Tư vấn build Char (Item)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 6/11/12.

1. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

[video=youtube;sRpCh8MsFD0]https://www.youtube.com/watch?v=sRpCh8MsFD0[/video]

30 APOC ( weapon + orb + helm )

39 % crit change

Gear + skill : http://us.battle.net/d3/en/profile/Emperor-6740/hero/5895481

Nó đi mp 10 nên phải kite, chứ đi mp 5 thì chắc ko cần lắm, nếu weapon có LS thì bỏ cai magic weapon cũng được :)

Nói chung build skill với gear phải liên quan đến nhau, ko thể áp đặt skill với mọi cấp gear hay ngược lại. Phải căn cứ vào cả gear lẫn skill để tìm ra build phù hợp.

Ví dụ : nếu crit chỉ tầm 30% hoặc ít apoc, nên đổi skill meteo, ko dùng rune molten impact nữa ( vì tốn 50 AP ) mà đổi sang Star pact để spam được nhiều hơn tuy dps sẽ yếu đi. Ngoài ra, nếu Weapon có LS thì có thể thay magic weapon = familiar rune arcanot lấy AP regen, spam tốt hơn, hoặc lấy nova, lấy hydra, lấy explosive blast v..v.. tùy style :)

Thậm chí có thể build kiểu melee wizz spam 3 skill 1 lúc như kiểu này :

http://us.battle.net/d3/en/calculator/wizard#VPXYhT!WXg!YYZccZ

Giữ phải chuột ( meteo ) và trái chuột chỉ vào quái ( ww ) rồi ấn 123 123 123 =))

Edited : tìm ra bài build gốc của kiểu build điên ở trên, với dk gear godly 50+ % crit change atk speed 80 % =))

Link gốc : http://us.battle.net/d3/en/forum/topic/7004031786
    Build : http://us.battle.net/d3/en/calculator/wizard#VPXhYT!gWe!Yacccc
    Gear : http://us.battle.net/d3/en/profile/Aphraell-1269/hero/986244
    Video : https://www.youtube.com/watch?v=I1QN6Y-ZyzI&feature=g-crec-u

Chỉnh sửa cuối: 7/11/12
  2. jackkichun2006

jackkichun2006 Youtube Master Race

3. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

Đó chỉ là cách build sử dụng được metoer thôi nha bác. Còn nếu muốn spam bắn như AK 47 thì phải có reduce bác có thể thả liên tục metoer start khi bật skil mà AP gần như không nhúc nhích với AS 2.3 khi đó bác có thể đứng tank frozen quái liên tục.

4. iceteazz

_ Thèng ở clip đầu tiên nó chẳng spam meteo còn ji ? chẳng qua là đi mp 10 nên nó kite, chứ mp 5 6 nó đứng im spam luôn. Còn thèng ở kiểu build thứ 2 gear nó khủng rồi, thì ko chấp, atk speed 80 % nó spam meteo nhảy ầm ầm :-s

_ ý bạn là có đủ APOC và CC để spam meteo nonstop ko? Mình nghĩ là : có, và phải build skill tùy gear. Gear APOC nhiều, crit nhiều -> chọn Rune meteo dps cao nhất, tốn AP, nhưng dps to, lại chọn các skill phụ tăng dps v...v... Gear yếu thì phải khéo chọn skill hơn, chọn skill - AP, skill hồi AP, và chọn Rune - Ap của meteo, khi đó vẫn spam được, bạn cứ test thử đi :)

Chỉnh sửa cuối: 7/11/12
  5. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

Bác xem lại gear của đứa trong clip đi nha có reduce metoer trên orb, 2 ring. Điều tôi đang tranh cãi với bác ở đây chính là bác không nhắc đến reduce cost of metoer 13 điểm xem ở gear của nó. Nên tôi nghĩ rằng theo như bác nói chỉ với 39%cc + 30 apoc là có thể spam như trên. Vì chỉ với 39cc + 30 apoc thì không bao h có chuyện spam được như clip và spam ở trên vẫn chưa phải là mạnh nhất của metoer đâu. Còn spam rune motel nữa với yêu cầu max reduce 19 cc 45+ ... Dù sao cũng cám ơn bác đã post :D

6. sonicxpx

sonicxpx Donkey Kong

Thôi xong, bác chưa chơi infinite meteor rồi, nói nhiều cũng vậy thôi. Build thử đi rồi sẽ biết tại sao. Trên GVN này có vài bác build meteor rồi, như mình đã nói nhiều lần, build Infinite Meteor chỉ giành cho đại gia, còn các thể loại Meteor để kite hay chơi cho vui thì ko tính. Build tàng tàng như vậy thì thà về MP1 xài Forked Lighting & Blizzard hay Archon sướng hơn.

