Tự học tiếng Trung với phần mềm Chinese Master !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Mega_Attack, 30/12/06.

?

Bạn thích hệ máy cầm tay nào nhất ?

1. Game Boy Advance

17 phiếu
    13.9%
  2. Game Boy Color

1 phiếu
    0.8%
  3. PSP

49 phiếu
    40.2%
  4. Nintendo Ds

55 phiếu
    45.1%
  1. haminh001

haminh001 Mr & Ms Pac-Man

đúng là psp 1 máy hand có hình ảnh tuyệt nhất và game hay đồ họa khỏi chê ... ds sáng tạo kiểu dáng đẹp game j nhiuều và hay ........... nhưng như vậy chưa đủ để tui vote cho họ ........ mà chỉ vo te cho gba thui mặc dù thua về mọi mặt thua túi bịu nhưng có cái thú vị cái đẹp của nó ... cũng có game hay chứ bộ đơn giản vì nó là hệ máy tui chơi đầu tiên và rất có cảm tình với nó dù có tiền tui cũng o chọn 2 hệ kia mà vẫn theo tiếp gbasp và sắp tời đây là gbmiro hệ máy mà tui mơ uớc cũng dòng họ gb (nintendo)

2. MegaYugioh

MegaYugioh Youtube Master Race

ẶC ẶC, vậy ko phải NDS cũng chơi được GBA à. Lại tiện lợi. Em ko có ý gì nhưng chỉ xin trình bày dự đoán lý do anh chọn GBA:
    1) Anh ko biết NDS có thể chơi GBA
    2) Anh ko đủ tiền ôm em NDS và PSP

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Cấu trúc thế nào , bạn giải thix cho mình nghe đc ko ;;)

Mình còn mù mờ về cái cấu trúc này lắm =((

4. DevilX

DevilX T.E.T.Я.I.S

PSP rulez!!!!!!!!!!
    Mấy ba chỉ thấy có cái lợi trước mắt thôi. Xét về chức năng, cấu hình, kiểu dáng thì PSP trội! Chỉ thua DS cái touch screen và giá cả thôi!
    Đồng ý là kho game của DS nhiều hơn nhưng chiều sâu của PSP được nâng lên với thêm 1 kho game PSX sau khi có firmware 3.02!
    PSP load lâu vì nó chạy bằng disk (UMD), game nặng! Sao so sánh ẩu được khi mà DS load bằng thẻ????Tui chạy game trên PSP bằng thẻ nhớ thấy load nhanh cực!
    Đi đâu cũng thấy ẩu đả với Sony. Trên Gamespot nó so sánh toàn mấy cái không khách quan, tự nhiên đem thời gian load của PSP với các máy khác đi so! Rồi cũng đem cái hình ảnh của PS3 ra so với XBOX 360 trong khi 2 hình tông màu khác nhau!

5. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Giờ còn có vụ so sánh 2 cái bằng cách xem cái này có "cấu trúc" game giống PS2 hơn =))

Mà cái "cấu trúc" đó là gì thế , có ai giải thix cho mình ko ;;)

6. haminh001

tôi biết chứ nhưng tui thích gba hơn chứ o phải là ds psp cũng chơi đc gba vậy nhưng tui thích cái tên gameboy và thích cầm nó hơn vì nó là ........ tiền thì tui o có nhiều nhưng tui vừa mua 1 cái dslite màu đen nhưng o phải tui xái mà tặng cho em gái tui vì sinh nhật nó và đó là số tiền tôi đi làm 6thang mới mua đc cho em tui .........
    o có gì tahy đổi đc wan điểm của tui đối với gba cả gba là no1

