Tương lai giả lập PSP

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi shenlong213, 4/10/10.

1. long1989

long1989 Youtube Master Race

ý ông là gần hoàn thiện à,ý bác kia là chờ lâu mới tới ngày hoàn thiện,ko đúng sao,chỉ mỗi mấy trò chạy ngon là thỏa mãn ah,ông ko viết giả lập thì làm sao bít nó có mún hoàn thiện hay ko ,haizz

2. binnhox20031990

binnhox20031990 Youtube Master Race

@ FFX: mình nghĩ chỉ cần mua card VGA rời mới là chắc chơi được, lức đầu mua máy ko tính đến VGA bây h mới thấy hậu quả :D

@ Bergelmir: chắc bạn thấy tôi mới post được vài bài nên ra vẻ ta đây với tôi ah ;)). Cấu hình trên tôi vẫn chiến được vài game pcsx2 mặc dù tốc độ ko Full speed ( FFX - 80-100% ; FF XII 70-90% ; Yugi GX 90-100%,....). PSP còn nhỏ gọn hơn PS2 nhiều , mà PS2 tôi còn chiến được, thử hỏi sao PSP tôi ko chiến được, chỉ có 1 lý do là bên bộ phần dev thôi. :|

p/s: Đừng cố tỏ ra nguy hiểm :-"

3. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Để tôi nói cho cậu nghe nhé. Jpcsp không hẳn là đã hoàn chỉnh, nhưng nó vẫn chơi được rất nhiều game full speed chỉ với con chip Dual core và một cái VGA cùi . Cái không hoàn chỉnh ở đây là chưa hẳn nó có thể tương thích với nhiều game cũ nhưng game mới nhiều khi cậu chơi ngon lành cành đào đấy . Vậy tôi hỏi thử cậu đã viết được code của một cái giả lập cùi bắp như SNES hay VBA chưa mà đòi lớn tiếng khen chê ??? Thanh niên bây giờ phần lớn là não phẳng

Chỉnh sửa cuối: 18/8/11
  4. roxah

roxah Mr & Ms Pac-Man

Đã text Dissidia duodecim FF, kết quả max speed, lâu lâu FPS tụt xuống 26. Trò này đòi CPU cao mới kham nổi.
    Cấu hình: AMD phenomX3 2,9ghz, Ram 2gb, Ge8600gt (256mb), Win7

Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  5. long1989

long1989 Youtube Master Race

òe giả lập snes Vba mà đòi viết,bít bao nhiu người viết ko thế bạn.tôi ko có ý chê mà là còn lâu mới hoàn chỉnh được hết

---------- Post added at 09:12 ---------- Previous post was at 09:10 ----------

với lại còn do người ta mún nó hoàn thiện hay ko nữa kìa,nó mà ko mún thì có mà

6. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

thế cái e7300 2.6 onboard kia chạy đc bao nhiêu trò 3D full speed ? =)) full 100% nhé chứ ko phải lúc lên lúc tụt đâu

và cậu con nít 7 tuổi ah ? hay đàn ông mặc váy ? sao tự nhiên bảo tôi viết code =)) thốt ra cái câu trên thì ko biết não ai phẳng đâu , tôi ko viết code emu đc thì tôi ko đc xài emu , ko đc chê ah ? tôi mà não phẳng chắc não của anh cũng = hạt tiêu thôi [-X

7. shenlong213

Uhm, vậy cậu đã tự nhận là mình không phải dân Dev chứ gì ? Thế sao còn nói ngông như mình đã biết sạch sành sanh về Emu vậy. Dám đoan chắc là cậu chưa down về test thử một lần mà vẫn phát biểu linh tinh như đúng rồi, mà đúng rồi thì càng rối đùng ;)) ;;)

Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  8. meotom7

meotom7 Youtube Master Race

Máy e ko có VGA rời.Chỉ có cái onboard thôi.Lúc trước xài xp dùng CPUz thì xem nó báo 1024mb.Chuyển qua win7 thì chỉ có 728mb.Ko biết có chơi dc ko mấy a để e còn down về.CPU máy e là core 2 quad 8200 Ram 2gb main gigabyte :D

9. ̶A̶̶X̶̶N̶.

̶A̶̶X̶̶N̶. Donkey Kong

CPU ngon quá , nhưng mà VGA onboard của main này có thể chơi được đấy , vì nó có thể ngang với VGA rời Geforce 6200 ^!

10. meotom7

meotom7 Youtube Master Race

Hix.Mấy a ơi.Sao e down về.config như #1 với thêm 1 số cách khác trên diễn đàn nữa.Nhưng sao vào load UMD rồi nhấn play thì màn hình nó vẫn trắng toát chứ ko có j xảy ra cả.Em đã thử với nhìu bản khác nhau nhưng vẫn thế.em test với game 3rd birthday.Mà em vào UMDGEN để gỡ bỏ prometheus patch thì thấy nó ko có mấy file BIN như chủ #1.Mấy a giúp e với :((

11. shenlong213

Em down bản iso của Karin ấy

12. majornemerus

majornemerus Mr & Ms Pac-Man

Ai cho em xin game Yu-Gi-Oh! 5D's Tag Force 4-5 (Descrypted 100%) với. Mê game này quá mà ko biết down chỗ nào.

13. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

^ :) bạn qua post Sony phía trên đi , có đầy đủ luôn đấy

14. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince Lão Làng GVN

bác nào chỉ tui cách config để chiến FF 7CC với,cả cái DW strike force lunn
    cái FF7 thì nó toàn lên chữ fake video,DW thì chưa tải:|

15. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:(( tức quá không tài nào bật shader lên được ,chơi FF disidia 012 bị bể hình tùm lum

16. vodanhlk88

vodanhlk88 Mr & Ms Pac-Man

làm sao để chạy game vậy các bạn minh nhìn #1 mà ko biết làm sao .

17. roxah

roxah Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có thể hướng dẫn dùm mình cách dùng CW Cheat game DD012FF ko ? Mình kiếm mấy cái Vũ Khí lv 100+ khó quá
    Àh, tiện thể giới dùm mình trình quay film nào tốt để mình Record lại mấy đoạn battle trên

18. 864699312

864699312 Donkey Kong

dùng bình thường
    vào phần CWcheat của jpcsp đánh Cheat vào ( tự kiếm nhá :) ) rồi reset game lại

hay là đánh cheat vào trước sau đó vào game
    @lưu ý là ko dc tắt ổ cửa CWcheat đi

nhớ là thế lâu rồi chưa đụng cái giả lập :P

19. tienx88

tienx88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cái này phải tự cày nó mới hay , chơi chít nhiều nhanh chán lắm , mình là một VD cụ thể , h sờ vào game nào một lúc cũng thấy chán..:)

20. ptthieny

ptthieny Mega Man

cho mình hỏi cái giả lập PSP chơi dạng file nào mình sợ download vìa rồi thì ko chơi đc như của bên Wii tùy loại file mới cho chơi =.=

---------- Post added at 19:59 ---------- Previous post was at 19:37 ----------

Cho mình hỏi prometheus patch là gì.UMDmugen là gì và mỗi game config khác nhau hả bạn + bạn có thể cho cái config chung đc ko .Cái Sony SonicStage để decode âm thanh là gì cảm ơn bạn nhìu vì bên Wii ít rắc rối như bên PSP