Trung tâm trả lời những câu hỏi dzề Fallout !

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi ShadowOnTheNet, 24/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Thay đổi hình dáng thì làm seo phân biệt :D .
    Hồi đó tui chỉnh 1 load MFC 1000 đơn vị mà nặng có 1/2 pound :'> . Đạn 7,62 mm FMJ có mức xuyên giáp của đạn AP và tàn phá của đạn JHP =)) .

2. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

ak ak, thế thì chết con nhà người ta ah :| ,phân biệt thì mình soi nó rồi nhìn thông tin là biết thôi, với lại sulik thì cầm SMG , còn mấy đứa kia toàn cầm súng dài :D .Nói chugn tui chỉ sửa sao cho hợp thôi :)) ko nghịch, phải cái mình cho giá cả mấy món đồ toàn tăng lên :'> cái đuôi bọ cạp 100 đồng lận :'>

3. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

Em cũng xong bác imcom à,phá đảo Fallout theo hệ melee >:D<,
    (trừ giết boss :D còn lại tòan dùng đao kiếm,
    à bác imcom nghe nói lấy được giáp cuối boss hả có thật ko vậy nếu có cách bác chỉ em cái

4. dung1291985

dung1291985 Youtube Master Race

chào các bác, em chơi fallout từ cạc đây 5-6 năm rồi giờ chơi lại vẫn hay, ngày đó chẳng biết cheat chủng gì, đi nhặng xị, mà cũng chẳng có hướng dẫn nữa nên mò mẫm, nhưng chẳng thể nào phá đảo đc, lấy đc cái G.E.C.K , mở gần hết map rồi tịt :D. Giờ chơi lại phá đảo đc rồi, woanh xong con trùm, cũng không nghĩ đến vụ loot giáp nó đâu nhưng thấy có bác hỏi cách loot giáp boss mới vỡ ra ^^ Em liền search trên mạng và tìm ra trang này http://madbrahmin.bonusweb.cz/fallout2/mods/mods1.htm cũng cài patch theo hướng dẫn rồi, dùng Fame, Mod Runner nhưng khi chơi vẫn chẳng lấy đc áo giáp đó ( load trước khi đánh boss, cả load phần đánh xong cũng ko đc). Giờ muốn chơi tiếp mặc thử xem nó ngầu thế nào mà ko làm đc, bác nào làm đc rồi chỉ giáp cho em với..hì em cảm ơn nhiều ^_^

5. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Lên No Mutants Allowed có bản mod đó đó, vừa vào đền cái là có áo giáp của chùm mặc luôn. :| ,dùng mod-runner để chạy nhé. Ở 1 số bản thì cái áo giáp đặt ở Trapper Town ở Klamath.

Ai khoái xài bozar tớ khuyến mại cái mod này:
    http://nma-fallout.com/forum/dload.php?action=file&file_id=137
    A Fallout 2 mod which changes the Bozar weapon to this: Single Shot: minimal damage.: 40HP, max damage.: 70HP, Burst mode: max damage.: 700HP, Ammo Capacity: 40, Burst Round: 10, Range: single.: 80, burst.: 40, DAMAGE TYPE.: EXPLOSION :O !!!, Item Name.: Bozar (code: 350).

http://nma-fallout.com/forum/dload.php?action=file&file_id=150
    giáp của Chùm cuối đó.

6. dung1291985

Đây là link down cái Frank Horrigan 's Armor Mod ( Áo giáo trùm )http://madbrahmin.bonusweb.cz/download/fallout2/mods/horriganarmour.zip

Cái này là Mod Runner để chơi đc cái mods đó ( yêu cầu phải có file patch000 trong thư mục cài Fallout 2)
    http://madbrahmin.bonusweb.cz/download/fallout2/editors/modrunner.zip

Fame tính năng cũng giống như Mod Runner nhưng có vẻ chuyên nghiệp hơn :D
    http://freelancer.ag.ru//fallout/f2download/fame.zip

Các bác thử rồi chỉ em cái, em làm rồi mà ko đc :whew:

7. dung1291985

Hic, đc rồi, cảm ơn bác Incomple, cái bộ áo Boss nằm trong cái bàn ở một ngôi nhà phía đông bắc Klamathm có điều là có những 9 cái áo như vậy và 99999 cái Hypo có sẵn ở đó luôn, còn người bạn đồng hành SUlick thì chưa gì đã mặc combat Armor II rồi o_O, trong người còn cầm theo 5 bộ như vầy nữa, hình như pacther cho hơi quá tay :)
    <br>

8. diabllo_squall

diabllo_squall Mr & Ms Pac-Man

Incom down song rùi thì làm gì cái đống bằn nhằn này đây Incom ông giải thich rõ cái coi !! :(

9. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

:D, nếu bản patch chỉ có file .DAT thôi thì copy vô thư mục gốc F2 rồi sử dụng Mod runner chạy.
    -nếu bản patch có cả file fallout2.exe thì pó tay , phải copy đè và chơi như bt .

