Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. (o_O)(O_o)

(o_O)(O_o) Youtube Master Race

Cảm ơn danhiphopyd nha, tui đã chơi lại đoạn ở SAD rùi, tui dùng 2 viên RAD-X để tăng khả năng chống nhiểm xạ lên là xong không còn bị radaway addiction nữa :whew:
    Nhưng còn cái vụ bị nhiễm Radaway addiction thì đúng là lỗi game rùi vì không hết mặc dầu tui chạy bộ hết mấy năm luôn, tối đó tui bực mình vì không biết làm sao giải được cái addiction quái quỷ đó, tui chạy khắp nơi tàn sát không thương tiết suốt đêm luôn từ 1h-5h sáng X( , chán ghê.
    Còn ở San Francisco thì đúng là chỉ bán Power Armor thôi - tui kiểm tra lại rùi he he xin lỗi nha.
    Còn nửa tui thấy hình như Fallout 2 này mình có thể gần như là đi thẳng về nước trong vòng có 3-4h thui. Mới chơi chỉ việc dùng kỹ năng steal để kiếm lvl đến lvl3 thì chạy thẳng đến NCR để làm nhiệm vụ sửa máy phát điện, khoảng chừng 1h5 là đạt lvl 40-45 rùi, sau đó chỉ việc chôm vài khẩu bozar rồi qua vault 15 làm nhiệm vụ để tìm ra vault 13 rùi qua new reno mua computer voice module để lấy geck ở vault 13, rùi chạy về làng xong qua San Francisco... Bỏ qua mấy nhiệm vụ trên đường như trong hướng dẫn hoàn chỉnh về fallout 2 của diển đàn.

2. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

hehe,đó chỉ là 1 cái bug của trò chơi thôi,ông dùng cái đó thì cũng không fairplay roài :)) ,bozar thì ai cũng chôm thôi ông ah,còn nếu nói chơi F2 trong 3 tiếng thì vẫn còn chậm đó (o_0) ạ . Hồi đó bản F2 1.02 cài xong cái người ta fa' đảo F2 trong 18 phút thôi.Hình như trong topic speed run có cái viết về cái đó đó,họ không lợi dụng bug nào luôn,chỉ là lập trình của game như thế,cái vụ radaway addiction thì giải xong có thể bác có Endurance yếu wa' nên sức chống trả lại kém thôi,với lại nói chung chơi lại F02 từ đầu đi,bác sẽ thấy more interesting hơn đó,

3. (o_O)(O_o)

Tui biết nhưng nếu chơi lại từ đầu đàng hoàng tui se tốn rất rất là nhiều thời gian , nó sẽ ảnh hưởng việc học của tui kinh khủng, vả lại tui chơi trò này từ đầu một cách đường hoàng quá nhiều lần rùi.
    Mà ông có thấy cái thông báo gì của ông WhiteSneak không ? Tui hông hiểu nó làm gì nửa.
    Mà trong cái walkthrought đầy đủ của diễn đàn sao đoạn San Francisco - Part 2 nói là phải giết tụi Hubologist mới có xăng cho tàu tanker và không được hack hệ thống ở cái máy tính emperdor ( không nhớ rõ tên nữa :p ) , còn tui thì cứ vào thẳng máy tính và hack nó cũng có xăng hoặc nói chuyện với tên phụ tá nó cũng nói là tui đáng tin cậy và cho password vào máy tính để lấy xăng thoải mái :cool: :-/ :D .
    Còn ở đảo Navaro tui cài bom vô người thằng president xem nó nổ tung xong là đứng máy liền chán ghê :-/ , có cách nào khác giết thằng tổng thống mà không phải dùng bạo lực không . ( P/S : Tui ghét thằng đó lắm nên muốn giết cho bằng được, nhưng vì là con người yêu hòa bình nên không muốn tự mình ra tay :D )
    Có đại cao thủ nào giúp tui một tay với. Cám ơn nhiều :D

4. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

1.Thằng đó có nhiều cách giết lắm ,bác cứ thử cho nó ăn 5 phát Super Stim coi rồi để đồng hồ trong Pip tầm 8 tiếng,lúc ra nó chỉ còn cái xác thoai :D cách nè hồi đó thừ SStim nên tôi làm hoài đã phết,
    2.Ở trong Walk throught là chỉ cách làm tuần tự thì đúng fải thế mà,còn bác được nó tin cẩn thì em cũng pó tay rồi chả biết là bug hay là cái gì của trò chơi nữa.
    3.Nếu chơi đàng hoàng tốn time thì bác chơi ít thoai ,tui cũng có chơi mấy đâu,fá đảo xong thì mình thấy cũng nhàn à cho nên chơi lại theo cách khác,thay nhân vật nữ chẳng hạn,rồi chơi thôi,cũng có cái hay.Và chơi tầm 2 tiếng/ngày là vừa :))
    thông báo đó chỉ đưa ra cho có cái fần nền cho box thôi.CHo box đẹp tí thoai mà.
    P/S ở đảo Enclave chứ không fải ở Navarro

5. (o_O)(O_o)

He he !! Tui mới tìm ra cách mà hồi trước tôi từng làm để có thể lấy đồ thoải mái ở Redding : đó là dùng mìn cài vào cái thằng canh cửa cho nó nổ tung rồi thích chôm cái gì thì chôm ,tất cả đồ thằng thu ngân buôn bán đều chứa trong máy cái thùng gần đó he he:D ( Chú ý là sau khi gài mìn vô người thằng đó rồi nhớ chạy cho xa, còn nữa tốt nhất dùng mìn khử luôn hai thằng canh cửa luôn chứ không sau này nó sẽ tấn công một lần coi như cảnh cáo, nếu lúc đó mà bỏ chạy được mà ko đánh lại thì lần sau nó sẽ ko đánh nữa.) :cool:

6. (o_O)(O_o)

Với cái vụ dùng bom mìn này tui phát hiện ra là có nhiều ứng dụng vui lắm :D ;;)
    1- Chẳng hạn như ở Modoc anh nào muốn ăn cháo đá bát thì chỉ việc gài mìn thằng cha cho chết rồi muốn làm gì thì làm với hai đứa con của nó , he he :cool: #>:) :devil:
    2- Ở Den ai đang yếu sức mà muốn giải cứu nô lệ sớm thì chỉ việc gài bom giết thằng gì là chủ của nhóm buôn bán nô lệ đó, quên tên gùi #>:) , nhớ là phải chôm stimpack của nó trước rồi gài bom với thời gian lâu một chút chản hạn như 1 phút gì đó rồi chạy qua cảnh khác, sau khi quay lại thì nó chỉ là một đống thịt thôi , nếu bác nào cẩn thận gài nhiều bom thì 2 thằng đứng gần thế nào cũng chỉ còn là một đống thịt nát bét thui he he :D .
    Chú thích : gài mìn giết dân vô tội cũng ko bị trừ karma hay truy nã gì hết nên cứ yên tâm mà làm he he. Nhưng nhớ phải tránh xa hiện trường nếu không sẽ bị tấn công.

7. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

hehe bác nghĩ ra lắm thứ quái đản wa' nhưng hợp với evil walkthrough hơn,
    1.Thía hả để tôi về chiến thoai đỡ fải lo fải cưới vợ khà khà
    2_chưa chắc bác ạ,lúc ở Den rồi thì người ta cũng không có đủ lv lẫn $ để mua bom đâu,còn vụ đặt bom thì em thích tha cho tụi nó hơn :D

8. (o_O)(O_o)

Tui thì không đồng ý với cách nghĩ của cậu là dùng bom mìn thì phù hợp với evil walkthrough, nó đâu có ảnh hưởng karma đâu lại cũng không bị truy nã, he he , vẫn được mọi người kính trọng như thần thánh.
    Còn cái vụ ở Den người chơi ko đủ tiền để mua mìn, làm gì có chuyện đó, ở thị trấn klamma gì đó( quên tên rồi he he ), dưới lòng đất khu mấy con chuột có một trái mìn, hông lẽ tới Den mà người chơi ko có đủ tiền để mua thêm 1 trái nửa, chỉ cần chôm stimpack của thằng Merge trước rồi gài hai trái mìn vô là chắc chắn nó đi đứt, hai thằng cận vệ bên phải cũng tiêu luôn :devil: #>:)
    Bom mìn còn nhiều ứng dụng vui lắm lần sau tui se viết tiếp , khà khà :D

9. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

ở cái hang dưới Klamant u ko dùng trái bom đó để phá cửa lên lấy cái Fuel Regulator sao???ở đó mà ko dùng trái bom đó thì khỏi phá cánh cửa nhé [-x
    ở Den cũng ko có bán mìn thì lấy đâu ra mà mua, chỉ trừ khi qua Modoc thôi, mà đã qua Modoc rồi thì noi làm gì nữa :hug:

10. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

uhm ai cũng có lí hết :-? ,nhưng mà cái cửa ở dưới hang chuột có khi nếu Lock Pick cao cũng phá được 1 cách dễ dàng thôi :))
    còn vụ không đủ tiền mua thì cần gì phóng đến modoc mua cho mất $,đến Redding là có đầy,bom mìn tất nhiên có nhiều ứng dụng :D không có bom mìn sao vô được MB :D

11. DUNGSC4

DUNGSC4 Mr & Ms Pac-Man

Ai còn đia Fallout Tatics không làm ơn copy cho mình một đĩa ,giờ chán was muốn chơi lại ,ai làm ơn giúp mình với ,nếu được thì cho mình địa chỉ liên lạc để mình gửi tiền lên.

12. DUNGSC4

DUNGSC4 Mr & Ms Pac-Man

Còn khổng thể copy được thì có thể cho mình mượn đĩa mình cài xong rồi mình gửi bưu điện trả lại :D các bạn ơi giúp mình với

13. the_unknown_89

bạn ở TPHCM hay là HN???
    nếu ở TPHCM thì mình có thể cho bạn mượn đc, nếu ko thì chịu :D

14. DUNGSC4

DUNGSC4 Mr & Ms Pac-Man

Mình ở Daklak ,nếu có thể bạn gửi qua bưu điện cho mình nha ,mình PM cho bạn rồi đó,cảm ơn bạn

15. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

thôi bác ở tận đó thì em thua rồi,ai rảnh mà post cho bác.Mà sao lại làm gì mà down torrent mất cả tháng là sao,bác không nói wa' đó chứ.Nếu bác dùng dial up thì em pó tay rồi,hết chỗ nói,còn ADSL thì chắc 2,3 ngày là kịch kim.Hồi đó tôi down có đêm là xong,file 1,6Gb :)) căn bản lấy được link xịn.Down đi :)) mà chẳng lẽ giờ ngoài hàng đĩa không còn cái đĩa FT nữa à

16. DUNGSC4

DUNGSC4 Mr & Ms Pac-Man

uh ở ngoài tiệm không ai còn ,download ở ngoài quán thì lâu lắm ,chịu khó gửi bưu điện cho mình 1 lần được không bạn.

17. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

nghĩa là nhà bác không có net để down hoặc không có máy để chơi á :o đây là thời đại nào đây?Thôi bác unknown giúp đi ,nếu không giúp được thì cũng pó tay thôi chứ biết sao,căn bản tại bác ở xa wa' .
    Dù sao tui vẫn sẽ cung cấp link down nếu bác cần >:) thế nhé,địa chỉ lấy link nè :danhiphopthichdungdoshop@yahoo.com

18. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

tui đã giúp đc bác ấy rồi :D

19. the_unknown_89

sorry, cái này là tui đó. tại ra tiệm net vô nhầm account thằng khác :D

20. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

bác làm gì thế,:o gửi đĩa thiệt à ,rảnh dzu dzay.hix
    thua luôn,dạo nè box Fallout vắng vẻ quá,bác nào bầy trò nào hay hay chơi vực dậy tinh thần coi nào

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.