Ultimate Pandora's Memory Stick (UPMS)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi yudiat2505, 17/3/08.

1. SupZeroX

SupZeroX Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi,cái UPMS cso installer v4 anh up link mediafire đc ko,nhìn thấy Mega ngại quá ::(
    Thank anh nhìu! ::)

2. yudiat2505

yudiat2505 The Warrior of Light Lão Làng GVN

3. Lonton1111

Lonton1111 Youtube Master Race

Em chỉ cần dùng bản 3 thoai là đủ, em ko muốn nâng lên 3.90, chỉ cần 3.71 đã fix lỗi là được........

4. yudiat2505

cậu nên cài v4 đi... v4 dc cải thiện rất nhiều về các vấn đề khác nhau như booting trên slim, tự backup nand v.v... và bản 4 tất nhiên có thể cho cậu xài DC v cũ để downgrade về 3.71 dc

5. Lonton1111

Nếu dùng cái này "UPMSInstallerV3r3" thì có khác gì bản trên ko?????
    _Tớ ko dùng bản 4 hén.OK?!.Khi upgrade lên 3.71 thì liệu nó có chữa được lỗi màn hình xanh ko????

6. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Kiểm tra cái info của thẻ, chỗ MagicGate. Nếu có supported là thẻ xịn, không thì là thẻ dỏm.
    eeprom thì mới dùng để back lại pin thường chứ nhỉ, còn nand dùng để khôi phục IDStorage của máy nếu có chuyện bất trắc :-?

7. yudiat2505

tùy cậu thôi... muốn xài v3 hay v4 đều dc cả.... nhưng mà v3 thì có nhiều lỗi đã dc fix trên v4. và về mặt ứng dụng thì v3 và v4 cũng chẳng có gì khác nhau lắm.
    trên màn hình XMB cậu vào Game, music, video. kéo xuống memory stick. và nhấn /\ để xem info của ms. nếu nó ghi magicgate supported thì là hàng thật còn not supported thì là hàng dỏm ;))
    eeprom mới là file dùng để convert battery của cậu trở về bình thường... còn nand là backup của psp system bao gồm idstorage, ipl, lflash... trong ~ trường hợp đặc biệt cậu ko thể unbrick psp = pandora thì fai xài đến nand để unbrick. vì vậy backup nand và idstorage là điều cần thiết. ko nên sử dụng nand của máy khác cho máy mình. Vẫn có 2 nand cậu có thể dùng cho máy của mình nhưng với điều kiện fai có backup của idstorage... nhưng vẫn khuyên nên nand của máy nào nên xài cho máy ấy nếu cậu mess up phần này thì có thể làm psp mất các function wan trọng.

8. Lonton1111

Ơ???? Trong menu của các CT nhỏ UPMS chỉ có Backup Nad chứ có nói gì đến eeprom đâu????? Vậy thì làm sao mà cóp được cái này nè.....và sau khi backup xong, muốn pin bình thường thì làm sao nè....???

9. yudiat2505

cậu ko cần fai boot vào menu của upms đâu.... muốn backup eeprom thì cậu chỉ cần chạy file upms installer cso đấy. sao khi vào đến menu thì chọn dòng thứ 2 là battery menu...sao đó làm theo hướng dẫn để backup eeprom thôi.

10. Lonton1111

_Tớ đã Unbrick thành công.TUy nhiên:

_Lúc vào Step 1, tớ thấy ko có dòng nào có chữ....Loading cả, đành chọn đại dòng 1.

_ Sau đó tớ vào cái Battery thì thấy có backup Eeprom.Đã làm

_Lúc vào CT Des.....4, tớ thấy có dòng Upgrade lên 3.80, 2 dòng cuối 1 dòng gì gì với nand đó, còn dòng cuối có "(Dangerous)", tớ chọn dòng kế cuối.

_Sau khi tớ làm xong (Unbrick), tớ mới thấy có dòng Backup Nand trong Elf.......DÙng backup thì nó báo ko còn file nào.Tớ dùng chức năng phục hồi nand rồi sau đó backup.

_Sau đó tớ back pin về bình thường.Nhưng ko dùng 2 lệnh copy lại số seri và eeprom trong pin.

_Nhưng kết quả là máy tớ bình thường, pin bình thường, ko hề bị dấu hiệu gì.Đến giờ vẫn ổn.

_Sau đó tớ dùng 2 lệnh cuối là Copy lại số seri và eeprom vào pin như cũ => vẫn tốt.

_Nói chung là trong quá trình làm, tớ đã làm sai 1 số bước nhỏ (còn cả vụ sau Step 2, tớ ko rút pin ra mà làm tiếp:D,....vì cúp điện í mờ......; với lại khi chạy Install đầu tiên, tớ ko rút thẻ nhớ ra kịp, nó Done rồi mới rút:))............) nhưng kết quả là tốt cả.

_Vậy là sao?????