7. burin

burin Donkey Kong

mỗi người một sở thích thôi , nói chung máy nào cũng hay : Như những trò đá bóng như pes fifa, hay đua xe NFS thì psp rõ ràng hơn (đừng có lôi ps2 của sony ra mà phang thằng em psp cũng của sony nhé ^:)^ ) , nhưng về những game đi vào lịch sử như mario ,zelda , hay lâu đài ma thì psp chỉ có xin hàng ........
    , nói chung có tiền ôm tất là sướng nhất , ít tiền thì cứ dành mua 1 máy trước rồi máy kia mua sau . Nhưng tui thấy bựa nhất có nhiều thằng khen NDS rồi chê PSP bao giờ cũng kèm theo câu " tui có cả 2 máy ..." (sợ người khác vặn chơi psp chưa mà biết)

bao người rồi nhẩy O_o 1...2...3..4 ặc kô nhớ nổi mấy người nói câu này ^:)^
    +Trẻ con mỏ nhọn ---> vua bầy nhầy ^:)^

8. haminh001

uh tui cũng thấy vậy họ giàu quá mua tới 2 loại lun .... tui thì chỉ chơi vi tính và gba là hết chứ mấy máy kia chưa chơi mặc dù có ds tui mua cho em tui nhung nó o xa nen cũng chưa có dịp chơi thử psp thì đồ họa là tuyệt nhất ròi nhưng thích nhất là gba lạc hậu hơn

9. kimthienlong9x

kimthienlong9x Youtube Master Race

GBA hết xảy, chả cần cái ds chỉ chỏ lung tung

10. cyberman1503

cyberman1503 Mario & Luigi

1 phiếu cho PSP
    nó đẹp và xin hơn mà

11. Sand_Triangle

Sand_Triangle Donkey Kong

Phải chi DS có mấy cái FF7 thì hay quá :-s.... vote cho ds vì nó có rockman :>, chưa kể cũng có mấy cái FF khác :>

12. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Hiện tại là GBA, sắp tới sẽ là PSP và NDS :|

Vote cho NDS vậy, Star Force ra trên đó mà :>

13. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

1/Tui đã chơi qua hầu hết các hệ máy handheld nhưng ấn tượng nhất vẫn là dòng GB Và NDS của Nintendo bạn thử chơi Metroi. Zelda. Rockman. Pokemon hay đặc biệt là Mario đấy là những game đã gắn bó với mọi nhười từ rất lâu rùi và là game độc quyền của Nintendo chứ PSP còn thua xa .
    2/Dựa vào việc các nhà phát hành game nổi tiếng như S-E dành rất nhiều game cho DS sắp tới như FF12, Hero Mana, FF Chocobo, FF TT2 và đặc biệt là Zelda 1 game cực đỉnh nữa chứ
    3/Bạn thử nên Youtube hay video google và đánh chữ NDS & PSP xem bon gamer lẫn chuyên gia game so sánh như nào nhé
    ----> NDS muôn năm

14. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Mua DS chỉ vì thằng Castlevania sau khi nhai nát nó,gậm nhấm nó tiếp tục chơi những game khác mà ko chán.Đi đâu cũng bỏ túi mang theo.
    Mua PSP chỉ vì nàng Lenneth,mua về chơi xong quyết định mua luôn cái original disk của VP rồi cất vào tủ trưng cho đẹp=))

15. Zidane Tribal

Zidane Tribal Donkey Kong

Híc, mình cũng đang đau đầu ko biết nên mua DS hay PSP đây...:-s

Nhưng thật ra mình thích PSP chỉ vì mỗi trò Metal Gear Solid PO, mí game khác ko hứng thú.

Hơn nữa mấy tính năng khác của PSP đều ko cần lắm :

Nghe nhạc? có máy MP3 USB rồi.
    Xem phim? cả đống DVD ở nhà mà ko buồn xem thì tội gì phải online download rồi convert xong chép vô thẻ nhớ để xem trên PSP chứ ? well, Nhưng nếu là phim ... xxx thì được, tha hồ riêng tư :'> (nhưng xem cái này nhiều chỉ tổ hại người + sụt cân T_T )
    Online ? cũng phải dùng wifi của PC, mà nếu đã ở nhà thì PC để làm gì ?
    Chơi game PS1? ui, ngán game PS1 và 2 rồi ::( . còn giả lập của các hệ Máy khác cũng đều chơi chán hết rồi, hơn nữa mấy game cũ đó cũng ko hay bằng game trên DS
    Xem hình, đọc manga ? hoàn toàn ko cần thiết, ngoại trừ hình girls ra thì có xem hình gì nữa đâu, nhưng mấy cái hình đó lại ko dám đem khoe, còn đọc manga trên PSP hoài chắc phải thay mắt (cho mình đó :cool: ) quá.

