. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Fallout 1 chỉ có 1 loại minigun thôi, nhưng đạn ko kiếm đủ đâu ;))
    Upgraded Plasma là kinh nhất (-1AP, xịn hơn trong Fallout2), sau đó đến Alien Blaster.

20. papen

papen Dragon Quest

to Love DIL: bạn làm cách nào mà bắn chỉ tốn 1AP vậy. Tôi thì phải tới 3AP, bắn được 3 lần. Mà tui thấy khẩu Minigun đạn dễ kiếm mà, hiện giờ trong kho tôi có hơn 8000 viên cho minigun

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.