Tư vấn | Cho những bạn sắp & mới mua PS2 , PS3 | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. colagon

colagon Mr & Ms Pac-Man

Mình đang muốn mua 1 em PS3 Slim 120GB. Theo các bạn thì nên mua ở đâu để được giá tốt nhất :D.

2. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

giá máy thì đa số bây giờ mỗi chỗ mỗi tiệm mỗi giá không tiệm nào giống tiệm nào đâu , nếu ở HN thì cứ ra HOTGAME mà mua còn ở trong HCM thì cứ kiếm mấy tiệm có uy tín chẳng hạn như HALOSHOP.

3. skyline86

skyline86 Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là mình đang chuẩn bị mua 1 em ps2 slim 90006 về chơi game. Các bạn cho mình hỏi là nếu mua máy tại haloshop thì người ta đã gắn mod chip cho mình chưa? Mình dự định sẽ không xài disc đúc mà xài disc burn do mình tự down file iso trên mạng về burn ra, nếu mình dùng dvd trắng hiệu verbatim thì có tốt và dễ đọc cho mắt đọc không? Mình thấy trên mạng có 1 số game dung lượng DVD9 thì có dễ burn ra để play trên ps2 không? Cám ơn đã giúp mình!

4. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

mua từ halo thì ng` ta làm sẳn hết rồi bạn yên tâm, verbatim là hàng tốt nhất hiện nay trên vn, nên bạn yên tâm về chất lượng, dvd9 ps2 đọc đc yên tâm, và nhất là verbatim thì càng khỏi lo..... và mình thấy phí quá =))........ 1 đĩa verbatim tới 45k 1 cái, mà đem đi burn game ps2 lỡ hư 1 phát, xót lắm nhĩ

5. b1r4in

b1r4in Mr & Ms Pac-Man

PSP chơi game lợi không bác :-? .Đang đầu tư con này :(

6. zFantasyz

game psp àh, bây h thì ko còn phong phú như trc nữa, nhưng lâu lâu lấy ra vọc thì cũng ok, nhưng khuyên bác đợi đến kỳ E3 này coi có xuất hiện cái gọi là PSP 2 ko đã ;)) rồi hẳn tính mua hay ko cũng chua muộn

7. b1r4in

b1r4in Mr & Ms Pac-Man

Em đổi sang mua XBOX 360 , nghe tin 2012 Microsoft tung ra cái XBOX mới :( thì có nên mua không ??

8. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

uhm, tốt nhất là chờ ps4 và xbox đời 3 đi, 2 năm trôi qua nhanh lắm. :))

9. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

2012 là người ta dự đoán theo vòng đời cơ bản của 1 console, từ 5-10 năm cho 1 đời console, trung bình khoảng 7 năm. Vậy nên 2012 sẽ có Xbox mới là hợp lý (ra đời 2005).

Tuy nhiên lúc nào là do MS quyết định, mọi dự đoán chỉ là dự đoán.

10. Bebi♥Tae

Bebi♥Tae Legend of Zelda

Nói chung nếu đc thì cứ mua PS3 về chơi game ex là ok. Tại căn bản phần cứng của ps3 vẫn chỉ có vài game tận dụng tối đa hết đc thôi :D. Còn PS4 thì chắc cũng phải 7 năm nữa :D

11. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Cứ mua mà tận hưởng , nó sắp ra loại máy mới thì bán mua con mới , chứ mà chờ thì máu ghiền game trổi dậy cao lắm có khi bức xúc à nha :)) .

12. b1r4in

b1r4in Mr & Ms Pac-Man

^
    Không thể chờ đc nữa ..Mua thôi :x

13. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Hì mấy Bác cứ khuyên người ta đợi Hệ console's mới...Mà trong khi hệ console's cũ còn rất nhiều game ĐỈNH chưa được chơi...Vậy chờ mua hệ console's mới rồi để Ngắm và đợi dài cổ chờ game phát triển cho hệ console's mới à. Khoảng 5 năm nữa mới có hệ Console's mới của Sony còn MS không rõ.

Chỉnh sửa cuối: 14/5/10
  14. concungusac

concungusac Youtube Master Race

Tình hình là mình cũng muốn mua một cái ps3 để chơi. Mình thấy bán game trên gamespeed lại có 2 hệ là Asia và US. 2 loại chênh lệch khoảng 50-100k. Cho hỏi là có gì khác nhau giữa 2 loại dĩa game ps3 này không vậy? Và máy ps3 slim thì đều chơi được hết cả 2 loại dĩa à?

15. zFantasyz

ps3 chơi đc hết
    còn asia và US... nó khác nhau ở phân vùng ai mua đĩa nào thì chĩ chơi đc ở sever đó, chứ ko chơi đc với ng` khác
    vd: bạn mua cái MW2 Asia , bạn của bạn mua cái MW2 US, thì 2 ng` ko thể chơi chung với nhau đc...... chĩ khi nào 2 ng` cùng 1 Region mới đc thôi, US và asia khác nhau về mấy cái DLC nữa, có khi là mấy cái quà tặng trong mấy cái đĩa kèm theo vd: heavy rain

Chỉnh sửa cuối: 14/5/10
  16. luuhainam

luuhainam Youtube Master Race

Máy PS2 giờ mà mua thì lại không chơi được mấy game đỉnh hiện nay, mua PS3 thì giá đĩa đắt quá :( Xbox thì nghe nói lỗi tùm lum, khó chọn thật

17. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

vậy mua máy xếp gạch cho nó nhanh. Vớ vẩn

18. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Ai bảo cậu Xbox360 Main Jasper mới bây giờ lỗi tùm lum thế? Nói như cậu tốt nhất đừng mua cái gì chơi là tốt nhất. Còn nếu muốn chơi game nextgen mà sợ đĩa game PS3 đắt thì mua Xbox360 Jasper ấy đảm bảo bền và không có lỗi gì cả.

19. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

mua rồi mới thấy cái này:D
    có dây nối vào máy tính ko cậu
    mình ko biết nên hỏi.

20. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Cho tớ hỏi chút là giờ tớ cop game PS2 vào ổ cứng của máy PS3 liệu có chơi được không ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.