Còn về giá cả, ai nói PSP rẻ hơn DS đó? DS Lite giá ~ 2 triệu rưỡi, trong khi PSP ~4 triệu, ngoài ra còn phải mua thẻ nhớ, đĩa mồi ... cho là chỉ mua những cái thật cần thiết, bỏ qua những món linh tinh khác, thì cũng phải tốn > 5 triệu cho PSP ...
    với cái giá đó, thì làm sao dám đem cái PSPortable ra ngoài đường chơi đây? thậm chí cho bạn bè mượn cũng ko dám, như vậy lại ảnh hưởng tới tình cảm. SV lớp mình cũng nghèo thí mồ, đem cái PSP vô chơi thì người ta lại nói mình khoe giàu rồi ganh ghét ( mà thật ra có giàu đâu, giàu là chơi luôn 2 em rồi >_< ) . Hơn nữa PSP dễ hư lắm, mà mỗi lần sữa chữa; thay linh kiện thường tính tiền triệu ko à.
    Vậy là PSPortable, all in one, nhưng vẫn chỉ để ở nhà chơi game =((

Còn DS thì cũng ko rẻ lắm, nhưng đối với mình thì giá đó cũng chấp nhận được ( nhịn ăn nhịn uống, cai nhậu cai con gái vài tháng là đủ :x ), nhìn cũng sang nhưng ko đến nỗi quí tộc như PSP,giao diện hình ảnh đơn giản nhưng dễ nhìn, thân thiện .

Híc, thật ra mình rẩt lười chơi PS2 vì nó rườm rà quá, game nào cũng tốn nhiều thời gian, phải ngồi lì trước tivi ~2,3 tiếng, mà càng chơi thì càng stress hơn, như FF12, chơi gần 100 tiếng luôn. PSP cũng có vẽ cầu kỳ lắm, chỉ có DS là đơn giản, thân thiện vì giống như mấy game chơi hồi nhỏ, mà hình như cách chơi cũng vui, thú vị lắm.

... mặc dù vậy, nhưng mình cũng phân vân ko biết nên mua cái nào, chỉ vì một lý duy nhất : Metal Gear :x . Huhu, tại sao MGS PO ko ra phiên bản cho PS2 mà chỉ ra trên PSP nhĩ ::(
    Giống như lúc trước mình cũng ko hề có ý định mua PS2, những game như FFX, GTA ... rất hay, nhưng mình cũng cho qua . Chỉ khi MGS2 ra đời trên PS2 thì ... mình mới bị mất 3 triệu rưỡi.
    Những ai đã ghiền dòng game MGS, biết game này hấp dẫn như thế nào thì chắc là sẽ hiểu mình ...

Có ai tư vấn giùm mình được ko ...

16. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Dude! Bộ tên Sony hoan nghênh hai tay cho ông chơi PSP games bằng cách đút vào Memory Stick chắc. Bởi vậy nhiêu tên mua PSP về chơi emu trên nó mà trong khi UMD games không mua thì thằng Sony lấy tiền lời từ đâu. PS1 chơi trên PSP hiện nay Sony phát hành rất ít và phải mua còn cái chơi hack PS1 trên PSP thì Sony đâu có ủng hộ. That's why PSP is DYING!

17. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

PSP thật là có nhiều tính năng hơn nhưng mà:
    + Giả lập: em thề là mấy thể loại nes,snes, kể cả là gba, neo geo...v.v có giả lập em cũng cóc thèm chơi :| Mấy cái series RPG trên PS1 thì còn xét, khoái mỗi FFVIII :-" Còn mấy game khác, hứng thú ở chỗ 2 player, ngồi sướng 1 mình thì ... chán lắm :'>
    + Nghe nhạc: cái túi quần hay túi áo của em nó không to thế, cầm đi ngoài đường gặp hổ báo hỏi thăm thì ghê lắm =))
    + Xem phim: Cái này ok.
    + Game: đồ họa cực ok, nhưng game play thì cực dễ bị ... ko =)) Với lại game nặng quá, lên net leech torrent đến mệt :|

18. burin

burin Donkey Kong

Cãi nhau đê #>:) cuộc chiến sẽ kô có hồi kết :devil: :devil:
    +Mua psp vì pes ( ai đã từng chơi sẽ thấy nó khác ps2 ở chỗ nào #>:) ) vì metal gear soil (cực đỉnh, game được bầu chọn là game hay nhất trong các hệ máy handheld), vì killzone :hug: ( quá tuyệt vời ,chơi nát đĩa ko chán ) , vì monter hunter ( game quá hoành tráng ) ..... vì tích kiệm đựoc 1 khoản tiền mua mp3 , vì được xem những clib nhạc mình yêu thích với chất lượng cực tốt ( với màn hình độ phân giải cao + 16.5 triệu màu ngang màn vi tính ) và nếu ai đã xem ảnh trên psp sẽ thấy đựoc nó đẹp hơn xem máy tính như thế nào , đừng nói đau mắt [-x . VÀ chơi ai đã từng bắn nhau online vơi trò medal of honor thì thấy nó tuyệt cỡ nào . Còn mua vì những truyện riêng tư thì ai cần nó thì psp có thêm 1 ưu điểm nữa . :D
    + Mua NDS vì :-/ em kô có em kô biết :D . Nhưng em mà có tiền em cũng mua thêm 1 con , tội j vì nó cũng có cái hay của nó ;;)

++++Chẳng chanh cãi làm j nhiều , kô nên so sánh psp và nds mà hãy tính xem , bản thân mình cần cái j thì mua nó .........:whew:

19. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

Nói chung là các bác hãy nhìn vào số lượng bán hàng của mỗi bên mà xem mình lên mua cái nào DS thì mỗi tuần bán ra hơn 150.000 máy và cho đến giờ số lượng máy đã bán gấp 4 lần so với PSP với lại DS sắp update thành phiên bản thứ 3 trong năm nay.

Thông tin này lấy từ trang maxconsole The Nintendo DS significantly helped boost Japan's gaming industry to a record 2.7 BILLION. Hardware sales were up by a magical 160% and software a great 125%. The DS sold 7.5 million units in the region, with the PSP about FOUR times less with 1.9 million units only.

Bạn hãy thử down giả lập GBA về và chơi zelda minish cap thử xem có lẽ bạn sẽ mê luôn và muốn tậu 1 chú NDS để chơi Zelda Phantom Houglass

20. burin

burin Donkey Kong

ặc... ông này...pó tay....
    +Tui đã nói mua máy nào thì nên xem mình cần cái j ở cái máy đó thì hãng mua chứ kô phải đú theo phong trào máy nào mua nhiều hơn nhiều người dùng hơn thì mua .
    +Như những người đam mê game ở một cấp độ chuyên sâu , thích chơi những game lần mò tỉ mỉ thì psp là số 1
    +Còn những người đam mê thể loại game đơn giản đẻ chơi cho thoải mái trong những thời gian phí phạm lúc đi đừong ( thật ra thì anh em Viẹt Nam mua máy psp hay ds về toàn ở nhà chơi thôi :'> ) thì nds kô phải là số 2
    +++++Mua thì phải xác định mình mua làm j .... kô nen đú theo phong trào đâu .... còn game zelda mà bạn nói bạn làm ơn đọc bài phía trên của mình đi hoặc nhìn cái chữ kí của mình chắc cũng hiểu phần nào
    +++Tui chẳng bênh máy nào cả , vì tui cũng đang tích tiền mua ds vì tui biết ds nó cũng có cái hay của nó . Cũng chẳng trách bạn được bơi 10 người sống trên trái đất thì cũng có đến 8-9 người đú theo phong trào :whew: