Tư vấn cho em về việc mua PS2

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi sevenup, 7/2/07.

1. viethaihp1992

viethaihp1992 Imaginative Innova Moderator

Đĩa gốc qua tiền VN thì cả trăm ngàn 8-}

2. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Trăm ngàn?
    Tớ thấy giá dao động từ 800k đến 1 mil 2 thui
    Đúng là rẻ ^_^
    @Milnota: cậu cho tớ hỏi chút về cái vụ đĩa PS1 và DVD, tớ cũng chẳng biết máy của mình đời nào nữa nhưng nó fullsize mua năm 2004, lúc mới mua về tớ thử đủ cách mà vẫn ko làm sao cho nó đọc đĩa PS1 và DVD được, theo cậu nói thì chỉ cần dùng mấy cách mà cậu chỉ là được ư?

3. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Thử đủ mọi cách nhưng thiếu 1 cách của bác kia và đó mới là cách đúng:devil:

4. Minolta

Minolta Donkey Kong

@RenoTheTurks: Nếu muốn chơi game PS1 hay xem DVD thì trước tiên đèn phải ở trạng thái đỏ rồi áp dụng chỉ 2 cách trên, màn hình sẽ hiện lên logo y như máy PS1, nhấp reset 2 lần hoặc nhấn giữ reset cho đến khi đèn chuyển sang xanh và ngược lại (trường hợp này nếu nghe kỹ sẽ có tiếng rẹt nhẹ, nhưng không nên xem DVD, test cho biết thôi, máy slim mình mới mua thì xem DVD được nhưng sau này tuyệt đối không được luôn). Nếu như cả 2 cách trên mà vẫn không chơi được game PS1 và xem DVD thì có thể máy bạn mua tuy vào thời điểm 2004 nhưng serie đó có thể sản xuất trước đó 2-3 năm và lúc đó mod chip chỉ có hổ trợ chơi game PS2 đĩa chép mà không hổ trợ game PS1 (cũng có thể chỉ hổ trợ ít game PS1), bạn hãy thử hết đống đĩa PS1 xem sao, bắt buộc phải hiện lên màn hình logo của máy PS1, nếu vẫn không được thì đành chịu vậy. :D

5. l2vh

l2vh Youtube Master Race

Mình tính mua 1 máy fullsize cũ đã gắn HDD rồi , mấy bạn làm ơn cho biết làm sao để kiểm tra được máy còn tốt hay không và giá của nó vào khoảng bao nhiêu ạ ?

6. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Thanks, để mình thử xem
    .............................

7. ton2y

ton2y Mr & Ms Pac-Man

nếu là fullsize thì đừng mua đồ cũ vì nếu hỏng hóc thì khó tìm được đồ thay thế lắm :D may mà mình có hàng quen có đồ để sửa fullsize :)>-

8. worm3d

worm3d Dragon Quest

thiếu gi mỗi cái là giá cao thôi

9. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

cho hỏi cái nữa nè máy tớ đời 770011 mỏng lét cho đĩa ps1 vào tắc máy nhé sau đó bấm 2 lần liên tục và kết quả là màn hình đen sì vậy làm sao chơi được đây và đĩa ps1 là đĩa đúc hay đĩa chép mới chơi được mình toàn thử đĩa chép thôi và bấm 2 lần là như thế nào bấm liền 2 lần luôn hay là lần 2 có ngưng 1 tí mới bấm
    chưa hết dâu nhé mình nghe hội đồng bảo an liên hiệp quốc WTO nói rằng có 1 kiểu vài usb mà máy ps2 không nhận được có phải không và nếu vậy thì usb kiểu gì là máy mình chịu nhận chưa hết và usb nào có dung lượng nhỏ nhất,dỏm nhất,và rẽ nhất mà máy mình nhận được
    mua cái rẽ nhất vì mình chỉ dùng nó dể chép 1 vài cái save của người khác trên mạng về chơi thôi mua xịn chi cho tốn tiền