11. yudiat2505

thắc mắc tổng hợp à :))
    dòng thứ là cài multi-ipl đấy... còn dòng thứ 3 là sleep mode fixed multi-ipl luôn... cậu có thể chọn dòng thứ 2... còn dòng thứ 3 chỉ chọn khi nào sleep mode của psp có vấn đề.
    dòng thứ 3 cậu làm là để backup nand đấy..
    còn dòng cuối cùng là restore nand physically... nghĩa là cậu chỉ xài cái này khi nào mà psp của cậu bị brick mà pandora vẫn ko cứu dc thôi... ko nên đụng đến nó nếu máy cậu vẫn bình thường.
    cậu dùng các chương trình khác nhau backup nand nên nó ko show cái còn lại đấy thôi... cậu muốn backup ra bao nhiêu cái cũng dc... sao khi backup nand thì nên dặt tên cho nó và copy cất nó vào pc.
    Lưu ý là nand của máy nào thì chỉ dùng cho máy đó.. cậu mà phục hồi psp slim của cậu = nand của psp fat thì hậu quả khó lường đấy nhé... làm bậy thì psp mất hết những funcction quan trọng thì ráng chịu đấy ;))
    còn cậu nói dùng chức năng fuc hồi nand là sao?
    nếu psp vẫn chạy bình thường thì chỉ việc backup nand thôii cần gì fai fuc hồi này nọ
    cậu muốn xài pin pandora thì fai convert nó wa service mode
    ko có sao cả... tác giả của upms hướng dẫn chi tiết như vậy để tránh chương trình sẽ ko bị lỗi thôi sau khi cài đặt ...
    làm thành công thì thôi còn thắc mắc chi cho mệt :))

12. trongtan_dng

trongtan_dng Youtube Master Race

Cho hỏi mình có thể dùng cách này để upgrade 1 psp slim OFW với 1 PSP slim CFW đc ko? hay có cách nào tạo Pandora Battery bằng psp slim CFW ko?

13. sonnycnn

sonnycnn Guest

đây chính là cách tạo Pandora sử dụng đc PSP Slim đó bạn ^^

14. yudiat2505

nếu PSP slim của cậu có cài CFW và mobo của máy ko fai là TA_085 v2 .... thì cứ yên tâm là tạo pandora = upms dc nhé.... cậu nên cài bản upms v4 nhé.. v3 thì có nhiều bug khi xài cho slim.
    muốn check xem mobo của con slim có fai là TA_085 hay ko thì cậu cứ copy cái upms installer vào.. và chạy chương trình này.. trên menu nó sẽ tự động detect mobo cho máy của cậu.

psp slim với TA_085 sẽ ko tạo upms dc, nhưng vẫn xài dc chương trình này.

15. trongtan_dng

Mình đã thử chạy nó và MoboVersion của máy là (TA-085v2), vậy thì làm sao để tạo pandora. Giúp mình với!

16. trongtan_dng

Cho mình hỏi 1 câu nữa là, cách tạo Pandora battery bằng UPMS là dùng pin slim vẫn được hay là bắt buộc phải dùng pin của máy fat?

17. yudiat2505

rất tiếc cho cậu là slim với mobo TA_085 ko thể tạo upms dc...cậu thử tham khảo link này xem có tạo dc pandora ko http://forums.afterdawn.com/thread_view.cfm/610312.
    cậu cũng có thể tạo pandora = cách hardmode cục pin... nhưng tớ chưa thử cách này nên ko thể chỉ cậu dc.. cậu có thể google để kiếm thêm thông tin
    tớ nghĩ nếu cậu có người wen nào có psp với cfw thì hãy mượn máy của họ để tạo upms.
    Working:
    - Sony "standard" Li-ion 1800 mAh
    - Sony PSP-280 2200mAh
    - Datel, PSP Battery 3600 mAh (X2)
    - Datel, PSP Battery 1800 Max Power
    - Datel, PSP Battery GO MAX (Model # GM1000, uses AAA batteries) note: If u remove the batteries, it resets the serial back to all 0's
    Slim batteries:
    -Sony PSP-280 2200 mAh (this is the battery that comes in the Slim expanded battery pack)
    -Sony PSP-S110 1200 mAh
    Not working:
    - 3.6v 3600 mAh Battery Pack (Silver letters) (Model PSP-360) (Fake)
    - 2600 mAh Mega Battery Pack (Fake)
    - Atomic Battery Pack 3.6V 1800mAh
    - Sony PSP-280 2200mAh (Fake)
    - Sony PSP Bloc-Battery pack 3.6v 1800 mAh
    - Battery 3600mAh, unknown brand, (china made model NK-RH008) (Fake)
    - Battery Pack, unknown brand, (lithium) 3.6v 3600 mAH (Fake)
    - Intec 1800 mAh Li-ion
    - Intec 2200 mAh
    - UltraLast e-Boost 3.7v 2200mAh Li-PO battery

18. trongtan_dng

Cám ơn yudiat rất nhiều! cho mình hỏi ở TP.HCM hay Đà Nẵng thì có nơi nào bán pandora battery ko?

19. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

HCM thì qua nhà tôi làm cho nhanh

20. Lonton1111

Hỏi thêm nè.Bản 3.80-5 ấy, chơi Manhunt ko lag bằng bản 3.71-3 trước kia của tớ.Nói chung là ko lag hoàn toàn lun, trước kia thì lúc có lúc không.Nhưng chơi 1 số game khác thì dường như là nó lag hơn 1 chút.

_Vậy là cơ chế đọc game của 3.71 và 3.80 là khác nhau hẻ????