Tự học chơi AOE RoR (dành cho tất cả mọi người)!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi bkit, 7/3/03.

1. Hoangtuduongpho

Hoangtuduongpho Youtube Master Race

Hi`,bac bkit oi em la`m theo cach bac day len doi khong hieu sao lai len doi` te hon,luc truoc len doi 3 phut 14h30 voi 24 nong dan nay thu voi cach cua bac len doi 3 van vay ma` chi co 20 nong dan,chan'.Co le bac phai huong dan lai cai'.Thank

2. gameslearner

gameslearner Youtube Master Race

không đánh tick vào enablecheating la okie thui mờ B-)

3. gameslearner

Lên đời bằng BE giờ chỉ là chuyện wá nhỏ ,hêhê...Lên đời 3 bằng BL wá muỗi .Cảm ơn các bác nhà mình nhé

4. gameslearner

Thách đấu nhau đề nghị ra chỗ khác nhé,chỗ này để anh em học hỏi nhau

5. gameslearner

em nói thế có gì đâu mà trừ điểm em ?
    Đánh AOE thì mỗi người một cách đánh,cứ cho là mình hay nhất đi,nhưng đừng wá ngạo mạn chứ?

6. gameslearner

sao em cứ không chú ý vào việc lên đời thì lại lên ngon lành còn không thì lại không lên nhannh được .Lạ wá!

7. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Cha này đúng là lính mới, diễn đàn nó tự động trừ MP đó chứ đâu có ai rỗi hơi đi trừ cơ chứ, ráng viết nhiều nhiều chút thì sẽ không bị trừ he he

8. ca com

ca com Mario & Luigi

chú này gà quấ đấy,luyện nhiều vào là lên nhanh dc thôi,cố gắng vào,tìm thêm cao thủ mà luyện cùng thì mới lên tay

9. gameslearner

em thì xem nhiều rồi nhưng không áp dụng được cách đánh của họ vào của mình.đáng tiếc !Em chỉ thấy họ lên đời thật nhanh,sau đó lo ổn định tài nguyên.Cứ chống được 1 trận là okie thui mờ .Lên đời thật nhanh vì thường mấy thằng máy nó chỉ đánh vào khoảng phút thứ 30 trở đi thôi.
    Vì đánh nhiều hardest nên thông thường có vài thằng không hoặc ít phát triển (chắc vì phải cho tài nguyên :-/ ) nên khi nào có quân (đời 3) thì kéo đi kiếm nhà nào yếu yếu cho nó tan trước .Thế thôi!

10. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

theo nguyên tắc là thế nhưng đa số máy nó đánh hay lắm, tầm 30 phút mình chẳng có mấy thằng quân đâu (vì nếu bắt quân sớm nd nó đi qua, quân mình đánh ngất => mình cũng ngất) mà máy khiển quân thì tuyệt vời rồi, nói chung là map thường thì chẳng mấy khi thắng nhưng đánh Map kiểu biển ở giữa (tiếng anh chẳng nhơ nhưng dịch nôm nà là Địa Trung Hải) thì thắng được tốt, cứ phòng thủ tốt là được.

11. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

hê hê sao mà tôi đọc thấy buồn cười quá, gameslearner thật là gà, vui ơi là vui...lâu lắm rồi mới có câu nói ngớ ngẩn đến vậy, có lẽ nên cho vào kỉ lục đi.
    vui nhất là thấy câu này nè:"em nói thế có gì đâu mà trừ điểm em ?
    Đánh AOE thì mỗi người một cách đánh,cứ cho là mình hay nhất đi,nhưng đừng wá ngạo mạn chứ?".
    :)

