Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

tẩu là chạy đó bác,ko hiểu bản mởi bọn đấy hình như thông minh thêm tí thấy ít là toàn chạy:p bản cũ thì sống chết cũng xông lên bản này,kể cả lính của boss cuối vừa combat luợt 1 đã chạy rồi:o

2. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Cái đó tớ cũng nghĩ đến nhưng mà thấy vậy sướng quá nên thôi :| , tớ edit chỉ edit số lượng đạn trong 1 round, cân nặng v.v.. thôi .Tại cái bản mod New Vision này đạn dược vừa đắt , vừa nặng , vừa ít ,1 round 10mmHP gì mà 10 viên 1 băng, nặng 2 pounds, Micro Fusion Cell thì 20 1 round , nặng vẫn 5 pounds ==> thế thằng nào chịu nổi.
    Mà edit hoài vẫn chưa đi tới đâu :D đang hỏi lại bọn TeamX

Chế tạo thì cho đến giờ tôi mới chỉ làm được:
    , Venom spear, Venom Knife, Venom throwing knife, và tự mài được sharpened spear nữa :D
    Shaman's potion.Soeinir (cái này là một dạng drug mới tượng tự như mentat hoặc phycho vậy, tuy nhiên hiệu quả khá cao và ít tác dụng phụ)
    Làm được antidote cho poison luôn được. làm được healing power. Còn stimpack thì chưa có đồ nghề nên chưa làm được ^ ^ .Bác chỉnh độ khó lên difficult đảm bảo ko đứa nào chạy đâu ^ ^

3. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

bác chỉ cách cho luôn đi tôi đang chơi lại tính chuyển sang làm thầy lang như bác =)) đấm đá mệt quá bây h sang thử sử dụng chất xám thế nào
    ,nhưng chả biết chế tạo thế nào cả.
    em hiên nay cầm 7 con đệ khắp các nơi kiếm ăn :D,đông đệ vui thật mình chả phải đánh nó đánh giúp cho
    à còn game nào cũng giống kiểu Fallout ko hả mọi người chỉ tôi với tôi kiếm đĩa về cài chơi ngày tết cái

4. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

nhưng nhức đầu lắm , :| nuôi tụi nó 1 hồi còn phải lo đạn dược rùi, đứa nào chết mình lại xót của load lại =(( ( vốn tính thương người ) với lại đông wa' chả biết xài kiểu gì , 1 đứa bị chết là lại load lại -.- . Tầm khoảng 3-> 4 đứa là tốt nhất. Tôi hồi trước toàn solo luôn nè :D .

Cách làm shaman :
    -khi mới vào game, sau khi bạn qua được temple of trial , nến bạn hỏi female villager thì họ sẽ nói rằng Hakumin (shaman của Arroyo tìm bạn) còn nếu hỏi male villager thì họ sẽ nói rằng Lucas cần tìm bạn (leader của tất cả hunters trong làng , cái thằng đứng gần cái đầu đá ấy )
    -Với Lucas bạn sẽ học được cách lột da thú, với shaman bạn sẽ học đựơc cách pha chế thuốc, tuy nhiên 2 quest này đều có thời gian rất eo hẹp.Tôi chỉ giải thích quest Shaman thui :D :
    1.đầu tiên nói chuyện với Hakumin ,đừng có insult ông ta về mấy thứ nhảm nhí ông ấy nói, cứ giả ngây thơ tin ổng? :D , rùi nhận quest đi dọn dẹp 2 cái cây. Đây là điểm quan trọng đây, đừng có thượng cẳng tay, hạ cẳng chân như du côn nhé :)) , vào trong inventory sẽ thấy 2 bịch powder ( ko phải healing nhưng hình dạng y hệt) , sử dụng 2 bịch đó lên 2 cái cây . Chú ý: trước đó đứng xa xa 1 tí, dụ cho mấy cái cây bắn hết răng ra, rồi nhặt răng về (răng làm gì sau sẽ biết :D )
    2.Quay lại nói chuyện với Hakumin, và tiếp tục làm học trò ngoan và đừng hỏi vặn ông ấy hay tỏ ra ko interest.Sau 1 hồi tụng kinh ta sẽ có thêm 6% science và 4% doctor.(hoặc gì đó tương tự ). Giờ thì ông ấy sẽ hẹn chúng ta vào 1 ngày nào đó để làm lễ gọi đồng?? nhưng ổng ko nói chính xác ngày nào :D .thế mới ác.Bạn ra ngoài sẽ thấy cái cột xương dựng trước cửa lều của Hakumin và bạn click vô cái ông nhòm và nhìn vào bảng thông tin bạn sẽ biết ngày đó là ngày : 4 August , ngày Chosen One của chúng ta hoàn thành temple of trials là ngày 25 July --> chúng ta có tất cả 9 ngày. Và theo như chỉ dẫn thì chúng ta phải có tổng cộng là 30 Karma và nói chuyện với Hakumin vào đúng mid-night của đêm mùng 4 , rạng sáng mùng 5 (lúc 0 giờ 00 )

