Twin Head Dragon

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi karen0990, 14/5/08.

1. pth

pth Dota | Uyenphuong

?? lvl 3 là đủ lên đĩa rồi chứ ai bảo lvl thấp không ai gank
    không gank nhưng cùng lane với mình, đi với sven lina xem, không chết ngắc à :|

2. shark410

shark410 Legend of Zelda

Bộ đôi Lina và Sven cứ như siêu nhân ý nhỉ.Tôi thì nghĩ tôi vẫn sống được đấy.Tôi chả bao lv thấp chưa ai gank.Gank ác là khác.Mà tôi nói là lv thấp gank Jakiro khó.Được chưa cái.
    Với lại tui nói thêm.Team ông đâu.Có Ven,ES hay Neru thì chả biết ai khóc đâu.
    Ps:Chỉnh lại lời nói tí.Chính xác là lv6 tui mới lên băng

3. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

ĐAng nói tăng 2 và 3, cái nào đáng giá cơ mà?
    Bạn lev 5 mới tăng? Đến lúc đó các cuộc gank đã bắt đầu. và nếu như ko đc solo mid thì chắc bạn cũng tầm lev 5-6 thoai.
    Lev 5 tăng nha, lev 6 có tăng ulti ko vậy? Lev 7 còn tăng max 1.
    Vậy với 1 cái băng thì bạn làm đc gì trong cuộc gank? băng lên 1 chả có tác dụng gì cả? Sao ko lên từ đầu, nếu bỏ qua ulti thì sẽ đc 3 cái vào băng? Ngon lành trong các cuộc gank nè, chặn đuờng nó, ngắt skill, đóng băng kíu bồ.. có ối chuyện để làm.
    Còn nếu ko tăng 1+stats cũng đc, chả sao cả. Có điều bỏ phí skill tăng cái 3 dở hơi ấy thì ...
    Tăng sao tùy bạn , lên sao tùy. Lên băng sớm hay muộn hơn xíu cũng đc. CÒn lại nên tăng stats, tớ ko ủng hộ bỏ băng lên skill 3.
    Có điều có nhiều nguời đi rape noob quen rồi, thấy tăng gì lên gì cũng đc, đều gít đc nguời nên cứ cho là đúng, lâu thành thói quen.
    Thí dụ bữa nọ tui đánh cùng một bạn chơi Riki lên basher...Do chăm chỉ KS và với lợi thế đuổi đc nên bạn ấy kill rất nhiều, tui đánh gấu mèo kill 0 assit 16( cả team kill đc 19 mạng) hỏi bạn ấy lên gì kì vậy. NÓ bảo : đây là kiểu của tao, mà mày đánh ngu có gít đc ai đâu mà đòi ý kiến ý cò....
    Đến chịu thoai....

4. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

mịe đẩy creep lên cao đấy thì làm sao ?_? ép thẳng creep vào trụ xem ăn ntn cứ nói 2 vs 1 thế 2 vs 2 xem trừ phi có cắm ward chống phép không thì gặp rồng đợi đó mà gank lại nếu có 1 stun như neru đi cùng thôi khỏi skill 2 sớm xem lina + sven có chạy ko
    Phải hiểu rồng được cái máu nhiều bắn xa spam dual break từ lv 3 đừng hỏi ra còn loại sven + lina chưa đủ đồ + lv đợi đó mà gank chưa kể 2 con đó hợp chưởng 2 stun 1 wave 1 nuke mới die con rồng còn ko die á dual 1 cái 1 ulti thì sven với lina chỉ có chạy lấy được ở lại là có DK
    rồng + bonus cũng được mà thêm 2-> 4 chỉ số ko lợi bằng cái cục shjt kia thả liên tục chống mấy con hero melee lên ăn creep vừa có thêm dam chống deny vừa hạn chế hero ăn creep deny ngược lại
    ice pat ko phải ko lên mà là lên khi đủ mana cỡ lv 7+ là đẹp
    đồng đội để làm gì ta gank 1 - 1 hay 2-1 thì còn xét nhiều lắm mà đã sài hunt hero xịn thì ice pat cũng ko thoát được vì frozen quá ngắn ..... làm 1 chiêu kết hợp với hex để thoát còn có lí
    skill 2 của jakiro tuy là frozen 1 đường thẳng thật nhưng time cash có vấn đề là 1 ko có khả năng chặn đường lâu như Earth là 2 , thời gian frozen quá ngắn là 3--> cần hex hoặc stun combat còn khi chưa có thì đừng nghĩ sài

5. A o i

A o i Mario & Luigi

Vì nói chung là cậu toàn lý thuyết tưởng tượng
    Chưa bao h đi với Lina, Sven biết chơi
    Nói nick GG ra đây, hôm nào gặp, tôi với thằng bạn Lina, Sven xem rồng của cậu harass bằng gì, sống sót bằng gì với cái cục lửa đấy .

6. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Chơi đấy,cho tớ 1 suất Lina \:d/

7. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

Rồng+NA vs Lina+Sven (hoặc Lina+SandK) mà rồng tăng skill 3 thì thằng chết trước trong trận là thằng NA=)).Thật ra là bạn đ.. hiểu gì về cặp của Lina, cặp đấy có khả năng FB cao nhất đấy, thậm chí ngay từ lv 1 đã có thể rồi, còn bạn chờ đến combo dual+ulti của rồng =)) (lv 6 mà tăng ulti thì rồng não) chắc lv 11??? Cái skill 3 khạc lửa nhìn thì nhiều chứ nó đ.. có stack, damage khi max chỉ là 40 (lv 8 max =)) ),bao nhiêu cục thì cũng 40 thôi, thế thì harrass =???? ,so sánh thế nào với bone hay des, silencer harrass = orb walk. Đẩy Creep lên cao đồng nghĩa với việc muốn ăn lv thì phải áp sát trụ nó và ở xa trụ mình , việc gỉ xảy ra thì tự mà hiểu ấy=((. Cuối cùng là skill Ice Path có stun AOE trong 2s mà còn chê là stun kém thì vãi lúa quá, vấn đề là chắc toàn stun miss ấy chứ nhỉ :o...

8. shark410

shark410 Legend of Zelda

@An Sat:Tất nhiên lv 6 tui ko tăng ulti.Vấn đề thứ 2 ko phải là rape noob quen mà kể cả war team tui cũng đánh thế.Và tôi đánh chả bảo h nhìn vào mạng kill được đâu.
    Còn cặp Sven+Lina công nhận mạnh.Nhưng chẳng phải gank được 100% đâu.
    Còn cặp Jakiro với Neru thì nếu Neru lên burn mana,burn Sven thì gank được hơi khó đấy.Vì giết được Neru phải lv 3.Còn combo lv 1 thì chắc chắn ko chết.Mà để lên lv 3 thì Sven chả con lực đâu

9. zenxiong

zenxiong Mr & Ms Pac-Man

nói ngu thế nhỉ ???2 chiêu nó hoàn toàn khác nhau,ko fân biệt được àh ???
    1 con target,1 con aoe
    bite của cm time lâu nhưng mà nó vẫn xài skill được
    ice pathe của thd thì aoe,ko cần sight cũng có thể thổi

10. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

thổi trúng ko mới là vấn đề.................

11. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Maiden control lane lởm, giá trị combat không cao bằng thd, ít được pick lắm.

12. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

lại thêm cái ulti giống như đánh xổ số nữa =))

13. KFR

KFR Donkey Kong

NA đi với THD ko nâng IP thì cặp Lina Sven cũng chẳng sợ,ngồi lHK/Deny chán đến tầm lv 6 lựa thời điểm là bay sạch cả đôi.
    Thực chất thì Lina/Sven ở E control hay lấy FB vẫn yếu hơn cặp Lina/Sand King hoặc Sand King/TS;)).Ờ rồng nhiều máu,bắn xa thì phải xem lại đã,máu nhiều nhưng giáp ghẻ thì cũng như cái mềm thôi,kéo lane cao quá thì chính mình cũng chẳng farm được,IP mà còn chê nữa thì....,rồng vào E thiếu mana quá hả??Tóm lại lý thuyết nhiều quá,hôm nào làm trận giao hữu là biết ngay.

14. nhozlove

nhozlove Mr & Ms Pac-Man

CỨ SKILL 1 VÀ 2 là dc rồ chứ auto fire có ra gì đâu còn đâu lên hex để về sau support cho team là dc

15. Azure1086

Azure1086 Youtube Master Race

sven đếch có bình hoặc cầm theo cái cục mana 50 xu đi đc à =)

16. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

NA công nhân nghành huyền thoại mà để Lina + Sven rape đến thế sao =))
    Còn Jakiro thì chờ có đủ combo mới giết được ông sao =)). Nó thổi vài cái thôi thì xem ông có ôm đít chạy chỗ khác không?
    Bọ nó burn 1 lần thôi, mấy lần sau chắc nó mệt quá nên tha không burn nữa. =))

17. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

Mana lúc đầu giữa Sven (hoặc SandK) với NA không chênh nhau là bao, nó burn ngay từ lv 1 thì cũng là 2 bên cùng cạn thôi=)), đến khi có bottle vào chém nhau thì có mỗi con NA biết stun (lúc này stun chừng cấp 2 là cùng, thời gian stun rất ngắn), trong khi cả Sven+Lina stun thì NA sống = ???, con THD ở ngoài Dual để slow (!?) lolz:devil:. LH/Deny của cặp Lina vẫn trội hơn ngay từ đầu, thế mới ác, đã vậy rồng chờ khạc khạc lửa từ skill 3 ra để đẩy lên xa trụ thì lúc chém nhau chạy về bằng niềm tin ấy...

18. Kidies

Thôi nói chung là làm quả 2v2 chứ nhỉ,có mode only top hay only bot ko?

19. thanhtungtnt

thanhtungtnt snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Theo mấy bác thì chúng ta nên tăng skill như thế nào , tăng 1 2 hay là 1 3. Mình chơi con này toàn khó xử lúc tăng skill . nếu tăng skill 1 2 thì có thể support + giết người dễ hơn nhưng nếu tăng 1 3 thì farm dễ hơn.

20. Kidies

Bạn ko hề đọc từ đầu đúng ko? :)
    Thế thì bạn biến đi bạn ạ :)