12. thebigone

thebigone Mario & Luigi

from gameslearer :"em thì xem nhiều rồi nhưng không áp dụng được cách đánh của họ vào của mình.đáng tiếc !Em chỉ thấy họ lên đời thật nhanh,sau đó lo ổn định tài nguyên.Cứ chống được 1 trận là okie thui mờ .Lên đời thật nhanh vì thường mấy thằng máy nó chỉ đánh vào khoảng phút thứ 30 trở đi thôi.
    Vì đánh nhiều hardest nên thông thường có vài thằng không hoặc ít phát triển (chắc vì phải cho tài nguyên ) nên khi nào có quân (đời 3) thì kéo đi kiếm nhà nào yếu yếu cho nó tan trước .Thế thôi!"
    Trời ơi đúng nhận xét của langgiangboyz, làm gì có chuyện máy cho tài nguyên (nó có sẵn rùi).(cái tên ni lại hay câu bài nữa chứ) :-& :-& :-&
    Lại còn chuyện có vài nhà không phát triển nữa chứ ->đấy là khi mình lên nhanh-> đè điểm -> không lên được !!!
    Máy đánh muộn nhất là vào khoảng 22'->24'( mà máy đánh chậm là do mình lên đời nhanh,tui lên khoảng 16 dân 7'30, cũng có thể nó oánh luôn ở đời 2 phút thứ 10) :-?
    Máy oánh 1 trận xong rùi xây Wonder -> thủ, sau khi xây khoảng 2000 năm ( nếu chỉnh conquest thì nó không thắng), nó lại oánh tiếp, mà trận típ theo mới khủng !!!! @-)
    Cái ni tui nói không sai đâu không tin hỏi langgiangboyz xem, tui chuyên gia oánh 7 hardest ở bản đồ gigantic, rùi chuyển sang oánh huge(oánh tường thành là hay nhất). Bi giờ ít oánh kiểu đó, chỉ oánh 3,4 thằng thui để luyện cách tấn công !!! /:) :-$ >:-D<

13. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

tôi muốn hỏi có phải khi điểm mình thấp thì máy mới đánh không(đánh với 1 vài hasdest )mọi lần tôi đánh có lúc nó tân công có lúc lại không là sao

14. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

tôi muốn hỏi có phải khi điểm mình thấp thì máy mới đánh không(đánh với 1 vài hasdest )mọi lần tôi đánh có lúc nó tân công có lúc lại không là sao?

15. langgiangboyz

cũng chẳng phải, nhiều lúc công nhận điểm thấp, thế sao nó lại đánh, căn bản một điều thôi, có dân nó dẹo qua chỗ nhà mình, mình dập dân nó, thế là nó đánh, trong khi mình chẳng có nổi một con quân nào.haaaa, đáng đời, ai bảo vào nhà mà ko gõ cửa.

16. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

cái này thì chịu chả biết khi nào nó đánh nữa, chơi 7 hardest thì chỉ có thủ thôi, nếu nó đánh trước phút 30 coi như thua, không chống được vì bao giờ nó cũng kéo đồng loạt sang, còn sau 30 thì mình thắng,

17. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Theo tui thì nó chỉ đánh khi phát hiện ra mình thui mà nó đã đánh thì kéo đàn kéo đống kinh khủng khiếp luôn. Chơi với Hardest tui hay bo thành và như thế mới không bị dạt nhà. Không biết Ghost84 có phải xây thành không? (khi mà máy nó đánh sau phút 30 ý).

18. CA'NO'C

CA'NO'C Youtube Master Race

Tui chơi cũng hay xây thành lắm !Kể cả khi chơi với bạn vì như thế mình bo được nhà chống được lạcđà, ngựa C, ngựa R dân ổn định làm ruộng. Nói chung xây thành có rất nhiều cái lợi mình chỉ mất 50 food để lên thành và 1nd xây nhưng sẽ có căn cứ rất vững.nhất là khi kết hợp thành với rừng để bao nhà thì quá tuyệt luôn.

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Mất nhiều hơn 50 food và 1 dân, đó là điều chắc chắn. Tuy nhiên hiệu quả của nó đem lại thì đúng là kinh thật. Song tui vẫn chẳng hiểu tại sao khi chơi mạng mấy cao thủ ở chỗ tui rất ít khi xây tường.

20. langgiangboyz

đúng rồi, vì cao thủ chỗ bạn ko thích đánh thủ, thế thôi, tấn công, tấn công, để rồi chiến thắng, nếu mà nhỡ có thua thì ra ngoài đánh trận mới, đến khi nào thắng thì thôi.
    bạn là cao thủ phương nào???heeee