Câu hỏi đặt ra là : Làm sao để kiếm được thêm 15 karma nữa?? ( sau khi hoàn thành temple of trials bạn đã có 15 karma).Ở đoạn này bạn phải làm 2 quest nữa để có 15 karma và nhớ là có bị thương hay mệt thì cũng đừng lôi pip boy ra ngủ nhé .Khi làm quest này: thời gian là vàng!!
    Quest 1: Đi tìm con chó smooke , chắc cũng chả phải giải thích nhiều :D ,quest này đã quá quen thuộc với các bạn. Nếu thấy chưa đánh lại lũ geckos thì sneak vô. (5 KARMA)
    Quest 2: Bạn đi tìm Sleh ( hay là cái tên gì đó tương tự ). Chính xác là bạn đi ra khu vực cái cầu, sẽ thấy 1 thằng nhỏ đứng gần mấy cái dây phơi quần áo. Nói chuyện với nó vài phát!!Và hỏi nó về làng Arroyo rồi hỏi về bản thân nó, hỏi về 1 câu chuyện long agos gì đó, kiên nhẫn nghe nó kể, rùi sau đó học cách trading với nó: rất đơn giản nó ghi là : có 3 túi, mỗi túi chứa 5 coins, 1 trong 3 túi toàn coins giả, coin giả thì nặng 2 pound 1 đồng, coin thật thì 3 pound 1 đồng. Bạn có thể lấy bao nhiều coins trong 1 túi cũng được nhưng bạn chỉ được cân 1 lần. Mọi người tự giải nhé :D .

Sau khi giải xong nó sẽ dạy bạn trading (+4%) sau đó nói chuyện với nó , tiếp tục hỏi về câu chuyện , về Vic ,rồi hỏi nó:is there any more story? nó sẽ tuôn 1 tràng về việc nó được 1 ông già da đên sống giữa sa mạc cứu thoát. Bạn ra world map sẽ thấy 1 điểm unknown gần Klamath, đến đó hết tốc lực ,đừng la cà trong world map đó.Sẽ thấy đúng 1 căn nhà và 1 khu vườn. Bạn đi lại gần bức tường ,sẽ có mẩu hội thoại hiện ra giữa bạn và ông già da đên đang bị nhốt trong nhà. Số là con chó của ông tự dưng giở chứng (chắc bị dại :D ) nên ông ko thể ra khỏi phòng ngủ đươc. Nhận giúp ổng, và bạn sẽ có chìa khóa nhà, dùng chìa khóa mở cửa và ăn thịt chó Nhật Tân :D (cẩn thận con chó có 25 máu thôi,tuy nhiên AP của nó cũng cỡ 9,10 đó và rất khó đánh trúng nó , toàn miss,mà để nó cắn thì cũng phải 6,7 máu ) sau đó vào trong nhà nói chuyện với ông già , ổng tặng bạn vài miếng fruits ( bèo quá =(( )
    và bạn được 10 Karma

Sau khi đã đủ 30 Karma thì quay về làng hết tốc lực, dù hết tốc lực thì khi về đến nơi cũng là ngày mùng 3, mùng 4 rồi.Và tất nhiên, bọn TeamX ko để bạn qua dễ vậy đựoc :D . Số là có thằng khốn nào ghen tức với bạn vì bạn qua được temple nên hắn rêu rao với cả làng rằng bạn đã cheating trong cuộc thử thách. Đoạn này thì tùy bạn xử lý. Tips là : hãy đến gặp người mà bạn nghĩ rằng sẽ không bao giờ giúp bạn !!và trước đó save lại nhé XD .

