[Tư vấn] Mua Xbox/Xbox360/Xbox One

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 16/2/10.

1. agony

agony Youtube Master Race

Tình hình là đầu năm rủng rỉnh nên mình định mua 1 con xbox 360. Nhưng khổ nỗi chẳng biết gì, mong anh em giải quyết hộ 1 số thắc mắc:
    1. Nên mua hàng mới nguyên rồi về đem đi hack hay mua hàng đã hack luôn? Giá cả hacked/chưa hack + tiền hack tầm bao nhiêu? (mình ở Hà Nội) Hôm nay ra hỏi ở Lý Nam Đế bản slim hacked tầm 8 triệu.
    2. Nên mua bản 4Gb hay 250Gb? Chơi game thì chơi đĩa hay cài vào chơi thì hơn?
    3. Hack thì có chơi đc xbox live ko?
    4. Firmware hiện nay có chơi đc cả các game mới nhất ko? Vấn đề update chỉ cần phần mềm hay phải động cả vào phần cứng nữa?
    5. Ở Hà Nội thì mua/sửa máy chỗ nào là uy tín và giá mềm nhất nhỉ?
    Chơi game cả đời trên PC + code gù lưng + nhưng về vấn đề này mình gà toàn tập. Mong các bro giải đáp giùm nhé :)

2. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

1. Cái nào cũng như nhau, có điều bạn nên mua hàng đã hack sẵn, vì hiện tại nếu mua nhầm các máy có date từ 3-5/2011 dùng ổ Hitachi thì chưa hack được, Slim đời này ra cả Lite-on ( hack đc ) và Hitachi ( chưa hack đc ) nên cũng mang tính hên xui. Còn các máy đời mới date khoảng 7/2011 đến nay thì hiện h 100% vẫn chưa hack đc do sử dụng ổ DVD Lite-on firmware mới.

2. Nên mua 250GB, vì sau khi hack, máy sẽ chạy đĩa copy mà chất lượng những đĩa copy này không thể bằng đc 1 phần nhỏ của đĩa gốc, nên thông thường các máy hack chơi đĩa copy thì khoảng 1 năm - 1 năm rưỡi mắt đọc sẽ trở nên rất yếu, thay ổ chi phí rất cao nên thà đầu tư 1 HDD để cài game vào, vừa load game nhanh hơn 2-3 lần, vừa bảo trì mắt đọc vì chỉ cần 10-15p để install 1 game ban đầu mà chơi đc cả năm, còn hơn chỉ chạy đĩa DVD không, vừa load chậm, vừa hại mắt.

3. Hack rồi, miễn là firmware LT+ 3.0 thì online an toàn trên Xbox live với đĩa copy. Nói là an toàn vì hiện tai chẳng còn firmware nào tốt hơn đc nữa vì nó là ... duy nhất. Tuy nhiên ta vẫn luôn có khả năng bị ban dù tỉ lệ rất thấp nếu dùng LT+ 3.0.

4. Muốn hack/up firmware cho ổ DVD Xbox 360, buộc phải tháo cả máy, lấy ổ DVD ra ngoài, chạy lại firmware cho ổ DVD, tùy version ổ DVD mà kéo theo các cách hack cũng khác nhau hoàn toàn, có loại cần 1 bộ tool riêng như Xcuter, probe v.v.. giá giao động từ 50-100 usd/bộ, có ổ phải dùng dao phẫu thuật cắt 1 đoạn mạch trên board, hàn dây vào, có cái phải khoan thẳng vào chip trên ổ DVD để mở ra khả năng ghi firmware hack. Tóm lại với newbie tự mò thì khả năng hư máy lên đến 99.99%. Firmware LT+ 3.0 là mới nhất và chơi hoàn toàn đc 100% game Xbox 360 hiện tại.

5. Bạn ghe đây xem thử http://xboxvn.com/forum/showthread.php?t=4670

3. No_CoMment

No_CoMment Youtube Master Race

Cho mình hỏi vs, h mình cũng định mua 1 cái Xbox, giả dụ cái 250gb có giá 8tr5 r thì nó có phải mất thêm tiền để hack r mới cài đc game vào k? hay phải mất thêm 1 khoản nữa để hack???