Còn 1 cách nữa là unpack file vô thư mực gốc Data.

Tớ ko ý kiến về cái patch :| , gom đại trên NMA thôi :D ,chưa check, cũng ko bằng 1 bác ở đây hồi trước đâu, nguyên bộ áo giáp và nguyên thằng chùng + 1 đống enclave guards đi theo nữa , đạn dược áo giáp vô biên =)) .
    đang nghịch cái fame, có vẻ cũng được :D

10. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Ặc, bodyguards vậy thì làm cỏ cả Enclave vô tư, vô NRC làm trùm ở đó :D .
    Thử chỉnh mức giảm sát thương của áo giáp lên 100% xem chuyện gì xảy ra :'> .

11. oixinhqua

oixinhqua Youtube Master Race

Có bro nào có thể post lại bài hướng dẫn chơi pallout 2 được không ? mấy cái kia hỏng hết rồi. nếu bro nào có thể thì xin post nhanh giùm. Ngồi nhà lần mò mãi không ra nản quá. Thank you !:hug:

12. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=1343038&postcount=4

tìm kĩ đã rùi hẳng hỏi nha bác :| ...

tăng giảm sát thương 100% cho giáp cũng tương tự với body thôi :| , hồi trước tớ cũng nghịch cái Falche đẩy damage resistance lên 100% và melee damage lên 6x..... (không nhớ :| ) kết quả là nó đánh mình như bị bông toàn no damage mà mình đạp nó 1 cái nó bay mút chỉ ca thay luôn :| (cảm tưởng tôi đấm 1 cú rất bt, ko có bao tay j hết,mà máy nó xử lý mất 5s...tiếp theo đó nạn nhân bay ra khỏi màn hình, tầm 1 phút sau thì thông tin mới hiện ra là nạn nhân đã chết--> bay cả trăm mét )

13. dung1291985

#>:) Bay cả trăm mét vầy kinh hơn cả Rocket Launch rồi, mà làm sao làm đc bầy Enclave đi theo hộ tống vậy bác, cả quả End Boss Plasma Gun và En Boss Knife nữa, có đủ chắc mình đóng vai Frank Horrigan đi tiêu diệt thế giới quá :p , kiếm đâu ra patch này giờ :-/ :cool:

14. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

O biết mình cài o đsung hay kiếm sai chổ mà mình tiềm hoài o ra cái áo boss ở đâu, ai giúp mình với

15. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Chắc bác làm sai cách thôi :| ....check lại xem..
    Bầy enclave đi theo, được dựa theo script của Skynet ,vì chỉ có format đó là hợp, tuy nhiên có lỗi nên chỉ có thể cho nó theo thôi, ko cho nó dừng lại được :| .trong cái đoạn chỉnh sửa đó cũng có luôn cả boss knife và boss plasma gun luôn :D .Và đó ko phải là patch mà chỉ là 1 save thôi :D , hồi trước tôi format máy nên xóa luôn rồi............:D

16. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Vân o tìm ra hix, bạn nào tìm được rồi chỉ chổ mình với để coi là mình làm sai hay tìm o ra.

17. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Ở chỗ đó đó bác :D ....................

18. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Hix mình tìm hết Klamathm mà o thấy hix, căn nhà ở đông bắc là căn nhà của vic phải o bạn. Nhưng mình kím hết Klamathm rồi o thấy huhu

19. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

sai , Đông bắc Trapper town .... :|

20. huong_viet

huong_viet Youtube Master Race

Bác Incom tuổi trẻ tài cao biết nhiều hiểu rộng cho tui hỏi phát, có phải bản mod mega2 ở NMA là bao gồm cả bản mod new vision luôn rồi không? Bác có chơi mod mega chưa? Nó mod cái gì của FO2 vậy (Cốt truyện, vũ khí, áo giáp, bản đồ...)?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.