7. iceteazz

_ Mình chỉ góp ý kiểu build, chứ ko nói nó " hiệu quả " hay chạy mp cao hay chỉ cần gear bình thường, hay có thể infinite spam v...v...

Trả lời cho quote là có nhiều kiểu build, và kiểu nào hợp với túi tiền - gear - style thì chơi, vấn đề khác các đồng chí wiz tự tìm cách tweak theo ý mình. Mọi kiểu build chỉ là tham khảo, còn phải xem bản thân lắp ráp thế nào đã. Mình đâu có nói meteo chơi ngon, bổ rẻ? chỉ là có 1 kiểu build như thế, các bác wiz lâu năm, vừa thấy nêu ý kiến đã nhảy vào ném tạ, phải xem mục đích post là gì đã chứ :)

8. Catman_vn

Catman_vn

Thôi nhé mấy ông tướng Wz, chui vào đây cãi nhau làm tè le cái topic của tui :-s

tui kg rành DH, Ai rành DH thì vào tư vấn giúp

9. iceteazz

_ Cảm ơn bác đã góp ý, đúng là em chưa để ý gear nó lắp - 13 AP meteo. Tuy nhiên : có thể thay = rune star impact, giảm Ap còn 35 -> giảm luôn 15 rồi, lại giảm thêm 10 ( buff armor, diamon skin ) => giảm còn có 25 AP thôi. Đấy là gear thèng kia nó có gear - AP nên nó lắp rune dps to nhất có thể cho meteo ( molten impact ) Ai nhà nghèo hay chưa sắm dc đồ - AP meteo, có thể thay = rune giảm AP có sẵn, vẫn " có thể " spam được meteo như thường :D

10. tmnhat

tmnhat Mr & Ms Pac-Man

bạn tập trung lên CD nữa là được rồi, nếu cần thì cầm cây menticore dù damage thấp hơn cũng được, miễn sao nhiều critical hit damage thì bạn bắn ác lên thôi

11. vn01034914

vn01034914 Donkey Kong

Nghỉ chơi cũng lâu lâu giờ thằng bạn nó rủ chơi lại các bác có cho ý kiến xem con DH cùi của mình nên nâng cấp cái j (tầm tầm thôi nhé mình cũng chỉ chơi vui với thằng bạn thôi đủ để chạy sau đít con 33 của nó ở mp7,8 là khỏe rồi :)) )

12. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

xài con windforce kia thì cứ sau đít suốt thôi, ko chơi Dh nhưng em cũng thấy là manticore dạo này rẻ vcl, thậm chí rare xbow còn rẻ hơn, hốt 1 con đêm, đỡ làm gánh nặng đồng đội. windforce lại còn knockback cho thằng baba bạn bác khó chịu à :))

13. Artisan

Artisan C O N T R A

^thực ra em có thằng bạn mass knockback với WF 1k3 có lỗ + 49% chance bắn knock vào tường liên tục cũng bá lắm :-"

14. minhquy27

minhquy27 T.E.T.Я.I.S

thay manticore ngay và luôn :8cool_matrix: 1kdps 2 socket stat tầm chừng 7m thôi

15. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

đi solo ngon mà, nhưng đi với baba monk nó chửi cho teo chim =))

16. vn01034914

vn01034914 Donkey Kong

Thanks các bác cái WF đấy cũng là nó vứt cho e =)) đi với nó cũng bóp nó mấy lần vì cái knockback r =))

17. iceteazz

_ Thực ra kiếm cái buriza xbow bắn mới gọi là support tốt ;))

18. JBATTOUSAJI

JBATTOUSAJI Youtube Master Race

nhứng skill nào của wiz số hit/s tăng theo as những skill nào thì không ấy nhể?

19. shortjean

shortjean Donkey Kong

Manticore là chuẩn rồi, xbow thường thì bạn thiếu as quá.

Thảo nào chim em to vl =))

20. vn01034914

vn01034914 Donkey Kong