Sau khi đã giải quyết vấn đề đó xong thì bạn ngủ đến khoảng mid night của ngày 4-August nhé. Và vào gặp Hakumin. Ổng cho bạn uống gì như thuốc lắc ấy , rùi sau đó sáng dậy thấy mình nằm ngoài đường. 300xp, quay lại nói chuyện với ổng bảo ông reveal mấy cái vision ổng sẽ dạy bạn tiếp (skill gì thì ko nhớ XD ) ,rùi sau đó đưa cho ổng mấy điếu xì gà (chôm trong temple) ổng sẽ cho mình thêm mấy món nguyên liệu,và nói sắp ra ngoài wastelands ổng cho bạn luôn mấy healing powder.

Sau khi lên đồng xong, trong ngừoi bạn sẽ có 1 cái gọi là mortar?? và 1 tẩu thuốc. Tẩu thuốc hơi vô dụng còn mortar thì rất quan trọng, tốt nhất bạn nên giữ cả 2 thứ trong người!! Giờ bạn có thể tự tạo đựoc thuốc rồi!! Click vào nhân vật của ta, chọn hình cái ống nhòm, bạn sẽ vào Mr. Fixit. Ở đây bạn có thể thoải mái pha chế thuốc!!. Còn với mấy mũi giáo và dao tẩm độc (Venom Spear, Knife) bạn phải có dung dịch độc trước, làm từ 1 đuôi bọ cạp và 2 răng cây ăn thịt người (giờ hiểu tại sao cần răng của cây rùi chứ :)) ?? )
    P/S: trước khi đi làm quest cứu ông già da đen bạn nên làm nốt :
    -sửa cái giếng (100xp)
    -học unarmed hoặc melee của lucas.(4%)
    -nói chuyện với thằng gác cầu về cây giáo bén sắc, sau đó hỏi thằng Sleh về cái đá mài.Bớit tung làng lên kiếm 1 cái nồi , đi gặp bà dì khó tính và đổi cái nồi lấy đá mài.
    -mài khoảng 2 cái giáo , đến giáo thứ 3 thằng gác cầu sẽ dậy bạn cách mài , sau đó tự mài nhé ^ ^.(chôm chỉ khắp làng sẽ có 2 giáo bt, trade với Sleh có thêm cái giáo thứ 3)
    -Sau đó đem 1 ngọn giáo sắc đã mài được đi nói chuyện với Fox Jordan, bắt nó dạy bạn về traps hoặc outdoormans (4% ) chỉ học được 1 cái thui ^^.

5. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

tôi đang thử có vẻ toát mồ hôi bác à,
    à Bác cho em hỏi có loại game nào giống Fallout ko
    bác biết cho em tên nó để em mua đĩa về chơi tết ;)

6. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Chơi qua 3,4 lần là quen thui, qusst shaman nghe có vẻ phức tạp và mất thời gian thôi, chứ ko khó = quest warrior đâu.
    Quest Warrior:
    Vừa vào làng cái nói chuyện với Lucas, nói nó rằng tao khoái đi giết chóc mày dạy tao nhé =)) , thế là nó bắt mình phải lột được 3 golden gecko pelts trong vòng 12 ngày (ác hơn hợi X( ) Tất nhiên muốn lột da Gecko thì chỉ có visit bé Smiley thôi :D , chạy hết tốc lực đến Klamath, nói chuyện với miss.Bucker và lấy quest giải cứu binh nhì Smiley =)) . Nếu bạn yếu quá thì lấy thêm Sulik đi cùng cho dễ thở.Giày cao su thì mày mò ở khu Trapper town sẽ có 1 cái ( 2 cái còn lại trong khu của bọn chuột mà bạn phải làm quest smiley xong mới qua khu của bọn chuột được.
    -Đến toxic cave thì tốt nhất là giải quyết hết tầng 1, uống Rad-X (yên tâm đi, tôi vô tận script cui rùi , ko có bị addiction đâu ^ ^ , uống vô rùi xuống tầng 2, nếu yếu thì lẩn tránh rùi mò vô, ko thì cứ đập hết tụi nó, cứu smiley về(trước đó nhớ chôm của nó mấy tấm da nhé XD).cứu về xong chạy tốc lực về Klamath bắt nó dạy lột da, có 1 điểm quan trọng : da đưa về phải do chính tay bạn lột, nếu trade hoặc steal được thì lucas sẽ nhận ra ngay!!
    Thê nên sau đó bạn xuống khu phía dưới Klamath có đúng đủ 3 con Golden Gecko để lột da :D sướng nhé!!
    Chạy hết tốc lực về nhà, giải quyết vụ nghi ngờ trong trial và đưa da Gecko cho Lucas , xong! bắt nó dây và giờ thì bạn đã thành 1 thằng đao phủ lột da chuyện nghiệp =))

chú ý:-đã là shaman thì ko thể là warrior và ngược lại
    -nếu bạn là female character thì thằng khốn lucas sẽ ko cho bạn làm quest warrior (trọng nam khinh nữ X( )--> chỉ có thể làm quest shaman thui ,tuy nhiên: khi bạn làm temple of trial bạn sẽ có người trợ giúp free (vì bạn là nữ ^ ^ ) tôi thì khoái male character hơn, số là tớ khoái mấy cái bathroom và cái cat paw lém :'>
    Planscape :torment, cũng chả hay lắm :| hình xấu hơn F2 (theo ý kiến riêng của tớ :D ) cùng hãng Interplay sản xuất và hồi đó down về chơi thử vài lượt thấy giống kiếm slash and dash quá nên thôi :p .

Còn gì nữa nhỉ??ngốt hết F2 thì ngốn nốt F1 và F. tactics đi dù là ko thể nào ngon lành = F2 đựoc :D
    Tuy nhiên toàn game cũ ko biết bác kiếm được ko thôi :D , còn 1 game nữa mới sản xuất có cái tên gì gì tôi quên rùi T_T

7. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

thế game shadow Vault có đc ko bác nghe nói cũng giốn Fo,
    tôi chỉ thích game nào có súng ống thôi :D

8. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

đúng rồi ,shadow vault ,đó là cái tên đó, :D bác nói tôi mới nhớ, có điều tôi chưa nhai qua thôi nên ko biết mùi vị thế nào :p .

9. Anh HERO

Anh HERO Youtube Master Race

giúp tui với,tui cần hoàn thành nhiệm vụ ở thành mà yêu cầu xác định vị trí các chiến binh đã chết ấy.ngay tiếp sau khi o nhà boss thứ 3 .chân thành cảm ơn

10. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Hình như bản New Vision này có lỗi hay sao í,tớ chơi đến khúc cứu Smiley rồi về Klamath mà bà vợ (tên gì quên òi) lại vẫn cứ nhờ mình đi tìm Smiley.Ko biết chơi đến đoạn sau có bị lỗi gì ko?Mất công lại chơi lại từ đầu nữa thì cú lắm.Tiện thể bác nào có savegame ở Vault City cho bản patch 1.02 cho tớ xin với ^^,

11. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

hiểu bác nói gì tôi chết liền :| , bác nói trò gì vậy :D
    Ở Vault City thì gần thôi mà, cũng đâu có xa, :-s đoạn smiley tớ làm ngon ơ , chắc tại bác làm gì sai roài :D ,load lại check hết các bước coi, tôi mới chỉ tìm thấy vài bug nhỏ xíu, ko đáng kể, (VD: khi ta là female thì klint giúp chúng ta đi qua temple. Đến khi ta bị nghi ngờ là gian lận trong temple thì sẽ có mẩu hội thoại mà Klint nói :"They've already known about our negotiation , if you dont prove it , then I will be cast out with you too!!" Khi bạn female thì nó sẽ nói vậy, nhưng khi bạn là male nó cũng cứ thế mà nói (dù nó chả giúp gì bạn trong temple cả :D )

12. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Shadow Vault chơi dở òm à, khỏi mắc công rinh về làm gì ::( .

13. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Incom: sao mình o thấy thằng Sleh nào gàn cầu vậy, nó o khúc nào
    Với lại sao mình nói với Hakumin sau khi giết 2 cây trong vườn nhưng nó có hẹn gì đâu, bạn chỉ lam Shaman kỉ lại giùm mình đi

14. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Tụi mình đang nói về bản mod New Vision 1.2 chứ ko phải bản gốc Fallout 2. :D
    Bạn sang mấy trang trước sẽ thấy tớ để link download.

Nói luôn: thằng Sleh đó nằm ở bên phải cây cầu ^ ^

15. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

lấy save game ở Vault city làm gì hả anh bạn ;;) tự lực đi bản này chơi cũng dễ mà chỉ khó khi gặp bọn lính envacle cả đạn dược thôi còn lại bình thường
    Năm mới sắp hết rồi,
    Chúc Fan Fallout một năm mới vui vẻ và cầu mòng FO 3 ra năm nay để có cái mà cho anh em ta còn thảo luận.
    Happy new year :hug:

16. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

đây là 1 save game ở VC, 1 chút commentaire:

Character này tui cheat tay :p , tất cả chỉ số đều 9-10, những chỉ số 9 là để sau này sài memory card, với lại 10 hết thì hoàn hảo quá :D . Nếu bác muốn bác có thể để intelligence >50 để mỗi lv có 99 skill points nhưng tui đã chọn tag science nên chỉ để IN 9.

Save game này hoàn thành một số quest ở VC và Gecko, còn 2 quest cuối về cái Reactor, 2 quest cho Skeeter ở Gecko, ... Chưa bảo Karl ở Den về Modoc, chưa kill Slaver Guild ở Den.

Hầu như tất cả item từ Arroyo tới VC đều .. đã được steal, chỉ chưa steal của bọn vault citizens xuất hiện lúc ban ngày.

Character và các NPC có rất nhiều đồ, tui để ở quán của Casidy và căn lều của Charlie nữa (thằng nhiễm rad nằm ngủ ấy), đang định đợi sáng vào vault bán bớt.

Character có tag science vì tui định lấy skynet luôn.

Các file đính kèm:

17. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Tớ về nước trò này cả chục lần òi nhưng gần đây chơi lại toàn tới chỗ Vault City rồi máy bị virus hoặc gặp trục trặc gì đấy phải format,hoặc như hôm kia thử cái mod New Vision thì thấy lỗi nên lại xóa đi cài lại,savegame của nó ko xài đc :-s Mà cũng lạ sao có nhiều người khoái lên lớp ng khác thế nhỉ?:o Tớ chơi ko bằng ai nhưng cũng đâu đến nỗi ko biết gì về Fallout???
    Tìm trên google mãi ko thấy chỗ cho dl savegame,Thanks bác hfmaster nhiều nhé ^^, nhưng ko biết là do game của tớ bị lỗi hay savegame của bác bị lỗi mà trong vault city toàn bộ nhân vật quan trọng biến mất hết òi huhu

18. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

Ọach bác hiểu lầm ý tôi rồi tôi có lên lớp bác đâu:D
    bởi vì tôi thấy lạ là bác xin save game nên mới hỏi thế thôi chứ ai lên lớp làm gì:p ,bởi vì muốn có map vault chỉ cần xin cái map ở save game rồi paste và 1 save game khác là đc mà(tôi thử thấy vẫn được mà) đằng này tôi thấy bác xin cả save game nên mới hỏi
    chứ có lên lớp bác đâu::(

19. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man

tui play v1.02us bình thường, e là game của bác bị lỗi (đã check lại save game, no problem).
    Bản FO2 của bác cài từ đĩa hay download thì bác cũng nên thay đổi vì vn có rất nhiều đĩa FO2 bị lỗi (tui nhớ có đĩa ko cho bộ vault suit sau khi ra khỏi temple), nếu download bác cũng nên thử link khác, tui down ở angernet.org.

Một điều nữa là save game đang là ban đêm !!! nên mọi người ở VC còn đang ... ngủ.

20. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Đã, xong!! sau một ngày 31 tết vật vã với cái desktop + thêm 3 tiếng chat liên tục với 1 thằng TeamX, e đã sửa được 2 chỗ ngứa mắt của cái bản mod New Vision ác độc này :
    -armor nhẹ cân đi, và nhiều đạn hơn ,đa phần là trở lại giống như bản original có điều Mirco Fusion cell có 3 pound (cheat tí :'> )
    -NPC thay đổi hình dáng khi mặt giáp :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.