[TT] Tiếp tục GATO với Đè Nẽng TT__TT

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Haotakua, 19/1/13.

1. Âu xít

Âu xít Mega Man

Khốn như......
    bảo hiểm người ta làm cái l` gì mà bảo người ta ăn chặn của người bệnh?? Tôi éo thích bảo hiểm nhưng mà phát ngôn ngu quá nên tôi phải check lại????

Vâng, trên thế giới có mình cháu dám phát biểu ung thư khắc phục được dễ dàng và chi phí điều trị không lớn. Phát ngôn hại não vl!

Cháu gặp mấy người bệnh ung thư rồi mà cháu phát biểu liều vk thế>>>>

Mấy cái thằng trẻ trâu.
    Cái bảo hiểm y tế rất hay. Lên gay vn có cháu phát biểu bảo hiểm ăn chặn người bệnh. Thốn quá nên quit luôn từ topic này...

2. Nyaruko

Nyaruko Bác sĩ wibu Nhân Viên Y Tế GVN Veteran

qua 2 cái bôi đen thì mình hiểu bạn như thế nào rồi =))
    bạn làm ơn định nghĩa cho mình hiểu biến chứng của ung thư là gì ạ =))

3. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

Bảo hiểm thì không nhưng bệnh viện thì có :7cool_feel_good:.Mà chung quy 2 thằng này còn xem là của tư nhân hay nhà nước đã.Bảo hiểm tư nhân thì còn xem xét chứ bảo hiểm nhà nước thì......Thôi ko dám phán.Mà nhớ không nhầm có 1 loại bảo hiểm bắt buộc mà.Trừ người nghèo quá không có tiền mua bảo hiểm ra thì còn lại bất kì ai có công ăn việc làm đều phải mua.Tiền ở đây đắp vào chứ đâu?Vậy nên miễn phí thì có gì không thỏa? Mà max chi trả bhyt là 29 triệu/lần thì ung thư liệu đỡ được không?

Chỉnh sửa cuối: 22/1/13
  4. Thiên Vân

Thiên Vân Mario & Luigi

Bảo hiểm gì thì ko biết,chứ bảo hiểm sinh viên của mình 1 năm mình ko bệnh cũng xin giấy đi khám 6 tháng định kỳ như tây:9cool_sweet_kiss:,toàn khịa bệnh để đi 1 vòng xét nghiệm.Mà khốn nạn ở chỗ chụp x-quang thì mình mới nằm xuống giơ áo lên nó cầm cái máy dí vào sườn phát bắt đứng dậy luôn,2 con mẹ nhìn màn hình còn nói với nhau mình bị gan nhiễm mỡ mới chết:6cool_beat_brick:(ko biết 1m75 có 51kg có mắc đc ko:5cool_sweat:),còn bà kia đc rỉ tai là người nhà của anh y cô z gì thì ngồi khám như cả tiếng.Nói chung nếu có con thì định hướng nó làm nghề y,lương lậu mặc kệ đc cái cả họ đc nhờ:6cool_smile:

5. pinezaza

pinezaza Youtube Master Race

Quit mẹ đi để đỡ giải thích. Ngồi 1 chỗ suy diễn giỏi lắm mà sao mấy cái đó ko biết thế?. Khi đau ốm nặng, ví dụ mổ tim chi phí tới 100 triệu, bên bảo hiểm sẽ lôi ra những thứ ko dc bảo hiểm chi trả, ví dụ trong 1 ca mổ nhưng nó nói mổ bằng phương pháp này ko dc trả, khi mổ dùng chỉ loại này ko dc trả, nằm viện quá 10 ngày tự chịu chi phí giường bệnh. Thậm chí những ca chi phí lớn sẽ có bảo hiểm qua thương lượng chi phí.
    Trên thế giới ung thư chữa đầy ra chắc trừ nhà cháu là bị ung thư là chết toi như ăn củ tỏi thôi =)).
    Bản thân năm lớp 6 đang học thì đi cấp cứu, bác sĩ ko tìm dc bệnh, mổ 2 lần chuẩn đoán, gửi mẫu mô ra Hà Nội mới xác định dc bị ưng thư ruột non. Phương pháp điều trị là cắt bỏ đoạn bị ung thư + điều trị hóa chất hơn 1 năm. Giờ anh mày cao 1m75, nặng 72kg. Ngon zai hơn chú là cái chắc =)). Nhắc lại: Dek biết thì câm mẹ mõm đi.

Chưa nghe tới di căn à?. Chắc chú tưởng ung thư là phải hàng VIP "máu trắng" như các oppa nhà chú?

- - - Updated - - -

Nếu có sổ hộ nghèo thì được cấp miễn phí thẻ bảo hiểm hộ nghèo, trước đây miễn 100% nhưng quy định mới người bệnh vẫn trả 5%. Bảo hiểm mua thì có mức chi trả tối đa. Còn bảo hiểm hộ nghèo thì tùy bệnh và mức chi trả tùy theo đánh giá của nhân viên bảo hiểm. Có lần xem tờ thanh toán tiền bhyt của thằng em họ làm bác sĩ, có người được thanh toán tới 1xx triệu, hiện vẫn đang nằm viện.

6. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

^Đọc thấy bảo là tối đa cho 1 lần sử dụng dụng cụ kĩ thuật cao.Chứ không phải tối đa toàn bộ chi phí khám chữa

7. bdt_td

bdt_td C O N T R A GVN Veteran

ngu thì cũng 1 vừa hai phải thôi để cho người khác đôi khi còn ngu với chứ :6cool_beat_brick:
    Số lượng hộ "đạt" chuẩn nghèo ở VN đang ngày 1 giảm đi vì nhiều lý do, nhưng các hộ "tiệm cận" chuẩn nghèo thì nhiều vô cùng và tất nhiên họ éo bao h được hỗ trợ theo diện hộ nghèo cả , bọn họ không nghèo chắc mà lúc nào cũng phải bù lu bù loa lên là thực sự nghèo hay không :-?

8. mrivan

mrivan Donkey Kong

sau này bị ung thư mình cũng đến đây chữa có đc ko? :6cool_smile:

9. hoangvu1805

hoangvu1805 Donkey Kong

Nói thật là câm mẹ đi. Nói chuyện như phun sh!t thế mà cũng cứ thích thể hiện. Có người nhà bị ung thư cái đi rồi nằm chờ cái bh nó chi tiền cho nhé. Ko biết thì nín đi.
    Rồi còn ý thức VN như cức, nói chuyện ncc. Cái nào cũng thích chụp mũ. Xin lỗi chứ thích free thì ở đâu cũng thích hết, ko cần VN.

10. Nyaruko

mình thề mình đọc đoạn này mình cười thối mồm luôn, vâng, ung thư ruột non =))
    bạn còn ếch biết cái "máu trắng" là cái quái gì thì bạn lấy cửa gì mà giảng giải cho mình về ung thư, đến hài =)) và mình cũng ếch hâm mộ Kr đến mức gán mình hâm mộ oppa, nhớ =))
    mà nói thiệt chứ, bạn mà bị ung thư ruột non thật thì h xã hội đã chẳng phải tốn cơm cho bạn đâu =))

11. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

1 số bợn trong này kiến thức y khoa dữ dằn thiệt.
    bái phục, bái phục ^:)^^:)^

12. pinezaza

pinezaza Youtube Master Race

Cảm ơn. Cơm mình ăn do mình làm ra chứ ko ăn bám xã hội như bạn nên ko đến nỗi tốn cơm của xã hội.
    Mồm bạn thối mà còn đi khoe, kinh thật :7cool_feel_good:. Giải thích hộ thế nào là ung thư với. Chứ cứ ẳng ẳng mà dek giải thích, cô giáo lớp 1 dạy dỗ vậy sao? :2cool_sad:.
    Còn chú bắt bẻ anh về thuật ngữ "ung thư ruột non" thì anh nói bằng thuật ngữ chuyên ngành cho chú nghe. Đó là "U mô đệm đường tiêu hóa" :3cool_angry:. Cười đi chú. Có thấy nhục dần ko?
    p/s: Thấy mình dốt nói 1 tiếng anh giải thích thêm luôn về "máu trắng" cho mà học hỏi :1cool_byebye:

13. 934944

934944 Waiting to respawn GameOver GVN CHAMPION GVN Veteran

ung thư ruột non thì có mợ gì mà cười :3cool_nosebleed:
    http://www.ungthuvn.org/ChuDe.aspx?ID=406

14. Nyaruko

dạ vâng, bắc ghế ngồi nghe anh giải thích ạ 8->

15. _TNT

_TNT Mega Man GVN Veteran

Sao mình có cảm giác Đà Nẵng giống Singapore nhỉ :|

16. Nyaruko

box này ối người "trên thông thiên văn, dưới tường địa lý" quay trái quay phải là cái gì cũng biết :)) thời đại gu gồ mà, thắc mắc gì đi hỏi thầy cũng "gu gồ đi em" mà
    đối với những "cao nhân" như thế thì mình rất thích ngồi hóng 8->

17. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer GVN Veteran

^
    Người ta bị bệnh thật chứ google gì ??

18. Nyaruko

19. mar.03rd

mar.03rd Hoa Khôi Thư Giãn

2 ông này chịu khó đọc lại các post trc để hiểu hơn đi, ông Ax nói 1 đằng 2 ông phản bác 1 nẻo. Ý của ông là nên chú trọng vào việc cung cấp tốt dịch vụ cho người có bảo hiểm chứ k nên free
    Nếu lấy lí do nhiều người thực sự nghèo nhưng chưa " đạt " chuẩn hộ nghèo thì cái vụ bv free nó cũng chả giải quyết đc gì, vì nó cũng phải dựa vào chuẩn hộ nghèo để xác định hộ nghèo
    Nếu lấy lí do " nằm chờ cái bảo hiểm thì chỉ có chờ chết " thì ông ý mới nói là nên tập trung nâng cao dịch vụ cho người có bảo hiểm.
    Thế thôi mà chưa gì đã chửi um lên

20. diephvvnd

diephvvnd The Warrior of Light GVN Veteran

Mở đường binh cho các bạn đây là bệnh viện ung bứu nên cái gì mà u là được chữa tất ;))