Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boyhnnew

boyhnnew Youtube Master Race

các bác ơi !
    ai bit hack FO tatic ko
    chỉ em với
    làm cách nào để lên tất cả 300

2. handay

handay Youtube Master Race

cho hỏi màn dàu tiên gặp cánh của thứ 2 thuốc nổ lấy chính xác ở dâu tui tìm cả ngày vãn ko thấy????????? mong chỉ bảo

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Lấy trong cái bình gần đó. Nhưng bạn chú ý đặt thời gian lấu lâu cỡ khoảng...20s để có thời gian chạy khỏi chỗ đó.
    Extra: nếu không muốn đánh nhau với tên gác cửa, bạn có thể nhẹ nhàng chôm cái chìa khóa từ nó rồi đàng hoàng mở cửa bước ra ngoài.

4. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Có ai cho mình xin bản patch từ tiếng Nga sang tiếng Anh ko,mấy bạn cho link down FO2 về như lại là tiếng Nga:(

5. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

tham khảo cái trang này xem, khá nhìu patch, chơi bình thường cũng tốt rồi chứ chơi trainer cho zui zui thoi http://www.trainerscity.com/cheatsf.php3?lang=fr link đó chứ dơn dc hay ko thì còn tùy bạn đó

6. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Còn vụ nè nữa các bác a.Lúc ở SAD,em kiếm được cái Cybernetic Brain(fai bỏ mất 1 cái tag để chọn Science đó T_T)Không hiểu sao con Skynet nó đi ra đến ngoài SAD thì tự dưng nổi khùng đòi giết mình.Và bất ngờ Vic lăn đùng ra chết bất đắc kì tử.Ức wa'.Load lại lấy não người.thì cài đặt skynet xong thì nó hình như kô thèm nói chuyện với mình luôn lúc nào cũng chỉ nói 2 chữ "go on" hết!!Rồi ngồi ì ra đó.pó tay
    Tiện thể hồi trước có bác nào đề cập đến vụ có 1 bản Patch mà cho mí Characters (NPC) mặc Power Armor và Adv Power Armor thì bọn chúng cũng đổi áo y hệt thế(chứ kô fai như bản bt,NPCs cỡ Sulik mặc áo giáp vô mà người vẫn trần trùng trục dzay.) Bác nào có chi tiết về cái vụ nè cho em detail nhé.Em khoái vụ nè lắm

7. N_LP

N_LP The Warrior of Light

choi lau wa' hen nho cung ko ro nua. luc do' minh choi lay duoc Chimpanzee brain (lay brain tot thi them skill cho SkyNet) roi gan dzo xai tot, ra ngoai thi gap them thang linh chan lai, noi may cau no' bo di roi chet luon !!! cho minh luom do. o cho do' hoi met voi may cai may, tong cong can truy cap 3 cai Computer va 1 con robot, nen cung de xay ra su co.
    Vic chet co the la do phong xa cao chu hoi do' minh choi co bi gi dau

8. (o_O)(O_o)

(o_O)(O_o) Youtube Master Race

Mấy bác cho hỏi trong Fallout II làm sao để steal được tất cả item đang được bán, tui chơi nhiều lần thì có lần làm được, có lần không , thành ra không hiểu gì hết... Có ai biết làm ơn chỉ dùm.

9. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

cái này do hên xui thôi, t8ang khả năng steal thì cơ hội chôm đc hết đồ cũng cao hơn, nhưng tui cùng lắm tăng đến 50% thôi vì ko cần phải chôm hết đồ :hug:

10. N_LP

Tui chi nang Steal len co 30% a`. Cu ra len sau lung tui no' dung roi "chom" thoai mai, neu thich thi xa`i Sneak skill cang tot, tien va vu khi nhieu ko co cho chua luon.

11. (o_O)(O_o)

Nhưng mà làm sao steal được khi tụi thương nhân không chứa đồ trong người. Chỉ có một số thằng để đồ xung quanh nó nhưng đa số là giấu biến luôn.
    Tui chơi nhiều lần thì có lần tất cả thương nhân đều để item trong người và dễ dàng steal nhưng lại có lần không thể thấy được item trong người tụi nó, cho dù kỹ năng steal cao thiệt cao cũng hông làm gì được. pó tay
    Ai biết thì chỉ dùm với.

12. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

ý bác là thương nhân trong thành phố có cửa hàng đàng hoàng hay là thương nhân vớ vẩn gặp ngoài random encounter .Nếu ở trong thành phố thì nghỉ chuyện ăn cắp đi (vì chúng nó toàn giấu trong kho không à,có cái con bé trong general store có cái stock để ngoài hoặc thằng da đen ở Modoc thì dùng skill sneak để lấy đồ trong đó cũng được)còn nếu gặp ngoài random encounter thì cùng lắm được mấy cái psycho hoặc mấy cục vàng( bán đi được có 50 cắc bọ mới ghét chớ)
    CHuyện có thể hiện đồ trên người hay không cũng không liên quan đến vụ skill steal cao hay thấp đâu

13. (o_O)(O_o)

Nhưng mà tui chơi trò này nhiều lần thì có lần chôm được toàn bộ hàng hóa của các thương nhân trong thành phố hay làng mạc , còn một số lần thì không được vì không thấy đồ trong người của tụi nó.

14. the_unknown_89

tùy đứa mới steal đc, tốt nhất là qua San lấy tiền mua đồ rồi steal lại hết tiền từ người của thằng bán là xong>>>vừa đc đồ mà lại ko mất tiền :D

15. N_LP

dúng là có khi tui nó chua do trong nguoi có khi khong, nhung co vai meo nho sau:
    -mot la ban vua mua do cua tui no' xong thì chom lai tien lien va cu mua het do o do' luon
    -hai la o Shop 888 va Flying Dragon Shop (SF) cu di ra ngoai khoang 1 tuan quay lai thi co vo so do choi moi, thich Steal hay mua cung duoc (ammo va Stimpack cung 1 tuan moi co' them)---> tui la`m the khong thoi mà dan .233 FMJ va 2mm EC len ca 2000 vien, Super Stimpack >80 cai.

16. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Ặc ặc hồi chưa đến San em đã có gần 4000 viên .223 FMJ rồi bác ạ.Định kiếm thêm 2mm EC thì đi làm nhiệm vụ ở Navarro về xong không hiểu sao tất cả mí thằng bán hàng ở tất cả các thành phố thằng nào cũng không chịu nhập thêm hàng về.NGồi đợi méo mặt cả tháng mà kô mua nổi một viên đạn nào.Tự đặt ra 2 cách giải thích :
    1 là hồi đó thời gian chơi lâu wa' rồi (em om những 10 năm cơ bác ạ)
    2 là máy có lỗi :-?
    lâu thế cũng là tại máy em chạy như con thiêu thân dzay. Nhiều lúc muốn vô sa mạc kiếm ex mà kô kiếm nổi vì vừa tốc độ của choosen one đi trên bản đồ như tốc độ tên lửa dzay.Kô kiểm nổi được 1 cái random encounter.Từ Den đến San đi bộ thôi cũng chỉ mất 15s pó tay
    bác nào có cách giúp nó chậm chậm lại tí hông :D

17. the_unknown_89

mua mấy cái mày dởm về rồi cái Fallout vô, cỡ Pentium 2, 64MB ram, Vga 8MB :-", tha hồ mà chậm =))

18. shabondama

shabondama Mario & Luigi

chắc là lỗi game đấy, trước tớ cũng mắc lỗi này, lúc mua đồ thì đừng có mua hết hàng, mà để lại 1 ít, có thể nó nhập thêm đấy :D ...goodluck

19. (o_O)(O_o)

Mấy cậu cho mình hỏi, trong fallout II có bị gameover vì chơi quá lâu không?thường thì mình chơi rất tiết kiệm thời gian không đi trên bản đồ quá nhiều cũng không nghĩ ngủ hay ăn, chỉ nhờ mấy tay bác sỹ tăng máu hay dùng thuốc thôi vì thuốc thì quá dư hông biết làm gì <(*_*)>

20. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Fallout 2 không cần ăn uống mấy đâu,chỉ ngủ thì tăng máu nhanh phết.Thời gian thì hình như là 13 năm,hồi cái máy dỏm ở nhà chơi mất 3 năm thôi là fá băng mà khi tậu cái máy này về thì 10 năm lận hix hix.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.