Tư vấn | Cho những bạn sắp & mới mua PS2 , PS3 | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Teddy SinAra

Teddy SinAra Moderator Moderator Lão Làng GVN

đang có 1tr7 thì sắm đc con PS2 slim chơi đở buồn mà ngon ko mấy cậu

2. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

nếu mua máy mới thì ko đủ đâu pác
    secondhand thì đủ đấy
    ngon hay ko thì tớ chịu :|

3. gaconnicky

gaconnicky Mr & Ms Pac-Man

sao ko để dành thêm ít tìn , cho đủ 2.400.000 sắm mấy mới chơi lun , vừa mới vừa tốt , chứ secondhand thì ko chắc đc đâu [-X

4. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Máy PS2 giờ phụ tùng thay rẻ mà. Second thì bắt người ta test trước cho mình xem. :D

5. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Tính đi sửa mắt cho chú Ps2 mà nghe nói có vụ tiệm game thay đổi phụ tùng trong máy nên sợ wá. :|

6. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

mình đang định mau ps3 nhưng xbox360 làm sao có thể so sánh được với ps3 so về cấu hình ps3>xbox360, xbox dạo này băt đầu thấy sự đuối sức rồi mà ,xbox bị lỗi vòng tròn tử thần mình cũng sợ ,game ps3 1tr /game mắc nhỉ tưởng cỡ 800k thui chứ:-w:-w
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà có bác nào bít chỗ nào bán ps3 second hand giá tầm 4-5tr ko còn xài tốt ko.
    thank:|

7. 4fuongtroi

mua luôn lcd sony cho pro bạn bsit búp à,sony là vô dối:))

8. 4fuongtroi

chỗ nào bán game ps3 đầy đủ nhất nhỉ ,hay chỉ có vài game hot ,chứ mình thấy trên mạng nhfiu game sao ra tiệm coi ko thấy :|

9. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

các bạn cho hỏi, tuần sau tớ có tiền tậu PS3 rồi mà giờ nhiều game hay quá, tớ không thể mua hết đó số game vì đang dành tiền cho 2 bản FF13 on ps3 nên bay giờ hỏi không biết lúc mua về nó có tặng game cho mình không rồi nếu muốn thuê game hay mua rẻ thì nên ở đâu. Lúc mua về nguyên bộ nó gồm cái gì thế anh em. Tớ có con LCD 32' không biết là đã đủ điều kiện chơi PS3 chưa, dành dụm tiền cách đây 2 năm rồi giờ đã đủ. Và khi mua về cần có cái gì để bảo quản em nó tốt. Mong anh em góp ý chỉ bảo với :D. Mua cái máy này chỉ để chơi FF13 thôi hix ghiền không xiết nổi.

10. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Tùy theo đợt, nếu bạn đủ kiên nhẫn để chờ thì có khi bạn mua PS3 và được tặng sẵn 2 trò chơi, như bộ "huyền thoại" đang bán ngay lúc này: 1 máy PS3 và 1 đĩa Killzone 2, 1 đĩa LittleBigPlanet giá vẫn như PS3 lúc bình thường.
    - Nếu mục đích của bạn là FF 13 thì bạn có thể mua Xbox 360, không cần phải tốn tiền vào những thứ không cần thiết.
    - Thuê games thì thường chỗ bán máy có dịch vụ này, nhưng giá cũng chua lắm.
    - Bộ PS3 thường gồm: 1 máy PS3, 1 tay cầm DS3, dây nguồn, dây sạc USB cho tay cầm và dây AV cùng sách hướng dẫn.
    - LCD 32 inch của bạn là đã "vượt" điều kiện của PS3 rồi.
    - Bảo quản: chẳng cần làm gì cả, mỗi ngày mở đều 9 - 10 tiếng liên tục thôi.
    - Như em đã nói ở trên, nếu bạn mua PS3 chỉ vì FF 13 thì em khuyên bạn nên suy nghĩ lại.

11. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

Tất nhiên là ko tặng :D
    Hotgame và Halo có cho thuê game, còn game rẻ thì mua second-hand
    Có LCD là đc rồi, mua dây HDMI cho thêm phần hoành tráng
    PS3 tốt lắm, ko cần bảo quản j mất công
    FF13 năm sau mới ra, FFv13 chắc ít nhất 2 năm nữa, làm j mà lo sớm vậy :))

12. gaconnicky

gaconnicky Mr & Ms Pac-Man

Thuê game thì chỗ mình cho thuê từ 100k ->300k /tuần/game , nếu bạn ở TPHCM , tivi LCD 32' cũng đc , mà wan trọng là có chuẩn HD ko , có thì chơi mới đã :P . còn mua máy về thì nó ko tặng game đâu ;;). Mua về nguyên bộ thì có máy , tay dualshock3 , dây nguồn ... hình như hết gòi . Bạn mua PS3 về chủ yếu là chơi FF13 thui hả , chắc là fan ruột của FF gòi :))

13. Hideo_Kojima

14. ba_con_gau

nói thật là rất vui vì anh em góp ý thật tình, nhưng mà tiền dành dụm lắm mới mua được, mà thấy xbox360 sợ xui bị red ring thì rồi đời, mà mình nghĩ nếu mua ps3 thì thuận tiện cho việc chờ đợi FF mấy bản sau, thấy game gì của xbox360 cũng chuyển cho ps3, với lại tính sau khi mua máy xong kiếm việc làm nhẹ nhẹ vừa giúp tiền điện nước với ba mẹ vừa dành ít tiền mua game ps3. Mình không muốn mấy năm của mình tiêu tan khi mua xbox360 về, để rồi bị hư thì khóc luôn ~^_^~. 5k/ngày à quá rẻ ok, mình đã yên tâm, đợi mua xong mình sẽ mua 1 số game nổi second hand về chỉ riêng FF13 là mua đĩa gốc thôi. Thấy anh em vui quá có mấy xong ráng lập nick gia nhập hội ps3 cho vui :D. 1 lần nữa cám ơn anh em nhiều lắm.

15. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

xbox 360 nó gặp vấn đề ở cpu và gpu tỏa nhiệt lớn cứ 6-8 tháng nếu mua bác phải tháo ra mà tra keo cho nó ko thì redring dễ lắm á

mua ps3 thì trâu bò có mỗi đièu game chát thôi ,nếu ở hn có thể qua mua máy tớ + 1game đựoc đổi free game mãi mãi --Cũng khá tiết kiệm đáy:D

16. EternalxSonata

- Em thấy tình hình là trò nào trước giờ độc quyền của Playstation cũng chuyển qua Xbox chứ :|. Chơi game ít cũng có lợi cho sức khỏe, Xbox 360 nguy hiểm lắm, có nó là ôm cả ngày :|.

17. Hideo_Kojima

Ps3 thì ko ôm cả ngày đc àh, từ khi chơi ps3 tiến bộ ở chỗ mua game nào cũng finish :D
    Hồi chơi ps2 nhiều game hay còn bỏ dở chỉ vì lười và đĩa quá rẻ :))

18. ba_con_gau

đúng đấy, 1 số người thì rất biết kiềm chế chơi game nào là finish game đó không cần thiết phải ps3, nhưng 1 số lại rơi vào tớ trong đó, nên có thể mua ps3 sẽ đúng như 1 số bạn từng nói: ''sẽ có tính kiềm chế game nào beat game đó cho đàng hoàng để không phí số tiền mình khó lắm mới có được. Thích nhất là được reg nick on psn rồi chơi chung với anh em, nghe cái SF4 sôi nổi mà thèm chảy cả vãi ra.

19. Well_done

Well_done Mr & Ms Pac-Man

anh em cho tui hỏi 1 số thứ cái
    tui đang ở Aus, tính mua con PS2 về chiến nhưng băn khoăn ở mấy điểm sau
    1 là nếu mua 1 con PS2 mới ngoài shop thì sau đó muốn modchip thì mod ở đâu, anh em nào biết 3 cái dịch vụ này ở Aus thì chỉ dùm, đa tạ :D:D
    2 là sau cái vụ modchip thành công, cái chính là phải có nguồn hàng đĩa lậu để còn chơi chứ ko thì modchip xong cũng thành 0 =))=)), vì vậy anh em nào chỉ dùng tui chỗ bán đĩa PS2 lậu ở Aus, đa tạ lần 2 :D:D

20. EternalxSonata

- Khổ ông quá. Qua đó thì chơi đĩa gốc cho rồi. Games PS2 giờ còn khoảng 20 USD trở xuống hà, FF thì từ 10 USD trở xuống.
    - Modchip ở đâu thì em không biết (hoặc tự làm cũng được), còn games thì mình tải trên mạng về ghi đĩa ra lun :).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.