Twin Head Dragon

Thảo luận trong 'Guide | Hero' bắt đầu bởi karen0990, 14/5/08.

1. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

Thì tự đặt luật thôi, only mid cũng được ::)
    Tôi xin 1 chân rồng nhé. Còn lại ai thích SandKing/Tiny/NA thì tùy
    Để người ta câu cá chứ, thật là lạnh lùng quá đi ~~

2. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Sorry , thời gian đọc không có =.=
    Quên search.....

3. AmurozZ

AmurozZ T.E.T.Я.I.S

Con Sven có bình chứ con Neru ko cầm bình à.Mà xem ai hết mp trước.Neru hay Sven.Còn thik thử thì -FlyWithMe-,còn Neru chắc thằng bạn.Tôi thì bình thường nhưng nó thì công nhân nghành lắm.Và tốt nhất lập team 4 vs 4(có thể).Còn 5 thì chắc chắn ko vì 1 thằng h quay lại con đường học hành rồi.Có gì ai cho hẹn rồi tôi sẽ trả lời,h đang cầy L2 và chuẩn bị thi kì 4.Hơi hẻo về thời gian
    Ps:Shark410.Đổi clone liên tục chơi rep.

4. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Hơ hơ vấn đề là NA thường bị bane trong các giải lớn, lý do chính là cái chiêu burn mana quá tởm.
    Thấy trận chung kết MyM vừa rồi ( SK vs WG) NA là con bị bane đầu tiên, cả 2 team bên nào cũng muốn bane nó, mà lina với Sven với SK thì ko.
    Đến đây thì các bạn hiểu quá trình Lina+Sven(Or Sk) gặp NA là không thể chứ gì ? =))
    To ahna_ahna: đẩy cao lên trụ nó bạn sẽ bị nó deny creep trong trụ nè, hero bên kia đi ăn dễ áp sát mình hơn. ĐỒng nghĩa với việc dễ ngỏm hơn, Thế thoai.
    Còn việc last hit creep với trụ thì, tập sẽ đc, nếu cầm con amination ko đến nỗi nào tui có thể last hit với trụ tốt.

5. cafepho

cafepho Legend of Zelda

dạ thưa anh, kể cả war team người ta cũng dùng lỗi đó....nhưng ko phải là spam... khi cần gọi lửa ở bãi creep mới họ đều ấn S.... tớ ko biết ở VN thế nào bởi vì tớ ko ở VN nhưng chỗ tớ là thế :-"

6. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Uh,thế bạn cứ upload 1 cái rep như thế lên đây xem nào,nói mồm thì chẳng giải quyết dc vấn đề gì đâu :)

7. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

Up cái nào có Maelk , Vigoss , Admiration ... nhé ... đừng có của abcxyz rape pub .. ở đây có nhiều lắm rồi =))

8. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Tác dụng của skill3 THD cao nhất là ở lvl 22-25 đấy =)) .

9. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I Lão Làng GVN

đúng.
    ở đây mấy người cãi nhau nãy h hình như quên mất cái vai trò của rồng push/support :-?

10. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bác cafepro im luôn rồi!!! =.=
    À, về việc tăng skill đã rõ xin cho hỏi việc combo như thế nào ?
    Vì chiêu cuối của rồng delay mất 1s thì phải , và rất dễ né. Ai bày dùm cuối

PS : Nếu ai đã bày rồi ở các bài trước thì cho xin lỗi nhé, không có thời gian đọc lại. (Bận rộn...)

11. Kaeltha's

Skill nào của rồng cũng có delay cast time cả ... con này animation cast hơi lởm ..

Căn bản vào combat ... teamate ... những người có stun cố định sẽ mở đầu combat - THD ko phải tướng mở combat đc ... !!!

Sau đó sẽ là việc của bạn ... 1 phát Ice Path trúng đích sẽ làm thay đổi cục diện ... sau Ice Path thì lập tức lao lên cast Ulti và phun Dual ... rồi xyz abc gì đấy trong tầm tay có thể ...

Còn combo 1v1 ... phải dựa vào độ hiểu biết và phán đoán hero đối phương sẽ làm gì ... nếu nó là melee lao lên thì cast ulti rồi Ice Path ... và Dual .... Còn là Range thì Dual ... ulti và Ice Path ... nên xài animation canceling để thực hiện spell tiếp theo liên tục

12. spiderminion

spiderminion Donkey Kong

Chỉ có skill Ice Path là delay cast 0.5s:-s, Ulti và Dual thật ra ko hề có delay. Muốn Combo thì cứ Ulti rồi lập tức cast IP, còn Dual có thể xài trứoc hoặc sau đấy, Ulti của rồng chỉ cần click chuột cast là nó đã xong rồi, ko cần đợi đến khi THD vỗ vỗ cánh lửa nổ lên mới là xong đâu:devil:.

13. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I Lão Làng GVN

nhưng cái ulti 1 hồi mới lên :-"
    thường thì ice path ulti rồi 1 rồi chạy lên bắn bắn làm lại 1 2
    :-"

14. Kong

Kong Dragon Quest

1 hồi mới hiện lên nhưng thực ra đã xong từ 1s trước rồi :|

Ulti này từ từ lv9 10 rồi tăng vội gì :-j Max Dual Breath với Ice Path đã. Lúc đầu vứt đi ấy mà T__T

15. cafepho

cafepho Legend of Zelda

thật sự tôi ko phải là người hay save replay......nhưng tôi khẳng định những gì vừa nói, còn bây giờ bắt tui đi tìm replay về cho bạn......tôi ko có thời gian =.="
    mà có tin hay ko thì cũng có thế, và cũng ko thể phủ nhận skill phun lửa của rồng là cực kỳ ích lợi với việc đẩy creep và gank meele hero trong những lv đầu......kể cả lúc combat nếu "S" liên tục ra 3,4 bãi xung quanh địch thì cũng ko khác gì có thêm 1 cái rad........

16. kiseki

kiseki Mario & Luigi

Nếu thế thì đừng khẳng định, lý do ji ko quan trọng
    ko chủ động :| nó ranger nó ngu mà dẫm shit i' :|

17. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Nếu thực sự cách đó hiệu quả thì nhắm mắt cũng ra dc 1 cái rep như thế bạn ạ :),h bạn cứ search trên mymym.com,những cái rep có THD ấy,xem nó lên skill gì :)
    Tại sao ko thể phủ nhận hả bạn =),đẩy creep thì có thể,còn gank hero melee thì quên đi bạn ạ =),1 là lửa random,2 là nó chỉ đứng cố định 1 chỗ chứ ko đuổi theo hero,nên quên cái bài gank đi :-h

18. Kaeltha's

Bạn đánh với thg ngu dùng auto attack à ?? Hay đứng yên 1 chỗ giống AI ... đợi lính hết máu mới lao vào last hit ??

19. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Đã thử con THD này, đứng im ấn S nó phun lửa kinh dị luôn, má nó chứ đứng có một lúc mà nó xịt ra 5-6 cái lửa. MÀ đó là lên 2 skill lửa thôi đó. Nhớ hình như 30%.
    CÁi này có tính là bug ko nhỉ??

20. Kong

Kong Dragon Quest

Cái của nợ ấy là bug chung của toàn thể War3 1.21 =))

Cũng giống như Barathum (với con gì gì quên mẹ rồi T__T) bạn ấn attack, khi nó giơ tay lên thì ấn S ngay,tuy k0 đánh nhưng khả năng xuất hiện 1 cú táng cho bên kia bật lùi lại sẽ cao hơn, nhưng k0 cao bằng THD O_O