4. ItsmeAj

Để đọc đĩa copy, trước hết bạn cần hack máy cái đã.

Vì vậy bạn mua máy ở đâu, thì hỏi ng ta xem máy đã hack hay chưa rồi hẵng mua.

5. nghja_lieu

nghja_lieu The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tình hình là ra tết định mua 1 em Xbox 360 nhưng ko biết mua bây giờ có quá muộn ko các bác?

6. concoden2008

concoden2008 Youtube Master Race

>< ko bao giờ là muộn nếu bạn còn thích chơi....................

7. ComeToHell

ComeToHell Youtube Master Race

8. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Mua con này về ôm cục nợ đấy bạn. Thêm hầu bao nữa mới được.

9. concoden2008

concoden2008 Youtube Master Race

@ Cometohell : nên mua từ Jasper 2 đổ lên bạn ơi >< date 2009 đổ lên chắc cú ko lo RROD riếc

10. ComeToHell

ComeToHell Youtube Master Race

cám ơn các bác. đành tạm biệt giấc mơ thôi :))))

11. kid2110

kid2110 Moderator Moderator

Kinect có cần khoảng không gian lớn ko nhỉ?

12. 死神

死神 Youtube Master Race

Tình hình là mình mới mua Xbox 360 slim bên Halo 4GB, thấy nhân viên tư vấn mua 4gb rồi sau này mua thêm HDD nên mình cũng chấp nhận. Giờ vô topic này mình thấy mọi người nói nên mua 250gb. Hỏi bên Halo nó nói dòng Slim asia này chưa hack được. Vì vậy, hiện tại mình đang mua dĩa loại 25k và 80k của bên Halo để chơi. Cho mình hỏi, dòng Slim này đã hack được chưa (nơi khác Halo), và nếu muốn mua thêm HDD 250gb thì giá là ? (vì 250gb và 4gb xbox hiện chênh nhau 2.5m)

13. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

^^ nói chung thì 4G hay 250G gì cũng được cái quan trọng là làm sao máy bạn chơi được đĩa copy ,theo mình biết thì bản 4G ngoài HALO hình như chưa Hack được và (rất có thề) nó thay bằng ổ khác để hơi đĩa copy vì ổ gốc của nó chưa hack được .

14. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

bài ở trên bạn nói ko hack được???
    vậy sao bạn lại mua đĩa 20k với 80k của halo?
    máy 4g của halo là hàng mới(nghe nói chip corrona) nên hình như chưa hack được:(

15. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi, mình tính mua 1 con xbox slim, nhưng máy mới 100%, mà date lại 6/2010, theo các bạn vậy có nên mua ko@@

16. phananhvusv

phananhvusv Youtube Master Race

Bác TonyTran cho em hỏi tí. em tính mua 1 con xbox đã hack jtag, 250gb, jasper 2. Bác còn thì pm giá cho em. em ở kiên giang xa tít, bác fix nhẹ để em nhờ bạn gởi về nữa. Số điện thoại của em. 0932804280. Mà em tính mua thêm kinect nữa. bác hướng dẫn giúp em. em không rành lắm.

17. paheocon

paheocon Youtube Master Race

cho mình hỏi mình đổi psp3k lấy xbox jasper +hdd20g thì phải các thêm bao nhiêu

18. ItsmeAj

Tùy người bán, bạn thương lượng với ng ta ra sao nữa.

Con PSP3k giờ giá ~ 3tr thì phải, còn Jasper + HDD 20GB thì giá chuẩn khoảng 4tr-4tr2.

Tuy nhiên vẫn tùy theo ng bán.

19. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

hiện giờ mình không còn máy bạn ơi ,chắc phải vài tháng nữa hy vọng mới có dạo này đang gom góp tiền để tậu xe thông cảm dùm mình ,có gì cậu nhờ mod Aj trên topic này ,còn không bạn vào www.xboxvn.com nhờanh em tư vấn cho

Chỉnh sửa cuối: 25/2/12
  20. paheocon

paheocon Youtube Master Race

Bạn ấy đòi mình thêm 2 tr chắc xin kiếu ra hè mua con mới vậy thx mod nghen